CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท้าขับ CBR250i จะมีคนขี่BB ดูถูกไหม!!  (อ่าน 31071 ครั้ง)
timotooo
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เท่กว่าเรา มีอีกเป็นล้าน ...

« ตอบ #80 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 07:00:04 AM »

... คนที่กลัวคนอื่นจะมาดูถูก มีเท่าไหร่ก็ไม่พอหรอกครับ ...

... ต่อให้ขี่บิ๊กไบค์ ก็หนีไม่พ้นที่จะโดนดูถูกอยู่ดี ...

... ให้มันรู้จักพอ แล้วชีวิตจะเป็นสุข ...
   muummm

จำหน่ายกระจกแต่งทรงเหลี่ยมฐานยึดตรงรุ่น CBR150/250 เป๊ะๆ ไม่ต้องเจาะแปลง .. http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=49639.0 .. ร้านค้าสปอนเซอร์เว๊ปจ้า

เป้าใหญ่
I'm CBRsCLUB

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #81 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 09:38:54 AM »

พอเพียงครับ  !weedwiew

CBRsCLUB+
iceswat
Difficult But Not Impossible

จะช้าหรือเร็วก็ถึงเหมือนกัน

« ตอบ #82 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 10:56:41 PM »

ดูจากการพิมแล้วน่าจะยังเป็นเด็กอยู่นะพิมยังผิดๆถูกๆอยู่เลย

ถ้าไม่อยากให้ใครดูถูกก็อยู่เฉยๆครับ ไม่ต้องซื้อไม่ต้องขี่ มันก็แค่ลมปากจะไปสนใจทำไม  >%REDD

boatmilan
อยากเร็วก็ไปเร็วในสนาม อย่ามาเก่งในถนนหลวง
CBR NEzone

"สีดำหล่อทุกคัน"

« ตอบ #83 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 11:56:21 PM »

ดูจากการพิมแล้วน่าจะยังเป็นเด็กอยู่นะพิมยังผิดๆถูกๆอยู่เลย

ถ้าไม่อยากให้ใครดูถูกก็อยู่เฉยๆครับ ไม่ต้องซื้อไม่ต้องขี่ มันก็แค่ลมปากจะไปสนใจทำไม  >%REDD
!goodjob !goodjob

ชีวิตที่มีค่า ไม่ใช่ชีวิตที่ร่ำรวย มีเกียรติ หรืออายุยืน...
แต่ชีิวิตที่มีค่า........
คือชีวิตที่ตัวเรา เป็นคนมีคุณค่า และทำให้ชีวิตอื่น... มีค่า
bloodrising2
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #84 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2012, 10:53:17 AM »

จขกท คิดงี้ไม่ถึงนะครับ ผมถามก่อน ถ้าเงินท่านซื้อเอง ท่านจะไม่คิดแบบนี้ครับ ท่านจะภูมิใจที่ท่านหาได้

เว้นแต่ท่านจะขอเงิน ผู้ปกครองมาซื้อไม่ได้ หาเงินมาซื้อเอง ไม่ได้เก็บเงินซื้อเองมันไม่มีความภูมิใจหรอกครับ

มีแต่ความนิยมในวัตถุ ถ้าคิดแบบนี้ มีเป็นกี่ล้านก้ไม่พอครับ ถ้าคิดว่าคนอื่นดูถูก เปลี่ยนความคิดใหม่ซะนะครับ

ถ้าจะให้ดี ลองเก็บเงินซื้อเองครับ ท่านจะดีใจ แม้มันจะรถเล้กรถใหญ่ก็ตาม แต่มันคือว่าภูมิใจของตัวเอง  l13
K-1
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #85 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2012, 01:59:43 PM »

จขกท คิดงี้ไม่ถึงนะครับ ผมถามก่อน ถ้าเงินท่านซื้อเอง ท่านจะไม่คิดแบบนี้ครับ ท่านจะภูมิใจที่ท่านหาได้

เว้นแต่ท่านจะขอเงิน ผู้ปกครองมาซื้อไม่ได้ หาเงินมาซื้อเอง ไม่ได้เก็บเงินซื้อเองมันไม่มีความภูมิใจหรอกครับ

มีแต่ความนิยมในวัตถุ ถ้าคิดแบบนี้ มีเป็นกี่ล้านก้ไม่พอครับ ถ้าคิดว่าคนอื่นดูถูก เปลี่ยนความคิดใหม่ซะนะครับ

ถ้าจะให้ดี ลองเก็บเงินซื้อเองครับ ท่านจะดีใจ แม้มันจะรถเล้กรถใหญ่ก็ตาม แต่มันคือว่าภูมิใจของตัวเอง  l13

!goodjob !goodjob !goodjob
boatmilan
อยากเร็วก็ไปเร็วในสนาม อย่ามาเก่งในถนนหลวง
CBR NEzone

"สีดำหล่อทุกคัน"

« ตอบ #86 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2012, 03:09:00 PM »

คนเราจะไม่รู้คุณค่าของวัตถุนั้นๆ.  ถ้าไม่ได้หามาด้วยหยาดเหงื่อของตัวเอง...   >coooool

ชีวิตที่มีค่า ไม่ใช่ชีวิตที่ร่ำรวย มีเกียรติ หรืออายุยืน...
แต่ชีิวิตที่มีค่า........
คือชีวิตที่ตัวเรา เป็นคนมีคุณค่า และทำให้ชีวิตอื่น... มีค่า
numcode
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #87 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2012, 03:13:57 PM »

คนเราจะไม่รู้คุณค่าของวัตถุนั้นๆ.  ถ้าไม่ได้หามาด้วยหยาดเหงื่อของตัวเอง...   >coooool
ถั่วต้ม!!!!!   555
type96
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #88 เมื่อ: 13, กันยายน 2012, 04:33:14 AM »

คนถาม : ทำไมงบขนาดนี้ไม่ออกนินจา250ไปเลยหล่ะ?
เราตอบ : ผมชอบหน้าปัทม์แบบดิจิตอลครับ
คนถาม : แต่นินจามัน 2 สูบนะ?
เราตอบ : สูบเดียวก็จะไม่มีปัญญาบำรุงรักษาแล้วครับ ไหนจะเรื่องประหยัดน้ำมันอีก
คนถาม : แต่ CBR พวกเก็บหนี้ใช้กันเยอะนะ?
เราตอบ : แสดงว่าสมรรถนะต้องดีจริงเค้าถึงใช้กันครับ สุดท้ายสั้นๆง่ายๆ CBR แฟนนั่งซ้อนท้ายได้สบายที่สุด...กับมีตังค์ได้เท่านี้ครับ  !goodjob
jackleadguitar

« ตอบ #89 เมื่อ: 14, กันยายน 2012, 12:17:31 AM »

ดูถูกดีกว่าดูผิดนะวันก่อนไปตลาดนัดขับแดชไปฝนตกอากาศมันชื่นไฟเลยไม่ค่อยเข้ารถเลย ตดมาดังปั้ง เด็กแว๊นแถวนั้นชอบใจใหญ่
บอกโอ้โหผมชอบมากเลยรถ 2 จังหวะแรงกว่า 4 จังหวะ รุ่นนี้ผมชอบมากเลย เทน่าใช่มั๊ย ๆ (จริง ๆ มันเรียก ทีน่า) ผมบอกอันนี้แดชน้องไม่ใช่เทน่า
อันนี้ถือว่าดูผิดครับไม่ได้ดูถูก แม่งเด็กรุ่นใหม่ไม่รู้จักรถรุ่นนี้แล้วอ่ะ มันแยกไม่ออกว่าอันไหนเทน่าอันไหนแดชแล้ว

Noteninja
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #90 เมื่อ: 14, กันยายน 2012, 04:57:40 AM »

ผมก็ใช้cbr250 ครับ ไม่เห็นจะมีใครดูถูกครับ  2ล้อด้วยกันเขาไม่ดูถูกกันหรอกครับอย่าไปคิดมาก ^ ^

Neung123
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #91 เมื่อ: 20, เมษายน 2013, 08:17:41 AM »

ผมว่า จขกท. เขียนผิด คงจะเขียน ถ้าขับ CBR 250 นะครับ คงไม่ใช่ "ท้า" เพราะดูที่เขาตอบ ก็พิมคำว่า ท้า แต่อ่านแล้วเป็นถ้ามากกว่า  >jakkkk
sodomza2

« ตอบ #92 เมื่อ: 20, เมษายน 2013, 09:37:46 AM »

ของผม เมื่อ 2 วันที่ผ่านมา ผมแวะไปซื้อข้าวที่ตลาดมา แต่ที่ตลาดเค้ามี ยามเฝ้า พอมันเห็นรถผม วิ่งเข้ามาจอด พวกรีบ เคลียร์พื้นที่ให้เลย พอผมจอดรถเสร็จ ยามเดินมาดูรอบรถผม แล้วเห็นตัวเลข 150 เท่านั้นแหละ "โห่ นึกว่า ตัว 250" แล้วก็เดินจากไป

แค่คำสั้น ๆ แต่หัวผมคิดไป ถึงไหนต่อไหนและ ไม่ได้คิดดูถูกรถตัวเองน่ะ แต่คิดว่า ม...  มีปัญญา ซื้อได้อยาก ... รึ ป่าวถึงมาพูดแบบนี้ ปากวอน พระบาต แต่ก็แค่คิดเพราะไม่อยากมีเรื่อง และเรื่องมันไม่ได้ร้ายแรงเท่าไหร่
kittichai0402
ถึงปอดตังแต่ต้องปลอดภัยไว้ก่อน

ราชาสินค้ามือสอง 555+

« ตอบ #93 เมื่อ: 20, เมษายน 2013, 08:00:10 PM »

อยากขับ ER6N แต่ ตังตังใช้ในทางอื่นคับ เลยต้องชื้อเจ้า CBR250 แทน อยากจะรู้ว่าจะมีคนเค้าดูถูกไหมคับ เพราะมันสูบเดียว วิ้งไม่ไปอีก เท่าที่ดูมา170 กว่าจะถึง ขึ้นอืดตาย >A@$%^^
ชื้อมาใช้ + อวด  ครับ
 !goodjob :D
ผมว่า   ถ้าผมชื้อมาแล้วโดนว่างู้นงี้ผมก้หมดอารมจะขับ :o
ท้ามันเป็น 2สูบ  ผมว่าหลายๆคนคงชอบเจ้า CBR250นี้เยอะขึ้นแน่ ครับ
ท้าผมขับ BBผมจะไม่ดูถูกเพราะผมรัก ใน2ล้อ !wanwan
เพราะหมูบ้านผม บ้า BB เป็นที่สุดนะครับมีมากมาย

เอามาเรียบเรียงใหม่อีกที
อ้างถึง
อยากขับ ER6N แต่ ตังตังใช้ในทางอื่นคับ เลยต้องชื้อเจ้า CBR250 แทน อยากจะรู้ว่าจะมีคนเค้าดูถูกไหมคับ เพราะมันสูบเดียว วิ้งไม่ไปอีก เท่าที่ดูมา170 กว่าจะถึง ขึ้นอืดตาย
ผมว่า   ถ้าผมชื้อมาแล้วโดนว่างู้นงี้ผมก้หมดอารมจะขับ
ท้ามันเป็น 2สูบ  ผมว่าหลายๆคนคงชอบเจ้า CBR250นี้เยอะขึ้นแน่ ครับ
ท้าผมขับ BBผมจะไม่ดูถูกเพราะผมรัก ใน2ล้อ
เพราะหมูบ้านผม บ้า BB เป็นที่สุดนะครับมีมากมาย

ขอสรุปคร่าวๆ

คุณไม่ได้รัก CBR เพราะตัวตนของมันหรอกครับ

คุณรักอะไรที่มากกว่านั้น เพราะคำพูดที่อ้างมาข้างบน มันมีทั้งคำถามและคำตอบในตัวของมันเองแล้ว

ถ้าซื้อมาแล้วไม่ชอบ ไม่พอใจ ยังไงมันก็ต้องมีทั้งคนที่ชอบและไม่ชอบมาวิจารณ์อยู่แล้ว

ถ้าเจอคำวิจารณ์แล้วรู้สึกรับไม่ได้ ก็เก็บตังอีกสักพักแล้วออกรถที่คุณชอบจะดีกว่าครับ

ถ้าถามผมเอง ผมจะขับรถเก่า รถแก่ขนาดไหน ยังไงมันก็คือรถผม รถที่ไปไหนมาไหนกับผม เป็นเพื่อนผม และผมก็รักมัน ไม่ว่าใครจะพูดยังไงก็ตาม

ทำในสิ่งที่ชอบครับ ถ้าไม่ชอบ ก็ไม่ต้องทำ

!goodjob โดนใจมากครับ คุณโต้

ยังไงมันก็คือรถของเรา มันคือรถคู่ใจ
!goodjob !goodjob
อยากขับ ER6N แต่ ตังตังใช้ในทางอื่นคับ เลยต้องชื้อเจ้า CBR250 แทน อยากจะรู้ว่าจะมีคนเค้าดูถูกไหมคับ เพราะมันสูบเดียว วิ้งไม่ไปอีก เท่าที่ดูมา170 กว่าจะถึง ขึ้นอืดตาย >A@$%^^
ผมว่า   ถ้าผมชื้อมาแล้วโดนว่างู้นงี้ผมก้หมดอารมจะขับ :o
ท้าผมขับ BBผมจะไม่ดูถูกเพราะผมรัก ใน2ล้อ !wanwan

เอามาเรียบเรียงใหม่อีกที
อ้างถึง
อยากขับ ER6N แต่ ตังตังใช้ในทางอื่นคับ เลยต้องชื้อเจ้า CBR250 แทน อยากจะรู้ว่าจะมีคนเค้าดูถูกไหมคับ เพราะมันสูบเดียว วิ้งไม่ไปอีก เท่าที่ดูมา170 กว่าจะถึง ขึ้นอืดตาย
ผมว่า   ถ้าผมชื้อมาแล้วโดนว่างู้นงี้ผมก้หมดอารมจะขับ
ท้าผมขับ BBผมจะไม่ดูถูกเพราะผมรัก ใน2ล้อ

ขอสรุปคร่าวๆ

คุณไม่ได้รัก CBR เพราะตัวตนของมันหรอกครับ

คุณรักอะไรที่มากกว่านั้น เพราะคำพูดที่อ้างมาข้างบน มันมีทั้งคำถามและคำตอบในตัวของมันเองแล้ว

ถ้าซื้อมาแล้วไม่ชอบ ไม่พอใจ ยังไงมันก็ต้องมีทั้งคนที่ชอบและไม่ชอบมาวิจารณ์อยู่แล้ว

ถ้าเจอคำวิจารณ์แล้วรู้สึกรับไม่ได้ ก็เก็บตังอีกสักพักแล้วออกรถที่คุณชอบจะดีกว่าครับ

ถ้าถามผมเอง ผมจะขับรถเก่า รถแก่ขนาดไหน ยังไงมันก็คือรถผม รถที่ไปไหนมาไหนกับผม เป็นเพื่อนผม และผมก็รักมัน ไม่ว่าใครจะพูดยังไงก็ตาม

ทำในสิ่งที่ชอบครับ ถ้าไม่ชอบ ก็ไม่ต้องทำ

!goodjob โดนใจมากครับ คุณโต้

ยังไงมันก็คือรถของเรา มันคือรถคู่ใจ
!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob :D :D  ใช่ๆไม่ชอบอย่าซื้อเลย

Chardonnnay

DETERMINATION IS WHAT COUNTS

« ตอบ #94 เมื่อ: 25, เมษายน 2013, 01:21:14 AM »

cbr ตัวปัจจุบันเปนรถตัวแรกที่ไช้น้ำพักน้ำแรงซื้อมาเลยครับจำความรุ้สึกที่กำเงินไปดาวน์รถที่ร้านได้อยุ่เลย มีคนรักย่อมมีคนเกลียด มีชอบก้ต้องมีไม่ชอบ คนอื่นจะมองอย่างไรไม่สำคัญ อย่าไปสน ถ้าเราชอบก้จัดไปครับ มานั่งลังเลแบบนี้ ไม่ต้องกลัวไครมาดูถูกตอนได้รถหรอกครับ เพราะขนาดยังไม่มีรถ ตัวท่านเองยังดูถูกตัวเองเลย
jamesgot
not the best but also not the worst

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #95 เมื่อ: 26, เมษายน 2013, 06:09:39 AM »

สงสารน้องซีคันนั้นจัง ถ้ามันแสดงอาการได้มันคงร้องไห้น้ำมันแห้งหมดแล้ว  nooooo

ถ้าอยู่กับผมรับรองอยู่ดีกินดี ถึงผมไม่มีตังค์แต่ก็จะทำให้เธออยู่อย่างสุขกายสุขใจ  l13

ชื่อ เจมส์ ครับ เรียนศิลปศาสตร์ ENG อยู่ เทคโนราชมงคล โคราช                ฝากตัวด้วยนะครับ ^^
kasamapon

« ตอบ #96 เมื่อ: 27, เมษายน 2013, 07:03:59 PM »

ดูถูกดีกว่าดูผิดนะวันก่อนไปตลาดนัดขับแดชไปฝนตกอากาศมันชื่นไฟเลยไม่ค่อยเข้ารถเลย ตดมาดังปั้ง เด็กแว๊นแถวนั้นชอบใจใหญ่
บอกโอ้โหผมชอบมากเลยรถ 2 จังหวะแรงกว่า 4 จังหวะ รุ่นนี้ผมชอบมากเลย เทน่าใช่มั๊ย ๆ (จริง ๆ มันเรียก ทีน่า) ผมบอกอันนี้แดชน้องไม่ใช่เทน่า
อันนี้ถือว่าดูผิดครับไม่ได้ดูถูก แม่งเด็กรุ่นใหม่ไม่รู้จักรถรุ่นนี้แล้วอ่ะ มันแยกไม่ออกว่าอันไหนเทน่าอันไหนแดชแล้ว
จริงอย่างที่ท่านว่า  เด็กรุ่นใหม่เดี๋ยวนี้พวกแดชหรือแอลเอสเค้าไม่ค่อยรู้จักกับแล้ว...!
หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์