CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยผมปัญหาแบบผมบ้างไหมครับ  (อ่าน 2167 ครั้ง)
tangza
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 31, มีนาคม 2015, 12:49:50 AM »

คือว่าเพิ่งออกรถมาใหม่ตัว150หัวฉีด ตอนนี้รถ 8xx กว่ากีโลแล้วครับ แต่หลังจากที่ผ่าน 500 กิโลมา มีเสียงแต๊กๆเวลาสต๊าดรถแล้วตั้งรถตรงครับ แต่ถ้าสต๊าดแล้วตั้งขาตั้งรถไม่มีเสียงแต๊กๆ ผมอยากทราบข้อมูลครับว่ามันเกิดขนึ้จากอะไรแล้วจะซ้อมบำรุงยังไงครับ

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #1 เมื่อ: 31, มีนาคม 2015, 09:30:14 PM »

รถยังใหม่ๆ อยู่เลยครับ
งั้นคุณลองเข้าไปสอบถามที่ 0 ดูก่อนครับ
เพื่อความสบายใจของท่านเอง
 เพราะรถมันยังอยู่ในระยะประกันนี่นา
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 01, เมษายน 2015, 02:06:30 AM »

เอียงฝั่งไหนแล้วดังครับ ซ้ายหรือขวา cummon cummon cummon

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 01, เมษายน 2015, 05:04:49 AM »

อาการนี้เคลมได้แน่นอน เคยได้ยินมาแล้ว แต่ผมจำไมไ่ด้แล้วว่ามันเกี่ยวกับอะไร ไม่ต้องห่วงเลยครับ เข้าศูนย์เลย ฟรีๆๆ

p_com

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, เมษายน 2015, 06:57:48 PM »

เสียงรีเลย์จ่ายไฟมอเตอร์สตาร์ทหรือเปล่าครับ  จะดังตอนกดปุ่มสตาร์ท บางทีมอเตอร์หมุนทันทีก็จะไม่ได้ยิน แต่ถ้ามอเตอร์หน่วงเล็กน้อย จาก แบตอ่อน หรือ แปรงถ่านมอเตอร์สตาร์ทไม่เรียบกับซี่คอมมิวเตเตอร์ จะได้ยินเสียงสตาร์ท แต็กๆ ถ้าดังแถวใต้ๆเบาะก็ใช่ แต่ถ้าดังมาจากเครื่องก็อาจจะเป็นวันเวย์มอเตอร์สตาร์ทกระตุกก็เป็นไปได้
tangza
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, เมษายน 2015, 12:26:06 AM »

รถตั้งตรงแล้วดังครับ เอียงซ้ายไม่ดัง เอียงขวาไม่ดังครับ เข้า 0 เช็คเลยใช่ไหมครับ
Tikky
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, เมษายน 2015, 09:03:02 PM »

ผมไปเคลมอาการนี้มาสองรอบแล้ว เห็นช่างบอกว่ามันเป็นเพลาลูกเบี้ยวหรืออะไรสักอย่างนี้แหละครับ ตอนนี้วิ่งได้สามพันกว่ากิโลแล้วยังเงียบอยู่ไม่รู้ว่าจะกลับมาอีกเมื่อไหร่  แต่อาการใหม่มาอีกคือมีละอองน้ำมันออกมาจากไดสตาร์ท ไปเปลี่ยนซีลเสียตังค์มาแล้วรอบนึงครับ ยังไม่หายคราวนี้บอกให้เคลม ไม่รู้เค้าจะว่ายังไงอีกครับ  ขับไปก็คิดหนักไปครับ  ปัญหาเยอะจริงๆ  เฮ้ออออ
Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 13, เมษายน 2015, 08:53:05 AM »

ผมไปเคลมอาการนี้มาสองรอบแล้ว เห็นช่างบอกว่ามันเป็นเพลาลูกเบี้ยวหรืออะไรสักอย่างนี้แหละครับ ตอนนี้วิ่งได้สามพันกว่ากิโลแล้วยังเงียบอยู่ไม่รู้ว่าจะกลับมาอีกเมื่อไหร่  แต่อาการใหม่มาอีกคือมีละอองน้ำมันออกมาจากไดสตาร์ท ไปเปลี่ยนซีลเสียตังค์มาแล้วรอบนึงครับ ยังไม่หายคราวนี้บอกให้เคลม ไม่รู้เค้าจะว่ายังไงอีกครับ  ขับไปก็คิดหนักไปครับ  ปัญหาเยอะจริงๆ  เฮ้ออออ
เปลี่ยนศูนย์เลยครับ ศูนย์ไหนๆก็เคลมได้ครับ ผมว่าช่างศูนย์ที่เข้ารับบริการอยู่ อาจจะแก้ปัญหาไม่ตรงจุดนะครับ ลองดูๆ

weare
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, เมษายน 2015, 09:34:27 PM »

555 อาการเดีนวกับผมเลยครับ ผมไปเคลมมาแล้วครับตอนนี้เงียบสนิทร ครับ 555 รถใหม่ๆเหมือนกันครับ แต่รออะไหล่เคลมไปเดือนครึ่ง อาการผมคือ แคมสไลด์มันสไลด์แล้วดัง เหมือนมีตะเกียบเคาะตลอดไปสัมพันกับอัตราเร่งมันจะดังตลอด พอเอียงรถไม่ดังครับ
เคลมเลยครับฟรี แต่ผมโดนค่าแรงไป 300 บาทครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์