CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3 ... 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นิสัยเป็นแบบนี้ทุกคนหรือป่าวครับ ( ต้องอ่านเลย )  (อ่าน 17781 ครั้ง)
kokiza
ใจรัก Honda
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

ใจรัก Honda

rhamsing_2526@hotmail.com
« เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:01:38 PM »

เรื่องของเรื่องก็คือ ผมต้องไปกลับ ที่ทำงาน ระหว่าง สำนักงานเขตบึงกุ่ม กับ อำเภอ สามโคก ( บ้านน้องเชอร์รี่ 3โคก  l13 )  พอดีผมขับรถมาถึง ตลาดสี่มุมเมือง ก็จอดลงไปซื้อน้ำโค้ก ที่7-11 พอออกมาเจอ พวกเซล์  ที่วิ่งเก็บเงินอะนะ ขับ cbr150 ตัว คาบูเรเตอร์  คนนึงกำลังโทรศัพอยู่ อีกคน นั่งบนรถผม แล้วก็ดูดบุหรี่ด้วย ( ตรงนี้ไม่เคือง ) แต่มาเคืองตรงที่ว่า ขี้บุหรี่ที่มันดูดนั้น หล่นใส่รถผม ผมก้ไปบอกว่า พี่ทำไม เขี่ยขี้บุหรี่ ใส่รถผมแบบนี้ละ พี่จะนั่งผมไม่ว่าหลอก แต่พี่ทำแบบนี้ไม่ถูกนะ มันบอกว่าอะไรรู้มะ " อ้อโทดทีนึกว่า ไม่มีเจ้าของ " ผมนึกในใจ  ไอ้เชี่.. ถ้าไม่มีเจ้าของมันจะมาอยู่หน้า 7-11 ได้ไงฟ่ะ มีต่อๆ พอผมกินน้ำหมด ก็สตาร์ทรถ ออกกำลังจะถึง ปากซอย เหมือนมันจะรอ ไอ้คนนั่งซ้อนท้ายมัน ท้าผมแข่ง มันบอกว่า รถแรงนี้ รองกันดูไหมหนุกๆ ผมบอกว่า ไม่ดีกว่าครับ ผมไม่ชอบแข่ง  ( ผมผิดหรอเนี่ย )  มันด่าผมซะงั้น ไอ้ตุด รถก็แรงไม่กล้าแข่ง  ผมก็ถามกับไปว่า รถมอไซต์ทุกคันที่ออกมาเนี่ยต้องวิ่งแข่งกันหรอ มันเงียบ แล้วก็จากไป ( ที่ สำคัญ มันมี สติกเกอร์ คลับเรา ด้วยนะ )  มันทำให้ผมกลับมานึกว่า ทำไมหรอ มอไซต์ทุกคัน ที่ซื้อมาเนี่ย ต้องมาแข่ง มาเป็นที่รองรับ อารมณ์ของพวกไม่มีหัวคิดหรอ ส่วนตัวผมนะ ผมคิดว่า ที่ซื้อรถมาใช้ เพราะว่า ทำงาน เลี้ยงปาก เลี้ยงท้อง ลูก เมีย ไหนจะพ่อ แม่ อีก เราทุกคนก็รู้อยู่ ว่าในกรุงเทพฯ รถมันติดขนาดไหนเวลาเช้าๆ มอไซต์เนี่ย ไปไวกว่าเยอะ รถยนต์ผมก็มี Honda Jass สีขาว ในรูปก็จะเห็น

อ้อผมลืมบอกไป อยากจะเอารูปลงให้ดูนะ ทั้งคนขัน คนซ้อน รถต์ ทะเบียน ครบ แต่คนเรามันผิดพลาดกันได้ ก็ไม่อยากจะซ้ำเติม

( ผมขอเถอะนะครับ อย่าทำนิสัยแบบนี้เลย เลิกเถอะดูถูกคนอื่น มันไม่ได้ทำให้ คุณ เก่งกล้า สามารส อะไรเลยซักนิดเลย )   เล่าต่อๆกันฟัง แก้เซ็ง :'( :'(

thanis1
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ขี่เลื่อยๆเหนื่อยๆก็พักME7

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:06:55 PM »

;)
mangkazai
Champkung
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:09:18 PM »

ผมว่าไม่น่าใช่คนในคลับหรอกครับ อาจจะทำสติ๊กเกอร์มาติดเองซะมากกว่า

"การที่จะนอกกรอบนั้น จะต้องรู้ก่อนว่ากรอบอยู่ตรงไหน"
ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:12:06 PM »

ช่วยลงเลยครับ เพราะถ้าเป็นรถที่มีสติ๊กเกอร์กลุ่ม แล้วทำตัวแบบนี้ผมบอกได้เลยว่าขับไล่อย่างเดียวไม่เอาไว้แน่
agito555
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

agito.555@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:13:12 PM »

+10 ครับพี่  รถแรงแล้วไง ขี่ไปก็ติดไฟแดงเหมือนกัน :P แข่งทำเขือ ไีร อยากดีนัก โน้นสนามแข่งโน้น Sad มากๆ

Uploaded with ImageShack.us
เป้าใหญ่

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:20:53 PM »

มีภาพก็ลงเลยครับ จะได้รู้ว่าใช่คนในคลับนี้จริงๆหรือป่าว

CBRsCLUB+
NuM_NuM
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:21:35 PM »

ถึง จขกท. ช่วยลงรายละเอียด รูปคนขับขี่ คนซ้อน และ ทะเบียน ด้วยครับ สังคมชาว2ล้อจะได้เจริญเสียที
บุลคลประเภทนี้จะได้หมดไปจากท้องถนน >:(
Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:22:09 PM »

พวกนี้เค้าแรงทางตรงจริง ๆ หมดปลอกตลอดทาง  l11

ตอบได้สุดมาก แต่ไอ้คำว่าตุ๊ดนี่ ผมจะถามมันเลย แพ้เผารถมั๊ย 5555+

สนามไหนก็มาเหอะ เจอคำนี้แล้วของขึ้น  >yes

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
kangze01
ถึงจะขับSonic แต่ผมรักCBR ครับ

863-2-03166-2 ชื่อนายวันเฉลิม ธนาคารกสิกรไทยคับ

« ตอบ #8 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:23:58 PM »

จำทะเบี่ยน ได้รึป่าว พี่ ลงเลยครับ ประจานนนนน l12 l12 l12 l12  ทำตัวแบบนี้ เฮ้อ

ขับดี...นั่งสบาย
ขับร้าย...ตายแน่
ขับแย่...รถพัง
ขับระวัง...ปลอดภัย
ขับไว...ลงคู
ขับไม่ดู...ลงคลอง
ขับไม่มอง...ชนเกาะ
ขับไม่เหมาะ...หัวขาด
ขับประมาท...เป็นผี
ขับไม่ดี...ชนระเบิด
ขับประเสริฐ...อยู่เย็น
ขับไม่เป็น...อย่าขับ

ท่านชายบ้าหวัน
ผู้บริหารด้านการออกแบบทารก
CBR Commando

ที่ปรึกษาด้านท่วงท่าและลีลา

m_cbr150@windowslive.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:25:14 PM »

ช่วยลงเลยครับ เพราะถ้าเป็นรถที่มีสติ๊กเกอร์กลุ่ม แล้วทำตัวแบบนี้ผมบอกได้เลยว่าขับไล่อย่างเดียวไม่เอาไว้แน่

:D ช่ายครับถ้าเป็นสมาชิกคลับจริงๆๆเราก็ต้องทำโทษ เพราะทาง CLUB ไม่มีนะโยบายท้าแข่งท้าแรงอยุ่แล้ว

<<-----    สายลมผสมแอลกอฮอล์    ------<<<จงเป็น ศุกร์เป็นศุกร์เถิด  อย่าได้เป็น จันทร อังคาร  พุธ พฤหัส เลย
เป้าใหญ่

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #10 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:26:09 PM »

พวกนี้เค้าแรงทางตรงจริง ๆ หมดปลอกตลอดทาง  l11

ตอบได้สุดมาก แต่ไอ้คำว่าตุ๊ดนี่ ผมจะถามมันเลย แพ้เผารถมั๊ย 5555+

สนามไหนก็มาเหอะ เจอคำนี้แล้วของขึ้น  >yes
:P

CBRsCLUB+
myway_man
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #11 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:31:41 PM »

>yes  จริงแล้วรถคนอื่นผมยังไม่จับไม่นั่งเลยครับถ้าไม่ได้ขอเจ้าของ ของมันแพงใจเขาใจเรา เจอแบบนี้ก็ตบะแตกเหมือนกันนะครับ  >yes คนเราถึงมันต่างบ้านต่างสังคมก็ควรให้การเคารพกันและกันมีมิตรดีกว่ามีศัตรู คุณคิดสร้างศัตรูวันหนึ่งคุณขี่รถอยู่ดีๆอาจมีลูกตะกั่วพุ่งออกมาจากข้างทางแบบไม่รู้ตัวก็ได้ครับ คนเราไม่จำเป็นต้องซึ่งหน้าเสมอไปนะครับ มันน่ากลัวน้อ  !dead
jakkit1990
ลูกผู้ชายต้อง CBR เท่านั้น!!!!!!!!!!

« ตอบ #12 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:33:19 PM »

เป็นผมไม่ยอมนะ เอิ้ก เอิ้ก เอาเล่มทะเบียนมาวางกันเลย แค่นี้ก็ไม่กล้าแล้ว
เจอมาเยอะแล้ว สวนกลับแบบนี้ มีแต่ข้ออ้างประมาณว่า "ก็แค่ขำๆนะ " แล้วมันเผ่นหนีไป
หารู้ไม่ ใจกรูน้ำตาแทบไหลแล้ว  @#%$(

dancbri
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

รับหุ้มงานสติกเกอร์เคฟล่า 082-4976929

« ตอบ #13 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:37:58 PM »

!ohno !ohno
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #14 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:46:43 PM »

มีสติ๊กเกอร์คลับ ซะงั้น    ทำเอาภาพพจน์เสียหมดครับ   l12   
lek_biw
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

"เจ้าพ่อนักเลงปืน"

« ตอบ #15 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:53:57 PM »

ลงรูปประจานไอ้พวกสารเลวเลยครับ  พวกนี้ต้องเล่นให้หนัก   (เลวระ_ _จริงๆ)

"เจ้า" เป็นใคร ที่ไหน ข้าไม่สน
"พ่อ" ทุกคน แสนยิ่งใหญ่ ไม่ต้องหา
"นักเลง" ไหน พอเจอหน่อย จ๋อยทุกครา
"ปืน" คือสิ่ง รักหนักหนา ยิ่งกว่าเมียฯ
VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))

« ตอบ #16 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:58:45 PM »

จากที่เล่าเรื่องมาพอเข้าใจ เจ้าของกระทู้ครับ กับเหตุการณที่เกิดขึ้น ก็คงจะเหมือนท่านอื่นๆที่ประสบเหตุการณ์ในสถานที่และเหตุการณ์แตกต่างกันไปก็นำมาเล่าสู่กันฟัง แต่สิ่งที่ท่านเจ้าของกระทู้โพสลง ( ที่ สำคัญ มันมี สติกเกอร์ คลับเรา ด้วยนะ ) ก็คงจะสื่อความหมายเป็นอื่นไปไม่ได้ว่าบุคคลที่เจ้าของกระทู้กำลังกล่าวถึงเป็นสมาชิกในคลับของเรา  กับทั้งท่านเจ้าของกระทู้ก็ได้อ้าง ว่ามีหลักฐาน ทั้งรูป  ทั้งคนขับ คนซ้อน รถ ทะเบียน ที่เก็บไว้กับท่านเองอยู่ ก็อยากให้นำหลักฐานนั้นมาแสดงให้ผู้ดูแล และเพื่อนสมาชิกได้เห็นกัน  เพื่อที่ทางกลุ่มจะได้ดำเนินการลงโทษไปตาม กฎ ระเบียบ กับการกระทำที่ไม่เหมาะสม เนื่องจากมารยาทการใช้รถ ใช้ถนน การไม่ให้เกียรติผู้อื่น เป็นเรื่องที่ทางกลุ่มซีเรียส และให้ความสำคัญมาก   แต่หากท่านเจ้าของกระทู้ไม่สามารถแสดงหลักฐานตามที่กล่าวอ้างได้ ก็จะเป็นการกล่าวอ้างที่ทำให้ คลับ และ สมาชิกของเรา ได้รับความเสียหาย หวังว่าท่านเจ้าของกระทู้คงจะเข้าใจ หากไม่สะดวกที่จะโพสในนี้ ก็ขอให้ส่งหลักฐานทาง PM ให้กับผู้ดูแล MOD (ตัวสีน้ำเงิน)  ก็ได้

kokiza
ใจรัก Honda
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

ใจรัก Honda

rhamsing_2526@hotmail.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 09:59:57 PM »

ผมไม่ชอบซ้ำเติมคนอะนะ เพราะมันไม่ดีกันทั้งคู่ มันไม่ได้ทำให้เราดูวิเศษตรงไหน  ถึงจะไล่พวกนี้ออกจาก club เดียวก็กลับมาอีก ชื่อแก้ได้  แต่นิสัยแก่ยาก เชื่อเถอะครับ  ผมแค่ต้องการมาเล่าให้เพื่อนๆฟังกัน   เซลล์ บางคนก็ นิสัยดี  บางคนก้แย่ ถึงแย่มากๆ

Golf and Whan
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #18 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 10:05:20 PM »

>:( ทำอย่างนี้ต้องจัดการเเล้วครับ l6

VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))

« ตอบ #19 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2012, 10:06:05 PM »

ผมไม่ชอบซ้ำเติมคนอะนะ เพราะมันไม่ดีกันทั้งคู่ มันไม่ได้ทำให้เราดูวิเศษตรงไหน  ถึงจะไล่พวกนี้ออกจาก club เดียวก็กลับมาอีก ชื่อแก้ได้  แต่นิสัยแก่ยาก เชื่อเถอะครับ  ผมแค่ต้องการมาเล่าให้เพื่อนๆฟังกัน   เซลล์ บางคนก็ นิสัยดี  บางคนก้แย่ ถึงแย่มากๆ
อยากให้เข้าใจครับ ว่าสมาชิกคลับ กับสมาชิกเว็บ แตกต่างกัน  สมาชิกที่มีสติ๊กเกอร์คลับติดที่รถ คือสมาชิกคลับ ที่มาร่วมกิจกรรม พบปะสังสรรค์ กับพี่ๆ น้องๆและรู้จักกันอย่างดีการจะได้สติ๊กเกอร์ติดรถก็ไม่ใช่เรื่องที่จะได้กันง่ายๆ ครับ ต้องมาคลับอย่างต่อเนื่อง และต้องเขียนใบสมัคร พร้อมรูปถ่าย สำเนาใบขับขี่ สำเนาทะเบียนรถ(เล่มเขียว) ส่วนสมาชิกเว็บคืออีกช่องทางของสมาชิกคลับที่จะติดต่อสื่อสารกัน และบุคคลทั่วไปที่ใช้รถ CBR จะเข้ามาหาความรู้และพูดคุยในเว็บ ครับ

หน้า: [1] 2 3 ... 5   ขึ้นบน
  พิมพ์