CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาใส่กรองเบนซิลกันเถอะ  (อ่าน 14507 ครั้ง)
levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2009, 05:47:19 AM »

เริ่มจากการถอดเบาะและแฟริ่งออกนะครับ

ด้านหลังเปลือยหละ     ;D

ก็มาเริ่มถอดถังน้ำมันกัน

เริ่มถอดสายต่าง ๆ ออจากตัวถังน้ำมัน  โชคดีที่น้ำมันเหลือก้นถัง      !weedwiew

กรองอากาศถอดแล้วก็เอามาเป่าซักหน่อย

พระเอกของเราวันนี้ครับตัวกรองเบนซิลแบบแก้ว

ตัดตรงนี้หละจะได้เอากรองใส่แทน

ปอกๆไม่พอๆ    :P

แน่นจริงๆนะน้อง ใหม่ๆก็แบบนี้หละ

ต่อเข้าไปหัวท้าย

รัดด้วยเคเบิลไทร์

มาแล้วๆๆ เหลืองๆเลย เพื่อนเค้ารู้หมดว่าเรา โซฮอล 95      55555

งบประมาณไม่เกิน 150 บาทครับวันนี้ diy แบบง่ายๆ เพื่อนๆลองเอาไปทำดูนะครับ

nongnum
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2009, 05:56:25 AM »

;) ;) ;)
LUKKY
I'm CBRsCLUB

จะจองเวรและอาฆาตทุกชาติ

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2009, 06:02:50 AM »

;) !goodjob ;)

ฉันภาวนาให้เรื่องร้ายจางหาย แต่แล้วมันกลับกลายเป็นร้ายกว่า
ฉันภาวนาพระเจ้ามาทุกองค์  แต่ทุกองค์ยังคงตอบเช่นเดียวกัน
ว่าพระเจ้าที่แท้จริงองค์นั้นคือ  .....ตัวเธอเอง.....

สมคิด แก้วทิตย์ (คิด ดอนผีบิน)
keaow_ap
Mookeaow.hi5.com
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

keaow_ap@hotmail.com keaow_ap@yahoo.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2009, 06:19:51 AM »

;)                      พี่ครับถามหน่อยว่าจะมีปัญหาเวลาน้ำมันใกล้หมดไหมครับ หมายถึงน้ำมันมันจะลงทันไหมถ้าปริมาณในถังน้อยๆ ขีดแดงครับ

~ ทางโค้ง..แม้มันจะเป็นอุปสรรคที่ยากลำบาก
 แต่ก็เป็นสีสัน ที่ทำให้การเดินทาง..มีชีวิตชีวา.. ~
levis702
CBR Szone

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2009, 06:29:11 AM »

;)                      พี่ครับถามหน่อยว่าจะมีปัญหาเวลาน้ำมันใกล้หมดไหมครับ หมายถึงน้ำมันมันจะลงทันไหมถ้าปริมาณในถังน้อยๆ ขีดแดงครับ

ไม่หละครับ มันเป็นแค่กรองหนะครับ ยังไงน้ำมันก็เหลวกว่าน้ำ กรองแค่นี้ไม่ติดขัดแน่นอนครับ
Hayabusa
ซักวันฝันจะเป็นจริง

เน Electrical Engineering KMUTNB

12312414 nnn@hotmail.com xxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx
« ตอบ #5 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2009, 06:35:09 AM »

ไม่หละครับ มันเป็นแค่กรองหนะครับ ยังไงน้ำมันก็เหลวกว่าน้ำ กรองแค่นี้ไม่ติดขัดแน่นอนครับ

รู้สึกเรื่องใส่กรองแล้วน้ำมันไม่ลงตอนใกล้หมดนี่จะเป็นกันหลายคนนะครับ แต่กรองแก้วไม่ค่อยเท่าไหร่

ถ้ากรองกระดาษจะหนักกว่าเพราะละเอียดกว่า เห็นเค้าบ่นๆกันอ่าครับ ผมยังไม่เคยใส่เหมือนกัน ;)

Panadda Racing
keaow_ap

keaow_ap@hotmail.com keaow_ap@yahoo.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2009, 06:35:36 AM »

;)       ครับพี่ แล้วกรองของพี่ยี่ห้อไรครับ จะได้หามาติดบ้างครับ แบบแก้ว สวยดี   :)

~ ทางโค้ง..แม้มันจะเป็นอุปสรรคที่ยากลำบาก
 แต่ก็เป็นสีสัน ที่ทำให้การเดินทาง..มีชีวิตชีวา.. ~
ViRuS_BC
CBR Commando

« ตอบ #7 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2009, 06:43:24 AM »

รถผมใส่กรองเบนซินไม่ได้อ่ะ

ใส่แล้วน้ำมันลงไม่ทัน ทั้งกรองแก้ว และ กระดาษ   ถ้าไม่ใส่วิ่งฉิวเลยย    :-\

keaow_ap

« ตอบ #8 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2009, 06:47:42 AM »

:-\        งั้นต้องให้คุณLevis702 เป็นหนูลองยาให้แล้ว อิอิ หรือว่ามันอยุ่ที่องศาการติดด้วย นอน กับ ตั้ง (เดาๆเอาอะครับ )

Arruk

085-8827778

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2009, 07:38:07 AM »

;) ;)

levis702
CBR Szone

« ตอบ #10 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2009, 03:48:53 PM »

:-\        งั้นต้องให้คุณLevis702 เป็นหนูลองยาให้แล้ว อิอิ หรือว่ามันอยุ่ที่องศาการติดด้วย นอน กับ ตั้ง (เดาๆเอาอะครับ )

ผมคิดว่าอยู่ที่องศาที่เราติดตั้งด้วยครับเพราะจากที่ผมดูแล้ว ถ้าเราวางผิดไปนิดหน่อย สายน้ำมันจะพับทันทีเลยหละครับ  จัดวางสายให้ดีพอได้จังหวะแล้วก็รัดไว้ด้วยเคเบิลไทร์ให้อยู่ในตำแหน่งที่เราต้องการครับ  กรองเบน๙ลแบบที่ผมใส่อยู่นี้ก็เป็นตระแกรงแบบที่เราตัดปลาหางนกยูงหละครับ น้ำมันไหลผ่านได้ไม่มีติดขัด ครับ
levis702
CBR Szone

« ตอบ #11 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2009, 03:52:39 PM »

สาวราคากรองตัวนี้  120 บาทครับจำยี่ห้อไม่ได้อะครับแต่ถ้าจะไปซื้อก็บอกว่าเอากรองเบนซิลแบบแก้ว มีแบบยาวและแบบสั้นครับอันที่ใส่อยู่แบบสั้นครับ เวฟคันเก่าใส่มา 7ปี  ยังยังดีจนถึงทุกวันนี้ ดักเศษสปรกได้ดีเลยเวลาเราล้างก็ง่าย เอาประแจเบอร์10 ขันก็ออกแล้วครับ
ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2009, 03:53:05 PM »

แต่อ๊อฟ  กรณ๊ที่น้องเค้าถามว่า เวลาน้ำมันใกล้จะหมดมันจะลงทันไม๊  พี่เคยเจอกะตัวแล้วคับ กรองยี่ห้อ BOSCH (สะกดถูกป่ะหว่า)  เป็นกรองพลาสติกใส กรองเป็นกระดาษ พอใกล้ๆขีดแดง  รถจะดับ พี่ต้องจอดข้างทางถอดมันออกไปบ่อยๆ แต่กรองแบบนี้เคยใช้ใน สี่สูบ ไม่น่าจะมีปัญหาดังกล่าว
levis702
CBR Szone

« ตอบ #13 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2009, 04:15:30 PM »

แต่อ๊อฟ  กรณ๊ที่น้องเค้าถามว่า เวลาน้ำมันใกล้จะหมดมันจะลงทันไม๊  พี่เคยเจอกะตัวแล้วคับ กรองยี่ห้อ BOSCH (สะกดถูกป่ะหว่า)  เป็นกรองพลาสติกใส กรองเป็นกระดาษ พอใกล้ๆขีดแดง  รถจะดับ พี่ต้องจอดข้างทางถอดมันออกไปบ่อยๆ แต่กรองแบบนี้เคยใช้ใน สี่สูบ ไม่น่าจะมีปัญหาดังกล่าว

ครับๆๆ  ถ้าเป็นกรองกระดาษ นี้ คิดว่าถ้าน้ำมันในถึงใกล้หมดนี้ คงจะมีแรงดันที่น้อย ทำให้ไหลผ่านกรองที่เป็นกระดาษได้ยากหนะครับ แต่แบบที่ใส่เป็นตระแกรงเล็กๆไม่น่ามีปัญหาครับ
noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2009, 04:35:57 PM »

วันออกทริป ผมวิ่งจมขีดแดงมาจากบ้านมาเติมน้ำมันในเมืองหาดใหญ่ ระยะทางประมาณ 30 กิโลกว่า ยังไม่มีอาการผิดปกติครับ

:)

DSDS
อดีตไม่สำคัญ สำคัญแค่ปัจจุบันและอนาคตเท่านั้น

คนที่รู้เพียงเปลือกนอกย่อมสู้คนที่รู้ถึงแก่นไม่ได้

www.parin_ya1984@hotmail.com www.parin_boy2005@yahoo.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2009, 01:26:45 AM »

:-\ผมซื้อมาก็ตัวนี้ละครับแต่ยังได้ใส่เลยครับกลัวน้ำมันลงไม่พอ :-\

naja53

..will U still Love me in the morning...

« ตอบ #16 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2009, 01:56:06 AM »

ต้องหามาติดบ้างซะแล้ววว
(แต่หารถให้ได้ก่อนคับ)

:-\

"i am a slow walker, but i never walk backwards"

muanchon

« ตอบ #17 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2009, 02:08:11 AM »

เคยใส่กรองครับ แล้วมันรู้สึกน้ำมันลงไม่ทันเวลาน้ำมันเหลือน้อย ๆ ยิ่งเป็นกรองกระดาษโอกาสน้ำมันไหลติดขัด ผมก็เคยเจอ
ถ้าเอากรองที่ใช้แบบปกติ ก็กรองของ honda dream เป็นกรองพลาสติก ก็ใช้ได้ดีครับ
แต่ปัจจุบันไม่ใส่มันแล้วครับ เพราะเคยมีปัญหาว่า โซฮอลมันดันไปละลายกรองไปอุดที่นมหนู กลายเป็นว่า ต้องล้างคาร์บูเลยทีเดียว
mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #18 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2009, 03:38:40 AM »

ผมเป็นครับ ใส่กรองบอส กับN Pro น้ำมันใกล้หมด แต่ยังไม่หมด น้ำมันจะลงไม่ทัน เป็นเพราะไรไม่รู้ แต่ถ้าใส่กรองแก้วปกติ แต่ลูกลอยค้าง เพราะกรองได้ไม่ละเอียดเท่ากรองกระดาษ เพราะรถผมไม่ใส่กรองถังแล้ว เบื่อการไล่เพราะน้ำมันไม่ลงเลยถอดไม่ใส่ ใส่กรองนอกอย่างเดียว ลูกล่ะ120 หรือถ้าหาไม่ได้ ของBM ก็ได้ครับ ลูกล่ะ60 เป็นกรองกระดาษ

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

noomsabai
CBR Szone

noomsabai@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2009, 03:46:45 AM »

ผมเป็นครับ ใส่กรองบอส กับN Pro น้ำมันใกล้หมด แต่ยังไม่หมด น้ำมันจะลงไม่ทัน เป็นเพราะไรไม่รู้ แต่ถ้าใส่กรองแก้วปกติ แต่ลูกลอยค้าง เพราะกรองได้ไม่ละเอียดเท่ากรองกระดาษ เพราะรถผมไม่ใส่กรองถังแล้ว เบื่อการไล่เพราะน้ำมันไม่ลงเลยถอดไม่ใส่ ใส่กรองนอกอย่างเดียว ลูกล่ะ120 หรือถ้าหาไม่ได้ ของBM ก็ได้ครับ ลูกล่ะ60 เป็นกรองกระดาษ

ใส่กรองนอกอย่างเดียว  หมายถึงใส่แบบคุณอ๊อฟดังรูป ใช่หรือไม่ครับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์