CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โปรเจคเตอร์ โปรเจคท์  (อ่าน 1300 ครั้ง)
Jayzseven
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

คำสัตย์แล เป็นวาจาไม่ตาย

« เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2014, 12:14:09 PM »

ตอนนี้ผมมีโครงการจะทำไฟโปรเจคเตอร์ทรานฟอร์มเมอร์ ซึ่งมันจะมีดวงไฟหลัก1ดวง และ โดนนัทอีก2วง ปัญหาอยู่ตรงนี้ครับ

ผมต้องการจะทำสวิต ปิดเปิดไฟโดนัท แบบสลับกันใช้หรือเปิดพร้อมกัน โดยใช้สวิตเพียงตัวเดียว มันจะทำได้มั้ย โดยใช้สวิตแบบ3ทาง คือถ้าจะต่อแบบนี้ จะต้องต่ออะไรพว่งด้วยมั้ย อย่างเช่น ฟิว(มันจำเป็นต้องใช้หรือไม่)

เอาง่ายๆครับ ความรู้เรื่องไฟพวกนี้ผมมีไม่มากเท่าไหร่ แต่ก็อยากจะทำเองมากกว่า(ถ้าจะพังก็พังด้วยมือเราเอง :P)

หรือใครพอจะมีวิธีที่ดีกว่านี้ช่วยแนะนำผมทีครับ ผมไม่อยากทำสวิตหลายตัว ที่ผมคิดคือ จะทำสวิตไว้แค่2ตัว คือ สวิตตัดไฟซีนอนโดยใช้ประกับเดิมปรับไฟต่ำ-สูง แล้วก็สวิตอีกตัวใช้ตัดไฟโดนัททั้ง2วง

ตอนนี้ผมสั่งของไปแล้ว เหลือแต่อุปกรณ์หยิบย่อย อย่างพวกสวิตไฟสายไฟ

ช่วยแนะนำด้วยครับผม

ปล.ผมจะทำเองทุกขั้นตอนครับ ไม่เอาเข้าร้าน เพราะว่าจะได้รู้ชิ้นส่วนในรถด้วยว่ามันมีอะไรบ้าง ถ้าไปให้ร้านทำ เราก็ไม่รู้ว่าเขาทำอะไรให้เราบ้าง ตัดอะไรของเราบ้าง

Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"
I'm CBRsCLUB

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2014, 08:16:30 PM »

ถ้าจะทำเองต้องมีคนที่ให้คำปรึกษาครับ  เพราะเวลาเรามีปัญหาเราจะได้สามารถคุยกับเขาได้เลย

ลองติดต่อพี่ ตั้ม โปรเจคเตอร์ ดูนะครับ   เข้าไปที่Facebook แล้วพิมพ์ชื่อนี้เลยไปก็จะเจอ  พี่เค้าใจดีครับ และก็ปรึกษาได้
Jayzseven
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

คำสัตย์แล เป็นวาจาไม่ตาย

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, กุมภาพันธ์ 2014, 08:48:16 PM »

ถ้าจะทำเองต้องมีคนที่ให้คำปรึกษาครับ  เพราะเวลาเรามีปัญหาเราจะได้สามารถคุยกับเขาได้เลย

ลองติดต่อพี่ ตั้ม โปรเจคเตอร์ ดูนะครับ   เข้าไปที่Facebook แล้วพิมพ์ชื่อนี้เลยไปก็จะเจอ  พี่เค้าใจดีครับ และก็ปรึกษาได้

ขอบคุณมากครับ !goodjob

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์