CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความคืบหน้าจากอาการเสียงดังของ250ครับ  (อ่าน 7526 ครั้ง)
Little_T
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« เมื่อ: 10, มกราคม 2013, 12:48:35 AM »

https://www.youtube.com/watch?v=5TlI8N8uYbA&feature=youtube_gdata_player
จากคลิปนี้ครับ ออกมาจาก0ใกล้ๆบ้านแก้ไม่หาย ทาง0นี้ให้เข้าไปที่A.P.สำโรง และวันนี้ได้ไป ทางA.P.ทำการตรวจเช็คปรับแต่งต่างนานาใช้ช่างทั้งหมด4-5คนผลัดเวียนกันมาเพื่อช่วยกัน รวมถึง หน.ด้วย  ตั้งแต่11โมงจนถึงบ่าย2ก้อไม่หาย จึงโทเข้าโรงงานทางโรงงานให้ส่งรถเข้าไปเพื่อแก้ไขแต่ไม่ได้บอกสาเหตุมาว่าเพราะอะไร สรุปน้องขาวผมโดนกักตัวอีกแล้ว ทางA.P.(ช่าง)บอกว่าเป็นอย่างนี้มา2คันแระส่งเข้าโรงงานเหมือนกัน สรุปถ้าแก้ไขได้วันพุธหน้ารถจะมาส่งให้ที่ไอซ์ปอลครับรวมใช้เวลา1อาทิตย์ วันนี้ได้เจอสมาชิคในกลุ่มด้วยรู้สึกจะเป็นคุนปาล์มกับคุนเบียร์ ยินดีที่รู้จักครับได้พบพี่น้องในกลุ่มแล้ว CBRเราเข้ามาตรวจเช็คกันเยอะครับวันนี้  ส่วนต่อไปจะเป็นอย่างไรจะแจ้งทราบต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้น้องขาวผมด้วยนะครับขอบคุนครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 10, มกราคม 2013, 12:52:24 AM »

ขอให้หายไวๆครับ <%6 <%6 <%6

Phyrail
The Fool
I'm CBRsCLUB

Stay Still....

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, มกราคม 2013, 01:59:25 AM »

250 ปัญหาค่อนข้างเยอะครับ อันนี้พูดจากตัวเองและเพื่อนที่เคยเจอมา

ผมกับเพื่อนคลัชไหม้กันไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ  :fdwrt

แต่บางคันก็ไม่เป็นนะ ขอให้โชคดี แก้ปัญหาได้ไวๆนะครับ

I come to far, but I know so little....
Little_T

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, มกราคม 2013, 02:03:56 AM »

ขอบคุนครับ ยังงัยก้อต้องทำให้ถึงที่สุดเริ่มรักมันแระ ยังไม่เปลี่ยนใจ ถ้ายังไม่ได้ER-6ซะก่อนนะ555

headnok11
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

headnok@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 10, มกราคม 2013, 02:48:47 AM »

:-\ :-\ขอให้หายเร็วๆๆครับสีเดียวกันเลย เป็นกำลังใจให้ครับ  ขอให้กลับมาแหล่มเหมือนเดิมเร็วๆๆครับ
ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, มกราคม 2013, 03:04:37 AM »

เป็นกำลังใจให้นะคับ คิดเสียว่าถูกแจ็คพอต     >@#%GD    แต่ถ้าเปนผมนะ   โวยแหลกแน่ รถใหม่ๆ
ไอ้มะเขือพวงเอ้ย   ปล.อันนี้ผมอุทานคนเดียวนะคับ 

Little_T

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, มกราคม 2013, 03:10:07 AM »

ครับตอนแรกผมก้อคิดจะโวยแระครับ แต่ก้อเห็นใจเหมือนกันครับ เพราะว่าโวยไปก้อได้แค่ช่างกะพนักงาน แระอีกอย่างคนที่ผมเจอเค้าดูแลดีด้วยมั่งครับ ถ้าดูแลห่วยๆ ผมว่าโดนแน่ๆ อารมณ์ช่างเหมือนกันครับเห็นใจครับ พยายามให้เห็นผมก้อโอเคแระครับ
ถ้าซ่อมเส็ดรถดีไม่มีปัญหาอีกผมขอแค่นี้ครับ แต่ถ้าตรงข้ามค่อยว่ากัน

care
ไม่เล็ก ไม่ใหญ่ ใจเกินร้อยห้าสิบ
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ไม่เล็ก ไม่ใหญ่ ใจเกินร้อยห้าสิบ

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, มกราคม 2013, 03:28:34 AM »

ครับตอนแรกผมก้อคิดจะโวยแระครับ แต่ก้อเห็นใจเหมือนกันครับ เพราะว่าโวยไปก้อได้แค่ช่างกะพนักงาน แระอีกอย่างคนที่ผมเจอเค้าดูแลดีด้วยมั่งครับ ถ้าดูแลห่วยๆ ผมว่าโดนแน่ๆ อารมณ์ช่างเหมือนกันครับเห็นใจครับ พยายามให้เห็นผมก้อโอเคแระครับ
ถ้าซ่อมเส็ดรถดีไม่มีปัญหาอีกผมขอแค่นี้ครับ แต่ถ้าตรงข้ามค่อยว่ากัน

สุดยอด  !goodjob

ผมชอบคนแบบพี่มากๆๆ เห็นใจคนที่เขาทำงานเพื่อเราแล้วจะต้องมาโดนโวยวายใส่อีก มันก็ไม่ใช่ที่

Little_T

« ตอบ #8 เมื่อ: 10, มกราคม 2013, 03:59:42 AM »

555 ผมเจอบ่อยครับ  ที่เห็นใจเนื่องจากผมเป็นช่างอาคารน่ะครับ เจอพวกโวยวายแบบเราไม่รู้เรื่องบ่อยๆครับ เลยเห็นใจช่างด้วยกัน ครับ

ขอบคุนนะครับสำหรับกำลังใจ ส่วนมีอะไรคืบหน้าจะแจ้งครับ ต้องรู้ให้ได้สาเหตุเกิดจากอะไรเพื่อเอามาบอกต่อๆกันครับ

skylinegtr02

« ตอบ #9 เมื่อ: 10, มกราคม 2013, 05:15:13 AM »

>yes
Chakrapan

« ตอบ #10 เมื่อ: 11, มกราคม 2013, 05:14:44 AM »

เป็นกำลังใจไห้อีกคนครับ ขอไห้แก้ได้สำเร็จไวๆครับ
mewza_cbr

« ตอบ #11 เมื่อ: 11, มกราคม 2013, 05:37:44 AM »

เป็นกำลังใจให้คร้าบผม  :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

ของผมอย่าให้มีอาการนี้เลยครับ จะไปรับรถเสาร์นี้แล้ววว

!hoehoe !hoehoe !hoehoe !hoehoe

Little_T

« ตอบ #12 เมื่อ: 11, มกราคม 2013, 07:17:12 AM »

น่าจะไม่เจอกันอีกนะครับภาวะนาอย่างงั้น 100คันเจอคันเกวครับน้อยคนนักจะได้ความรู้สึกอย่างนี้     >SAFE$# >SAFE$# >SAFE$#
ไม่ต้องอิจฉากันนะครับ  ;D

RIMPAC

« ตอบ #13 เมื่อ: 11, มกราคม 2013, 09:24:20 AM »

ฟังดูไม่น่าจะเป็นที่ตัวดันโซ่แล้วครับ เหมือนว่าจะดังที่เมททัลแบริ่งหรือที่ลูกปืนก้านสูบนะครับเพราะมันดังเป็นจังหวะเดียวกันกับจังหวะจุดระเบิดเลยหรืออีกอย่างคือมีบ่าวาล์วบางตัวเสียทรุดจมเข้าไปในฝาสูบทำให้ก้านวาล์วตอนโดนแคมกดแต่เวลาเด้งคืนก้านวาล์วเด้งเลยขึ้นไปกระแทกกับกระเดื่องวาล์วเลยเกิดเสียงดัง อาการนี้เคยเป็นกับ wave 125 ของผมเองครับ
maihack

*-*ๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: 11, มกราคม 2013, 01:35:33 PM »

มันดังยังไงครับ เสียงที่ว่า
Little_T

« ตอบ #15 เมื่อ: 11, มกราคม 2013, 02:05:12 PM »

ผมก้อสัณนิฐานว่าอย่างนั่นเพราะว่ากาอนหน้านี้ มีอาการวูบกลางอากาศและที่ทางA.P. แจ้งมาว่ามีการผิดพลาดที่ฝาสูบอัดแน่นเกินไป แระหลังจากที่ผมเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้วทำให้การหล่อลื่นดีขึ้นทำให้วาล์วมากระแทกฝาจนมันทรุดจึงทำให้เกิดเสียง(อันรี้คิดเองครับแต่ไม่กล้าฟันธง) เนื่องจากอาการวูบไม่มีแล้วเกิดเสียงมาแทน หรือป่าวววว  ผู้รู้ตอบทีครับ จะได้ไม่คิดไปเอง

ส่วนเรื่องเสียงดังอย่างไรลองเข้าไปฟังในคลิปครับ พอดีพยายามโพสคลอปแล้วไม่ขึ้นครับ ผมแนบลิงค์ไว้แล้ว

RIMPAC

« ตอบ #16 เมื่อ: 11, มกราคม 2013, 02:31:39 PM »

มันดังยังไงครับ เสียงที่ว่า

wave 125i ผมเคยเป็นนะมันดัง แต็กๆๆๆ เครื่องยิ่งร้อนจะยิ่งดังกว่าตอนเครื่องเย็น เวลาเดินเบาแล้วบิดคันเร่งตอนก่อนเครื่องจะเร่งเครื่องมันจะรู้สึกว่าเครื่องสั่นเหมือนขัดๆนิดนึงนะครับ ตั้งวาล์วใหม่ก็ไม่หาย
Little_T

« ตอบ #17 เมื่อ: 11, มกราคม 2013, 04:25:20 PM »

ใช่ครับเครื่องเย็นแทบไม่ดังเลย....

หมีขั้วโลก

palm.2499@hotmail.com ไม่มีใครเกิดมาไรค่า+แม้คนที่ฉลาด
« ตอบ #18 เมื่อ: 11, มกราคม 2013, 09:14:46 PM »

อ๋อคนนั้นนี้เองผมปาล์มนะครับ ที่รถผมมีปัญหาขี่่่ เบาๆแล้วชอบดับ  ผมได้ไปร้านต้นจอมทอง19  ได้เปลี่ยนหัวเทียนเดิมเป็นหัวเทียน CR9E ตอนนี้อาการที่ดับได้หายไปแล้ว ตอนไปถามที่AP บอกผมว่าต้องยกฝาสูบมาดู  แต่ผมคิดว่ามันไม่เกี่ยว จึงส่งให้เจ้าสำนักดูเลยคราวนี้ปัญหาจบ

[/img]http://image.ohozaa.com/view2/wnyH1FkpPHyi955Z
หมีขั้วโลก

palm.2499@hotmail.com ไม่มีใครเกิดมาไรค่า+แม้คนที่ฉลาด
« ตอบ #19 เมื่อ: 11, มกราคม 2013, 09:17:22 PM »

เสียงเหมือนจะเป็นก้านดัง หรือไม่ก็วาล์วห่าง  ยังไงมาอัพเดทด้วยครับ

[/img]http://image.ohozaa.com/view2/wnyH1FkpPHyi955Z
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์