CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยทีครับ กังวลมาก  (อ่าน 1930 ครั้ง)
guponiiz
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 15, มีนาคม 2014, 01:10:17 AM »

ช่วยทีครับไม่สบายใจเลย อยู่ๆก็มีเสียง ต๊อกๆๆๆ ไม่รู้เสียงอะไรปกติไม่มี เสียงคล้ายๆตัวตั้งโซ่แต่ไม่น่าจะใช่ รถวิ่งมา 832 ก.ม เองครับ อัดไปทีเดียว เกีย2 9พันรอบ เสียงมาเลย เสียงแจ๊ะๆผมรู้คือเสียงหัวฉีด เสียงตึบๆก็คือเสียงไอเสีย แต่ไอเสียงต๊อกๆเนี่ยครับอยู่ๆก็มา

http://www.youtube.com/embed/nZdogF2BFaA

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 15, มีนาคม 2014, 01:26:56 AM »

สงสัยแก่แล้ว ฟังไม่ได้ยิน  :-\ :-\ :-\

IS1LEK
เน้นสวย ไม่เน้นแรง
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

มอเตอร์ไซค์ซักคันกับคนรู้ใจซักคนก็พอละ

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, มีนาคม 2014, 02:20:36 AM »

เข้าศูนย์เช็คเลยครับ  :-\

ไม่ควรประมาทในทุกๆเรื่อง
porama01
I'm CBRsCLUB

จะขับจนกว่าจะไม่มีแรงขับ

911185379 porama_cabal@hotmail.co.th
« ตอบ #3 เมื่อ: 15, มีนาคม 2014, 10:41:45 PM »

สงสัยแก่แล้ว ฟังไม่ได้ยิน  :-\ :-\ :-\
นั้นจิพี่

AOF-CBR-150
"อยากแรง ก็แซงไปก่อน"
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

"ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก"

aof_onnut33@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 16, มีนาคม 2014, 05:25:21 AM »

เข้า 0 เลยครับ ผมชักแพงใจ ทำไมล๊อตรถหลังๆ ถึงมีปัญหากันบ่อยจัง  >@#%GD

"ศูนย์" ไม่ได้หมายความว่าล้มเหลว หรือไร้ค่า แต่มันหมายความว่า "จุดเริ่มต้น"
Dae289
อยากจะขับช้าๆ..แต่อารมณ์มันพาไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, มีนาคม 2014, 06:45:33 AM »

เจ้ามืดผมออกเมษา 2012 นอกจากวิ่งจนเมียบ่นให้ขับช้าๆแล้วก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรนะครับ !goodjob !goodjob
อยู่ที่การดูแลหรือเปล่าครับ ??? ???

ปล.อยู่กันมาสองปีจับมัแก้ผ้าไม่รู้กี่รอบแล้วครับ ลองรื้อตรวจเช็คดูอาจช่วยได่้

LeonZx
รถสวย คนหล่อ ผบ.ซ้อนท้าย !!
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

darkmester@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 16, มีนาคม 2014, 05:45:06 PM »

เจ้ามืดผมออกเมษา 2012 นอกจากวิ่งจนเมียบ่นให้ขับช้าๆแล้วก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรนะครับ !goodjob !goodjob
อยู่ที่การดูแลหรือเปล่าครับ ??? ???

ปล.อยู่กันมาสองปีจับมัแก้ผ้าไม่รู้กี่รอบแล้วครับ ลองรื้อตรวจเช็คดูอาจช่วยได่้
>%REDD >%REDD
ผมซัด110-120เกือบจะตลอด กอดแน่นเชียวครับ l11

NOOMA
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

p_ake@hotmail.com p_ake999@yahoo.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 23, มีนาคม 2014, 10:09:23 AM »

ได้ยินเสียงที่ว่านะแต่มันไม่ชัดพอว่าดังมาจากตรงใหน
สาวกสองล้อ Yasothon

สองล้อ คือ พาหนะที่นำไปสู่โลกแห่งอิสระภาพ

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, เมษายน 2014, 05:00:28 AM »

:D :D :D
มันกะต้องมีบ้างหล่ะครับ เครื่องยนต์ย่อมมีการสึกหรอ เป็นธรรมดา ผมเชื่อว่าไม่มีรถ คันไหนเงียบ 100% ครับ ( ถ้าจะให้เงียบจริงๆ ดับเครื่องแล้วจูงเอาครับ 555+  >SAFE$# ล้อเล่นครับ)
เข้าเรื่องเลย หน่ะครับ จากที่ผมฟังเสียงในคลิป น่าจะเป็นเสียง วาล์ว ครับ(อันนี้ผมเดา หน่ะครับ) เพราะว่าการลากรอบสูงๆ แล้วความร้อนที่เสื้อวาวล์ก็ต้องสูงตามไปด้วย อาจจะทำให้ น้ำมันเครื่องเหลวมากขึ้นครับ เลยทำให้เกิดเสียงครับ
ไม่รู้ว่า ในคลิปนิ ถ่ายตอนเครื่องร้อนหรือป่าวครับ ยังไง ลองจอดทิ้งข้ามคืนแล้วเช้าๆ ลองมาสตาร์ทเครื่องฟังเสียงดูครับ ว่ามันเงียบขึ้นมั้ยครับ ถ้ามันเงียบขึ้นแปลว่า ปกติ ครับ
อย่าไปคิดมากเลยครับ แค่นี้ เบาๆครับ เดี๋ยวก็ชินไปเองครับ รถผมดังกว่าในคลิปอีก ผมก็ทำใจได้แล้วครับ
!weedwiew !weedwiew !weedwiew

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์