CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถซื้อมือ2มา30000โลครับ มีอาการสั่นที่แฮน  (อ่าน 4599 ครั้ง)
nondroxy
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 28, สิงหาคม 2016, 03:26:18 AM »

ผมเป็นผู้ใช้รถใหม่ ซื้อมือ2มาฝึกขับ แต่ประสบปัญหาเกียวกับแฮนสั่นอะครับ ปกติเคยลองขับของเพื่อนสภาพเก่าพอๆกันแต่ของเพื่อนผมมันไม่สั่นขนาดนี้เลย ไม่รู้เพราะอะไร พอผมหาข้อมูล ก้อมีหลายยอ่างบางคนบอกปกติ บางคนก้อเปลี่ยนดุ้มปลายแฮน ประเด็นคือ ที่แอนผมสั่น มันสั่นตอนรถเดิมๆทุกๆอย่างเลย ตอนนี้เลยลองไปเปลี่ยนดุ้มปลายแฮนมา แล้วแกนเหล็กข้างในตอนถอดออกมา สนิมเต็ม เลย ยางไม่มี เลย ตอนนี้ผมถอด ออกแล้วเปลี่ยนป็นดุ้มแต่งที่มีน้ำหนักมากพอสมควรแต่ยังไม่หาย เลยโทรไปถามศูนย์ เรื่องราคาเหล็กท่อนปรากฏว่า ราคา ข้างละ 450bath เลยอยากสอบถามพี่ๆทุกท่านว่ามีอะไรที่จะมาทดแทนมันได้ไหมหรือใส่แล้วจะดีกว่าครับ thankyou

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2016, 06:54:28 AM »

ผมไม่รู้ว่ารถคันที่คุณซื้อมาปกติหรือไม่ เพราะแฮนด์สั่นเกิดจากหลายสาเหตุ เช่น อาจเคยล้มมา ทำให้แผงคอมีปัญหา หรือสั่นจากเครื่อง หรือจากช่วงล่าง ก็เป็นได้หมด ผมเคยใส่แฮนด์แต่งตัวนึง เป็นแฮนด์กลวง ผมได้เอาแฮนด์ไปเข้าโรงกลึงให้เขาอัดทองเหลืองใส่เข้าไป แล้วต๊าบเกลียวขึ้นมา จากนั้นซื้อตุ้มปลายแฮนด์ของ Er-6 มาใส่ แฮนด์นิ่งพอๆกับแฮนด์เดิมเลยครับ
ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา คุณก็ทำแบบผมก็ได้ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์