CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับปลายท่อแต่งหน่อยครับ  (อ่าน 1196 ครั้ง)
darkfrores
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 07, มีนาคม 2015, 12:21:05 AM »

ปลายท่อ arkapovic(ก๊อป) ที่เป็นสแตนเลสชุบไทเท ไทเทเนียม คาร์บอนเคฟล่า
3 ใบที่ใช้วัสดุในการทำแตกต่างกันนี่ เสียงมันจะต่างกันไปด้วยไหมครับ
(คาร์บอนเคฟล่านี่ใช่ไทเทเอามาหุ้มเคฟล่ารึปล่าวครับผมสงสัย หรือว่าทำมาจากอะไรครับ)
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะครับ  thankyou

weare
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, เมษายน 2015, 09:45:34 PM »

อ่อ มันแตกต่างกันครับถ้าวัสดุที่ใช้ต่างกัน แต่ส่วนมาจะเน้นที่ภายในมากกว่าครับ nooooooo
Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, เมษายน 2015, 03:39:48 PM »

ทุกสิ่งอย่าง อยู่ที่รูปทรงของปลายท่อแล้วก็ ตะแกรงด้านใน

ว่ามีความกว้างของเส้นผ่าน0 กลางเท่าไหร่  ยกตัวอย่าง เช่น 1 นิ้วไปจนถึง 2 นิ้ว

ท้ายที่สุดก็คือ คุณภาพของใยแก้ว การอัด การพัน

ปลายท่อแต่งของแท้ๆ ใยแก้วจะมีคุณภาพสูงมาก

อายุการใช้งานก็จะยาวนานกว่า เกรดต่ำๆ(ท่อก๊อบ อะครับ 3-4พันโลต้องอัดใยแก้วใหม่แล้ว)

ส่งผลให้ท่อรุ่นนี้ ยี่ห้อนั้น มีสุ้มเสียงที่แตกต่างกัน คุ้ม แผด แหลม

ก็อะไรประมานนี้อะครับ
  cummon
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์