CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โคตรหน้าเบื่อครับ(ขอพื้นที่ระับาย)  (อ่าน 3614 ครั้ง)
aobzadee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2014, 05:57:18 AM »

ผมรู้พวกคุณอาจจะเคยเจอเหตุการณ์ ขอระบายครับ

1. ผมไม่เข้าใจคนพวกนี้จริงๆนะครับขับรถ(มอไซร์)ไปเมื่อก็กดโทรศัพท์เล่นไม่ก็กดหาเบอร์หรือโทรศัพท์ คือพวกคุณ มึ...จะจอดดีๆเข้าข้างทางแล้วก็ทำธุระให้เสร็จไม่ได้่เหรอ ขับรถเปไปเปมาบ้างทีขับปาดหน้าซะงั้น

2.ไอ้บ้างคันนะรถมีไฟเลี้ยวก็ไปถอดออกซะงั้น รู้ไหม๊ว่ามันอันตราย เพราะรถขับถามหลังเค้าไม่รู้ว่าคุณมึ....จะเลี้ยวตอนใหนหรือซอยใหน

3.ไอ้บ้างคันก็นะมีไฟเลี้ยว แต่ไม่เปิดอยากเลี้ยวข้าเลี้ยวเลย

4.ไอ้พวกรถเก๋งชอบเปิดไฟสูงขับรถรู้ไม๊มันแหยงตาเหมือนโดนSTUN อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

5.แล้วก็บ้างคนนะบ้างคนติดไฟซีนอลขับตามหลังมานี้นึกว่ายานอวกาศตามมาจับตัวสว่างมาก

6.ไฟซีนอลอีกแล้ว OK นะมันสวยผมก็ชอบแต่มันต้องไม่ไปเดือดร้อนคนอื่นด้วย บ้างคันนี้ขับมาใส่ไฟซีนอลไม่พอแถมเปิดไฟสูงอีกตั้งหาก พ่อ อยากจะเอาหนังสติ๊กยิงไฟให้แตก

8.ใครที่มีรถเก๋งลองสำรวจรถหน่อยนะครับว่าไฟปกติไหม๊ บ้างคันเปิดไฟต่ำมาแต่ไฟอีกข้างดันเป็นไฟสูงซะงั้น

9.ใครที่คิดจะติดไฟซีนอล ขอเถอะครับช่วยติดเลนท์กรองแสงด้วย

ขอบคุณครับ

porama01
I'm CBRsCLUB

จะขับจนกว่าจะไม่มีแรงขับ

911185379 porama_cabal@hotmail.co.th
« ตอบ #1 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2014, 09:53:29 AM »

;D ;D ;D

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2014, 06:59:18 PM »

เบื่อ เช่นกัน
PP555
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ขับ 250 i กะพอและ

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2014, 08:11:09 PM »

เจอประจำครับ.
jamesgot
not the best but also not the worst

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2014, 11:22:07 PM »

1, 3 ผมเจอเป็นชีวิตประจำวันเลยครับ  >:(

ชื่อ เจมส์ ครับ เรียนศิลปศาสตร์ ENG อยู่ เทคโนราชมงคล โคราช                ฝากตัวด้วยนะครับ ^^
GuNnM99

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2014, 04:20:50 AM »

ไฟซีนอน ต้องใส่กับโคมโปรเจคเตอรคับ มันมีเลนส์รวมแสงมาจุดเดียว ไม่ใช่กรองแสงคับ แต่ มันมีแค่บางรุ่น บางยี่ห้อคับ ทำให้บางคนที่อยากสวยอยากหล่อบนความอันตรายผู้อื่น คิดใส่กัน  เหนด้วยคับ เรื่องความสว่างที่รบกวนชาวบ้าน   >konan   

Natpurcell
CBR เก่าๆ คนขับหน้าแก่ๆ
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

มือใหม่หัดขับ.

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2014, 07:29:30 AM »

>yes

UniformSeven

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2014, 09:58:52 PM »

1 2 3 4 โดนประจำ โดยเฉพาะ1 นี่ถ้าเกรียนๆคงแกล้งบีบแตรใส่หลังมันละ ==!
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 24, พฤษภาคม 2014, 10:09:17 PM »

เจอมาเเบบนี้เช่นกันครับ มองไม่เหฺนทางเลย เห็นล่ะอย่างงัดไฟ1000W มายิงสวนให้ตาบอด 55555

baibon

« ตอบ #9 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 04:33:55 PM »

เจอบ่อยมาก พวกที่รถติดจะเปลี่ยนเลนแล้วเหมือนรีบอ่า ไฟก้อไม่เปิด พุ่งพรวดออกมา
LeonZx
รถสวย คนหล่อ ผบ.ซ้อนท้าย !!
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

darkmester@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2014, 10:27:54 PM »

l2 จัดเรือบกไปเลยครับ เด็ก มข.ก็เหมือนกันครับ มีตังไปเดินห้างซื้อของแพงๆ มีตังไปร้านเหล้าหมดไปเป็นพันๆ แต่ไม่มีตังเปลี่ยนไฟหน้า ไฟท้าย  >:(

StrikeFreedom
จ่ายเฉพาะ ด่านรู้ใจ

เห็นตูเป็นลาว จับเช้า จับเย็น

« ตอบ #11 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2014, 08:01:59 AM »

3 นี่เจอประจำเลยครับ
มันคิดจะเลี้ยวก็เลี้ยวบางทีเหยีบเบรคจนหัวทิ่ม  !sadsad !sadsad

big36107
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2014, 02:21:15 AM »

เอ่อ....เสียดายไม่ใช่ facebook  อยากกด like 5555

เจอมาเหมือนกันคับพวกไฟซีนอล ไฟสูง

แต่เหนือสิ่งอื่นใดเบื่อกฎหมายอภิสิทธิ์ชนครับ
ประมาณมอไซด์ต้องขี่ชิดซ้าย  ห้ามข้ามสะพาน ห้ามลงอุโมงค์ ห้ามนั่น ห้ามนี่
อยากจะบอกเวลาไหนผมขี่ตามกฎ ชิดขอบทางด้านซ้าย เจอรถเก๋งเบียด จะพุ่งชนเสาไฟฟ้าเลยเบรดแทบไม่ทัน (สดๆร้อนๆเมื่อเช้าเอง)
หรือไม่ก้อขับชิดซ้ายอยู่ดีๆ เห็นรถข้างหน้ามันจอดนิ่งๆ อยู่ดีๆเปิดประตูมาซะงั้น สอยประตูเข้าให้
หรือไม่อยู่ดีๆก้อพุ่งออกมาจากซอย โชคดีไม่ได้ขี่ชิดซ้าย ไม่งั้นตาย
หรือไม่ก้อถนน 1 เลนขับสวนกัน รถเก๋งออกจากซอยมาจะเลี้ยวขวาหยุดกลางถนน ก้อสอยไปตามระเบียบ หลบไปอีกเลนก้อประสานงาเลย
หรือไม่ก้อ เลี้ยวโค้งอยู่ดีๆ รถเก๋งเห็นขับเลยซอยจะเข้าซอย เบรคแล้วหักเข้าซอยเลย ก้อสอยไปอีกรอบ (โค้งตัว s ชะลอรถจนเหลือ 20/k ยังหลบไม่ทัน)

อยากบอกว่าเจอมาเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกก  ทั้งที่ๆผมก้อไม่ได้ซิ่งไรมาก ถ้าเทียบกับคนอื่นๆที่ขับcbr บ้างที เวฟแว๊นๆ ยังแซงผมเลย
ตอบนี้รถเยินมากกกกกกก
kawee019

« ตอบ #13 เมื่อ: 19, กรกฎาคม 2014, 04:35:55 AM »

ผมเจอพวกไม่เปิดไฟเลี้ยวบ่อย บีบแตรให้ ดันโดนบีบตอบ !dead

Bas_Zaa

« ตอบ #14 เมื่อ: 28, กรกฎาคม 2014, 04:08:23 AM »

มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ เชื่อผมไหม มันอยู่ที่ว่าใครมีสามัญสำนึกในการขับขี่ ใครจะใส่ใจดูแล ตรวจสอบยานยนต์ของตนเอง

และสิ่งสำคัญที่สุด คือตัวเรา ต้องมีความระมัดระวัง เอาประสบการณ์จากการขับขี่มาใช้เอาตัวรอดตลอดเวลา

ส่วนใหญ่คนที่ขับรถยนต์หรือรถประเภทอื่น เขาไม่มาอ่าน เขาไม่ใส่ใจด้วยซ้ำ ว่ารถเล็กอย่างเรา จะรู้สึกอย่างไร

ให้พี่น้องสองล้อลองคิดดูครับ อย่าบ่นไปเลย ถ้าทนไม่ไหวก็จัดไป ลูกปืนแพงกว่าข้าวราดแกงนิดเดียว

Dae289
อยากจะขับช้าๆ..แต่อารมณ์มันพาไป
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #15 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2014, 03:31:02 PM »

ผมเจอไฟซีนอนรถรุ่นใหม่ๆมันมีไฟเลี้ยวติดกะไฟหน้า
พอดูไกลๆแล้วมันไม่เห็นอ่ะกว่าจะเห็นก็เลี้ยวแล้วเซ็งมาก  l12

Artit

« ตอบ #16 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2014, 08:26:01 AM »

>yes
poungpond
บินได้ บินไปแล้ว...
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

จุ๊ๆๆๆ

« ตอบ #17 เมื่อ: 06, กันยายน 2014, 09:40:18 PM »

!wanwan !wanwan

เบื่อพวกรถยนต์ที่ชอบจี้ตูด
087-7088884 ปอนครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์