CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ## ทริปเล็ก ของเด็กไหม่คับ ##  (อ่าน 10623 ครั้ง)
Kanok150
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 01:31:56 AM »

หวาดดีคับ ผม ปอนด์คับ

นี่เป็นทริปเล็กๆครั้งที่ 2 ของป๋ม

ครั้งแรกไปน้ำตกแจ้ซ้อน ลืมเอากล้องถ่ายรูปไป เลยไม่ค่อยมีรูปมาฝาก

คราวนี้อยุ่บ้านว่างๆ ไม่มีไรทำ เลยจัด ไอ่เสือน้อย ร้อยห้าสิบ ไปแอ่ว(เที่ยว)เล่นสักกะหน่อย

จุดหมายปลายทาง อยุ่ที่   "วัดพระธาตุม่อนพระยาแช่"   แห่งจังหวัดลำปาง

(ล่อมันไกล้ๆบ้านนี่แหละค่าน้ำมันไม่ค่อยมี)

วัดนี้ เป็นวัดที่ไกล พอสมควร แต่ทางไปก็ไม่ยาก มีเพียง ทางขุขระ และ เปนหลุม นิดหน่อย

แต่อุปสรรคที่แท้จริงคือ ทางลาดชัน ที่ สูงพอสมควร

เส้นทางแบบนี้แหละ ง่ายๆ เหมาะกับ Rider มือไหม่อย่างผม

ก่อนออกไปรู้สึกไอ่เสือน้อยของผมลมยางมันหด      เลยให้มันซดลมไปสักนิดแล้วค่อย ขี่

ออกเดินทางงงงง ! ! ! !

ก่อนไปแวะถ่ายรูปหลักกิโล ที่ใหญ่ที่สุดในโลก??? 5555+ สักหน่อย
สิ่งนี่ ที่ชาวลำปางของเราภาคพูมจายยยยย

ขับออกมา เส้น ซุปเปอร์เรื่อยๆ กินเวลานิดหน่อย

อากาศร้อนมากๆ รู้สึกว่าจะแตะเกือบๆ 40 องศาเลยนะเนี่ย เปิดหมวกซับเหงื่อกันบ่อย

อ๊ะเจอเลี้ยวไป วัด ซะแล้วกว่าจะถึง ล่อไปครึ่งชั่วโมง

โอ๊ะๆๆ โรสอิน มาเปิดในที่แบบนี่ แหล่มเลย

ถ้า อายุผม18+ ผมคงเลี้ยวเข้าก่อนไปไหว้พระซะแล้ว กิ๊วๆ

พูดเล่นนะ

ต่อเลยจ้า

ขับเข้าไปเรื่อยๆ ตอนแรกเส้นทางมันก็ปกติราบลื่นแต่พอ ชับไปสัก 1-2 กิโล

เริ่มขุระแล้วล่ะครับ

อ้าว งานเข้าล่ะครับ แพะ ทั้งหลายมากั้นทางไว้ ตอนนั้นขับ 100 ถ้าขับถ้าขับเร็วกว่านั้น พวกพี่ๆ น่าจะได้เห็นผมลงรูปแพะ ตายมาฝากครับ

เปนไงครับ น้องแพะ น่ารัก น่ารักซะจนเกือบตายแล้ว

เยส ถึงแล้ว ทางเข้าวัด

นี่ตัวแม่ช่างกล้อง มาถึงก็ถามหาน้ำเลย

ชักสวยๆสักภาพ

นี่ทางขึ้นนะ เหมือนจะไม่ค่อยมีอะไร

แต่ที่จริงแล้ว มันไม่ได้เปนอย่างที่คิดเลย

หมดบรรไดชั้นแรกก็ กรึ้บ น้ำซะแล้ว แลๆไปเห็น พระท่าแถวนั้น สอบถามดูปรากฏว่ามีถึง585 ขั้น

พอรู้แค่นั้นก็ คิดจะกลับซะแล้ว 555+

เย้ๆๆ เจอศาลาพักระหว่างทาง

คนสร้างนี่รุ้ใจจังเล้ยย ><

สภาพก็. . . . .  .

ตัวแม่ที่ถ่ายรูปก็บ่นอยุ่นั่นแหละ ว่าเมื่อไหร่จะไปต่อ

บรรไดขั้นสุดท้ายแล้ว แต่รู้สึกเหมือนกับว่ามันยังอีกยาวไกล

ตัวแม่พอเห็นป้าย วัดม่อน ไม่รุ้เป็นอะไร ปรี่วิ่งกระโดดข้ามอย่ารวดเร็วไป สั่งให้ชักรูปทันที = _ =a

ไอ่เราก็เอามั่ง

ความหมายรูปนี้คือ  ทำไมมันถึงสูงจังเลยฟระ

ระฆังวัด ถือวิสาสะ เคาะสักที

ปล. ขอหลวงพ่อ ข้างล่างแล้วก่อนขึ้นมา 555+

เจดีย์ สวยมากสะท้อนแสง ได้มุมพอดี

ป้ายแปะ แถวๆเจดีย์นั้น ลองอ่านดูนะครับ ข้อความตกหล่นไปนิดนึง

ว้าว วิวสวย มากๆครับจากจุดนี้

ห้องพระครับ

ผมเซ็งมากๆ ตอนเข้าไปมองไม่เห้นตู้บริจาคครับ มันย้อนแสง เลยไม่เห็น พึ่งมาเห็น ก็ตอนนั่งดูรูปในกล้องนี่แหละครับ เลยไม่ได้บริจาคเลย T^T

ไหว้พระ ซะนะ

ได้เวลาระครับ ตัวแม่สั่งกลับแล้ว  ไม่รู้ว่าแกไปเอาแรงมาจากไหน

ขาลงก็ตามตัวแม่ไม่ทันครับ แกเร็วจริงๆ

โอ้ว สุขใดไม่เท่าเห็นรถเรางปลอดภัย ได้เวลากลับละครับ

ก่อนกลับเกิด accident เล็กน้อยครับ ผมได้ทำกุญแจ หล่นหายไปตรงทางขึ้นบรรได แต่หลวงพ่อข้างล่าง เก็บไว้ได้ ก็ถือว่าเป็นโชคดีไปครับ   

เด๋วเล่าให้ฟังครับ

พระท่าน - ไอ่หนุ่ม รถสวยดี ชอบจัง เครื่องมันใหญ่ ลอง สตาร์ท โชว์หลวงพ่อทีสิ

ผม - ได้ครับ ว่าแต่ขอหากุญแจก่อน

พระท่าน - .............

ผม - สักครู่นะทั่น หาไม่เจอ

ตัวแม่ - ไปทำหล่นหายไว้ที่ไหนอีกอ่ะดิ ซุ่มซ่ามจริงๆ

พระท่าน - หลวงพ่อเห็น พวงกุญแจ Honda เขียนติดไว้ว่า CBR - 150 แหน่ะ ว่าแล้วต้องเป็นรถของหลาน มาๆมาเอา

ผม - อึ้ง . . . . . เอ่อ ขอบคุณมากครับ

แล้วท่านก็เดินหนีไปอย่างเท่อ่ะ

ขอบคุณท่านไปหลายทีเลย ><

คร่อมรถกลับบ้านแล้ว

วันนี้ ขาไป ติดไฟแดงมันทุกแยก และ ติดแบบเต็มๆ ด้วย ซวยชะมัด

แต่ พอตอนขากลับ พระท่านก็ยังช่วยเก็บ กุญแจรถไว้ให้ผม

โชคดีมากๆ วันนี้ ถ้าเป็นนักท่องเที่ยวคนอื่นเก็บไป ผมอาจจะซวยรถหายก็เป็นได้

บุญรักษาครับ

ครั้งหน้าถ้าไม่พลาดทริป พี่ cnsr ผมจะชักรูป มาฝากอีกนะคร๊าบบบ

สำหรับวันนี้ ไปก่อนนะคัพ ป๋ม   z_z

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13, มีนาคม 2009, 04:47:16 PM โดย Kanok150 » บันทึกการเข้า

125cc
CBR SPEED
CBR Szone

ชัยเอง โทร089-6893998-โทรมาแล้วจะเสียตังค์

chai-bu@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 02:04:34 AM »

!weedwiew !weedwiew

น้ำขาดปลาน้ำก็ยังเป็นน้ำถ้าปลาขาดน้ำ.....ปลาก็อยู่ไม่ได้

Uploaded with ImageShack.us
tokung
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 02:11:16 AM »

วันที่22นี้ทริปร่วมแอ่วโตยกั๋นก่าคับ

เอาม่วนว่า !hoehoe !goodjob !goodjob

mayuct
ผมไม่ใช่นักเลง แต่ชอบใส่กางเกงนักมวย ผมไม่ใช่นักมวย แต่ชอบแจก..ว...นักเลง
CBR Commando

Service By. Ton Panda JomTong19.

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 02:59:06 AM »

!goodjob !goodjob

ดูแต่ตา วาจาอย่าเป็นเซียน...

nongnum
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 03:38:21 AM »

!goodjob
poramate007

FUCK IN LIFE

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 03:47:35 AM »

black sheep
ถึงสันดานดูรั้น แต่ใจกรูมันก็ CBR'SCLUB100%

คือหยั๋งหว่า?
« ตอบ #6 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 03:52:34 AM »

!goodjob...สู้ๆๆๆ...เส้นทางยังอีกยาวไกล

popo_c2
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 03:56:35 AM »

!pingping :-*
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 03:58:30 AM »

!wanwan !goodjob

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
ONITSUKA
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้

-
« ตอบ #9 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 04:09:43 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

เปิดหน้าร้านแล้วครับ จำหน่ายอะไหล่ ตกแต่งมอเตอร์ไซค์แบร์นดเนม มือ 1 - มือ 2  แท้ - เทียม ก็อบเนียนเกรดเอทุกชนิด   http://www.facebook.com/pages/M-Racing-Part/353069178131057#
chaiyut
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 04:29:53 AM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob
Kanok150
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 04:32:43 AM »

วันที่22นี้ทริปร่วมแอ่วโตยกั๋นก่าคับ

เอาม่วนว่า !hoehoe !goodjob !goodjob

ผมกั๋วว่าผมจาบ่ได้ไปตวยหมู่ปี้ๆ คับ เพราะ อีป้ออีแม่อู้ว่าจะไปแอ่ว ลาว

ถ้าได้ไปผมจะแจ้งไปเด้อคับ และจะรออยุ่ตี่ ลำปาง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13, มีนาคม 2009, 04:34:30 AM โดย Kanok150 » บันทึกการเข้า
tommylee
รู้จักมั้ยCBRในตำนานอ่ะ

ไม่ได้ตั้งใจเจ้าชู้ แต่หน้าตาที่มีอยู่มันบังคับ!!!

tommylee_onpa@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 04:34:58 AM »

!goodjob

อดีต... ปัจจุบัน...

ถึงแกจะแก่แต่ชั้นก้อรักแกหว่ะ...
Kanok150
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 06:21:17 AM »

เสดซะที  !hoehoe

:-* :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13, มีนาคม 2009, 04:49:52 PM โดย Kanok150 » บันทึกการเข้า
tikka
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 06:41:56 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob
C_Chain
"เอากะเขาหน่อย......."

พอใจเท่าที่มี.. ยินดีเท่าที่ได้..

« ตอบ #15 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 07:32:22 PM »

What you see is What you get

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ไง.......!!!
levis702
CBR Szone

levis702@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 07:33:33 PM »

สนุดดีครับ
nat_th
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 08:16:12 PM »

คงมีทริปอีกนะน้อง
Wiwat Khawngam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 08:34:56 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob
F-CBR
---->>Ambition Never Comes To An End.<<----

>>>ความ ฝัน ไม่ เคย หยุด ยั้ง<<<

wave-2004@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 13, มีนาคม 2009, 08:35:11 PM »

ผมกั๋วว่าผมจาบ่ได้ไปตวยหมู่ปี้ๆ คับ เพราะ อีป้ออีแม่อู้ว่าจะไปแอ่ว ลาว

ถ้าได้ไปผมจะแจ้งไปเด้อคับ และจะรออยุ่ตี่ ลำปาง

พูดไรกันไม่รู้เรื่องเลย

??? ??? ??? ???

สุดยอดจริงๆ

ว่างๆเดี๋ยวพี่ไปออกทริปด้วย

!goodjob !goodjob !goodjob

"ไม่ว่านักขับจะเทพแค่ไหน แต่ที่วิ่งคือรถเราแค่คนนำทาง"

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์