CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องล้อหลัง----  (อ่าน 1342 ครั้ง)
alsthom
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 29, มิถุนายน 2014, 10:05:29 PM »

รถผมหางปลาทั้ง 2 ข้างตั้งเท่ากันแล้ว แต่ล้อหน้ามันกินขวา ทำให้วิ่งที่ความเร็ว 60+ รถจะเอียงซ้าย เหมือนวิ่งแถ ทำให้เมื่อยมากๆ เป็นตั้งแต่ออกศูนย์
หากผมตั้งไม่เท่ากัน โดยดันหางปลาฝั่งขวาเข้าไปมากกว่าซ้าย ให้มันตรงกับตัวรถ มันจะเป็นอะไรในระยะยาวหรือป่าวครับ เช่นน้ำหนักไม่เท่ากัน ฯลฯ

อีกข้อนึึง ช่วยแนะนำร้านทำแฮนบาร์หน่อยครับ ขอบคุณมากครับ  ;)

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2014, 11:58:43 PM »

รถวิ่งแล้วเอียงเกิดได้หลายสาเหตุนะครับ เช็คน้ำมันช็อคอัพหน้าดูด้วยครับ อาจจะรั่วก็ได้ ทำให้น้ำมันช็อคไม่เท่ากัน รถก็เอียงได้ครับ หรือถนนเป็นคลื่นก็เอียงครับ ไม่ก็ต้องไปถ่วงล้อครับ อาจจะหายขาดเลยก็ได้ ส่วนแฮนบาร์ร้านที่รับทำไม่แน่ใจครับ ผมแนะนำว่า หาของที่จะใส่ให้ครบ แล้วไปให้ร้านพี่ต้นใส่ให้ครับ อยู่ซอยจอมทอง19 เข้า15เมตร อยู่ขวามือ ร้านเล็กๆครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์