CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ มือบอนล็อคที่ใส่กุญแจสตาร์ท  (อ่าน 2283 ครั้ง)
wheelin
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 27, กันยายน 2015, 01:51:10 AM »

ผมเพิ่งได้รถCBR150Rมือสองมา  เจ้าของรถเดิมบอกว่า คู่มืออยู่ใต้เบาะ ส่งรถแล้วรีบกลับไปทำงานต่อ ผมก็เงอะๆงะๆ คลำรถครับ ไปเห็นสลักเล็กๆด้านซ้าย ใต้รูใส่กุญแจสตาร์ท  มีคำว่า shut กับ open ด้านขวามือ ผมก็มือบอนลองดันสลักลง เป็นเรื่องเลยครับ รูใส่กุญแจสตาร์ทปิดเลย ทีนี้พอจะดันสลักขึ้น มันไม่กระดิกเลยครับ ผมควรทำอย่างไรดี ให้มันกลับคืนสภาพเดิมครับ ถ้าใส่กุญแจไม่ได้ ก้สตาร์รถไม่ได้ อดขี่เลยครับ เพราะเปิดใต้เบาะแล้ว ไม่มีคู่มือรถครับ  damm (Damn it!)

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 27, กันยายน 2015, 02:51:47 AM »

คู่มือไม่มีแล้วจะเอารถเข้าเซอร์วิสยังไงละทีนี้ เพราะมันจะไม่มีประวัติรถนะสิครับ โทรตามเจ้าของรถให้เอาคู่มือมาให้ได้นะครับ
ส่วนคีย์ชัตเตอร์ ให้ใช้กุญแจเปิดได้ครับ เอาตรงเป็นด้านเหลี่ยมใส่ให้ตรงกับเบ้าก็จะเปิดออกครับ ถ้าผิดเหลี่ยมมันจะเปิดไม่ออก

wheelin
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, กันยายน 2015, 03:43:38 AM »

คู่มือไม่มีแล้วจะเอารถเข้าเซอร์วิสยังไงละทีนี้ เพราะมันจะไม่มีประวัติรถนะสิครับ โทรตามเจ้าของรถให้เอาคู่มือมาให้ได้นะครับ
ส่วนคีย์ชัตเตอร์ ให้ใช้กุญแจเปิดได้ครับ เอาตรงเป็นด้านเหลี่ยมใส่ให้ตรงกับเบ้าก็จะเปิดออกครับ ถ้าผิดเหลี่ยมมันจะเปิดไม่ออก

ขอขอบคุณอย่างสูงครับ ที่กรุณาเข้ามาให้คำแนะนำอย่างทันใจเหมือนเคย เดี๋ยวจะลองไปทำดูครับ
ส่วนเรื่องคู่มือและประวัติรถ ผมยังติดต่อเจ้าของเดิมไม่ได้ครับ ทั้งที่ลงประกาศขายในนี้ แต่เขาก็พาไปพบพ่อแม่ และยอมไปโอนพร้อมผมครับ คงต้องคิดในแง่ดีไว้ก่อน แล้วพยายามติดต่อไปอีกครับ
ขอขอบคุณอีกครัั้งครับ
thankyou
wheelin
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, กันยายน 2015, 03:54:21 AM »

เปิดได้แล้วครับ อารามรีบ ไม่ได้มองรูปที่คุณ" หมาเฝ้าบอร์ด "ได้กรุณาแนบมาให้ดูด้วย แต่ใจความคำแนะนำก็ดีล้นแล้วครับ ขอขอบคุณอีกครั้งครับ  thankyou
wheelin
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, กันยายน 2015, 04:02:17 AM »

ติดต่อเจ้าของเดิมได้แล้วครับ ซึ่งเขาก็บอกว่า กลับถึงบ้านแล้ว จะค้นหาคู่มือและประวัติการรับบริการให้ครับ
wheelin
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2015, 02:19:38 AM »

งานเข้าครับ เจ้าของรถเดิมไม่ติดต่อกลับมาเลย เรื่องคู่มือและประวัติการเซอร์วิสรถ ที่น่ากลุ้มคือ ได้ลบกระทู้ขายออกไปแล้ว ผมเลยไม่มีเบอร์โทรฯ เพราะไม่ได้จดไว้ ก็เก็บไว้เป็นบทเรียนครับ ว่าต้องรอบคอบมากๆ ก่อนจ่ายเงิน
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=68137.0
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2015, 02:55:22 AM »

ประกาศขายในบอร์ดนี้ใช่มั้ยครับ พอจะจำชื่อไอดีของคนขายได้มั้ย แล้วขายรถสีอะไรครับ ผมอาจพอช่วยได้ครับ

wheelin
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2015, 09:14:06 AM »

ประกาศขายในบอร์ดนี้ใช่มั้ยครับ พอจะจำชื่อไอดีของคนขายได้มั้ย แล้วขายรถสีอะไรครับ ผมอาจพอช่วยได้ครับ
ขอบคุณมากครับ ผมขอส่งเป็นข้อความส่วนตัวนะครับ ประกาศขายในบอร์ดนี้ครับ รถสีดำครับ
wheelin
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2015, 02:40:20 PM »

ขอบคุณคุณ"หมาเฝ้าบอร์ด"อย่างสูงครับ ที่กรุณาดูแลสมาชิก thankyou
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์