CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดลูกปืนคอ CBR250 ใช้ของอะไรใส่แทนได้บ้าง ที่ราคาไม่แพงเกินไป  (อ่าน 2951 ครั้ง)
patthanasakdur
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2014, 03:14:46 PM »

ใช้ของ BigBike รุ่นไหนได้บ้าง และลูกปืนคอลักษณะเป็นแแบบไหนคับ

monoport
Certified Trader
*

ไม่แรง แต่ชอบไล่แซงคนอื่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2014, 08:53:49 PM »

อะไหล่แท้เบิก 0 ใช่ว่าจะแพงเสมอไปเมื่อเทียบกับอายุใช้งานและการรับประกันหลังเปลี่ยน ลองตรวจสอบราคาดูก่อนนะครับ

น้าชล คนท่องเที่ยว

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2014, 10:52:19 PM »

เบิกศูนย์ 1600 บาท
S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2014, 01:22:11 AM »

:D
แต่ถ้าอยากได้ของถูก คุณภาพมันก็ลดลงไปตามราคานะครับ
ของแท้ศูนย์ดีสุดแล้ว ราคาถือว่าปกติของอะไหล่ชุดนนี้ไม่ถือว่าแพง
แต่ถ้าถูกกว่านี้มีครับ ของจีนไต้หวัน ส่วนคุณภาพก็ได้บอกไปแล้วตามราคา ครับ

อะไหล่บางอย่างบางจุดควรให้ความสำคัญกับมันบ้างนะครับ    อย่าเหนียมที่จะจ่าย/ เมื่อเอาไปเทียบกับพวกของแต่งต่างๆเจอถูกใจหมดกะเป๋าก็ยอมจ่าย ประมาณนี้

Uploaded with ImageShack.us
uppalux
I'm CBRsCLUB

uppalux production

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2014, 01:30:48 AM »

แล้วอะไหล่บิ๊กไบค์อื่นที่ว่า มันจะดีเหรอครับ แล้วมันจะถูกกว่าเหรอครับ
ที่มันถูกกว่าได้ก็เพราะว่าเป็นของเทียม ของเทียบ ที่คุณภาพด้อยกว่านำเข้ามาในราคาถูก คุณภาพมันก็ตามราคา
หรือถ้าเป็นของแท้คุณภาพดี แต่ใช้รุ่นเทียบกันตามเบอร์อะไหล่ รถคันใหญ่กว่าก็ต้องมีอะไหล่แพงกว่าแน่นอนครับ
cbr250 ผลิตในไทย ได้ราคานี้นี่ผมว่ามันก็ดีแล้วนะครับ
ดีกว่าที่จะเปลี่ยนไป ขี่ซักพัก แตก ฝืดอีกรอบ มันเสียอารมณ์
อีกอย่าง ตอนนี้ก็ดูเหมือนหาคนที่จะรู้ยากนะครับ เพราะว่าไม่น่าจะมีใครเคยลองเทียบ
ก็ลองพิจารณาดูครับ

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2014, 03:16:40 AM »

ศูนย์ ลูกปืนคอทั้งชุด 1000 + ค่าแรง 600 = 1600 บาท แต่ถ้าใส่ลูกปืน PAPER ได้    ลูกปืน PAPER ชุดละ 600 บาท ทนเหมือนกัน ชนิดรถที่ใส่ พวก Bigbike 
uppalux
I'm CBRsCLUB

uppalux production

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2014, 03:41:27 AM »

ลูกปืน PAPER ที่ว่านี่เป็นยังไงเหรอครับ? ผมไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย  :o
แล้วที่ว่าชุดละ 600 บาท นี่มัน 600 บาททุกรุ่นทุกขนาดเลยเหรอครับ
ชนิดที่ใส่รถ bigbike .......
เท่าที่ผมทราบมันก็มีแค่นี้
แล้วมันก็ใช้งานต่างกันในเรื่องของทิศทางของการรับแรง
เรื่องจะทนไม่ทนนั้นก็อยู่ที่การใช้งานถูกต้องหรือไม่ และคุณภาพวัสดุที่ผลิตเป็นอะไร
ผมอยากรู้ครับว่ามันเป็นยังไง

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)
monoport
Certified Trader
*

ไม่แรง แต่ชอบไล่แซงคนอื่น

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2014, 05:19:05 PM »

ศูนย์ ลูกปืนคอทั้งชุด 1000 + ค่าแรง 600 = 1600 บาท แต่ถ้าใส่ลูกปืน PAPER ได้    ลูกปืน PAPER ชุดละ 600 บาท ทนเหมือนกัน ชนิดรถที่ใส่ พวก Bigbike 

เค้าเรียก taper ครับ จะเป็นแบบ pinbearing ตามท่านด้านบนว่าไว้ เรียกซะเพี้ยนเป็นลูกปืนกระดาษเลย l11

น้าชล คนท่องเที่ยว

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2014, 05:40:48 PM »

^^
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์