CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบ พิเรลลี่ สปอร์ตดรากอน กับ มิชลิน ไพล๊อต สตรีท หน่อยครับ  (อ่าน 4528 ครั้ง)
teerawut99
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 21, มกราคม 2014, 06:26:05 PM »

ยางติดรถมันเริ่มจะเสื่อมแล้วครับ  รู้สึกลื่นไถล ไม่เกาะถนนเอาซะเลย  ตอนนี้  สนใจยาง 2ตัวนี้ เพราะใช้งานตามปรกติทั่วไป  อยากได้ยางใหม่ ในงบจำกัด  ถ้าคิดว่าดีกว่ายางติดรถไม่เท่าไหร่ ก็คงจะไป เอาตัว IZ003  แต่อยากใช้งานได้เกิน 10000 กิโล ขึ้นไป  อยากถามคนที่ใช้2ตัวนี้ด้วยครับ   เพราะถ้าดีกว่าไม่เท่าไหร่  ก็คงต้องเพิ่มงบไปเอา iz003  มันคงจะดีกว่า 

Pik-CBR
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 21, มกราคม 2014, 06:52:24 PM »

ยางติดรถมันเริ่มจะเสื่อมแล้วครับ  รู้สึกลื่นไถล ไม่เกาะถนนเอาซะเลย  ตอนนี้  สนใจยาง 2ตัวนี้ เพราะใช้งานตามปรกติทั่วไป  อยากได้ยางใหม่ ในงบจำกัด  ถ้าคิดว่าดีกว่ายางติดรถไม่เท่าไหร่ ก็คงจะไป เอาตัว IZ003  แต่อยากใช้งานได้เกิน 10000 กิโล ขึ้นไป  อยากถามคนที่ใช้2ตัวนี้ด้วยครับ   เพราะถ้าดีกว่าไม่เท่าไหร่  ก็คงต้องเพิ่มงบไปเอา iz003  มันคงจะดีกว่า 

เหมือนกันเลยครับท่าน รอผู้รู้ด้วยคนนะครับ  <%6

kapook_ssss
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, มกราคม 2014, 02:38:20 AM »

รอเก็บความรู้เช่นกันครับ
 l11 l11 l11

ตัวแทนจำหน่ายเกียร์โยงปรับระดับหนาพิเศษ CBR-150i (ไม่เจาะอก) CBR250 ราคาถูก!!!
ติดต่อสอบถามข้อมูล โทร 087-564-2324 ชัชพงศ์ (แซม)
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=50378.msg638135#msg638135

domond
จงก้าวข้ามสิ่งที่กีดขวาง
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, มกราคม 2014, 04:03:54 AM »

มารอเก็บความรู้ด้วยครับ เพราะกำลังจะเปลี่ยนเหมือนกัน ของเดิมวิ่งมา 18000 ล่ะ
 l1 l1 l1

Gative
No-Name

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, มกราคม 2014, 04:15:13 AM »

!weedwiew !weedwiew !weedwiew !weedwiew !weedwiew
teerawut99
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, มกราคม 2014, 04:35:15 AM »

5555  เลยไม่มีคนมาตอบเลย ผมรอมาหลายวันละ  ถ้าไม่ติดที่ทุนทรัพย์ ผมก็ว่าจะไป  รอสโซ่ เลย  เผอิญว่า ดูในกระเป๋าแล้ว  งบผมมันลุ่มๆ ดอนๆ  อยากได้ของดีพอประมาณ ราคาก็ไม่ต้องลำบากตัวเอง  สงสัยต้องกัดฟัน ไปiz003 ซะแล้วละ    อยากให้มีคนมารีวิิว  ตัว สปอร์ต ดรากอน  เพราะตัวไฟล๊อต  ก็คงจะดีกว่าตัวเดิม ไม่เกิน 20% แน่ๆ   ไอ้เรื่องหมดไวก็คงต้องทำใจ  ดีกว่าลื่นไถลเอาไม่อยู่ 
uppalux

uppalux production

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, มกราคม 2014, 05:17:17 AM »

ที่ไม่มีคนมาตอบเพราะนี่เป็นเรื่องที่มีคนพูดไปแล้วแล้วคุณไม่ได้ใช้แถบคนหาไงครับ

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)
teerawut99
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, มกราคม 2014, 06:03:34 AM »

เห็นแต่รีวิว  ตัวมิชลิน  อยากทราบตัวสปอร์ต ดรากอนน่ะครับ  งั้นขอโทษด้วยครับ
Natthanand

ชื่อโอ๊ตค้าฟฟฟ ทักทายกันได้ครับ

natthanandspeed@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 23, มกราคม 2014, 09:48:10 PM »

ผมใช้ตัว พิลล่าลี่สปอร์ตดราก้อน อยู่ครับ โดยรวม วิ่งดีครับ ลองมาหมดล่ะทั้งทางฝุ่น ทางโคลน ทางแห้ง ดอกหนามาก ใช้คุ้มชัวครับ !wanwan !wanwan

จะรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร  เราก็อยู่ด้วยกันได้ พิษณุโลกไรเดอร์

Natthanand

ชื่อโอ๊ตค้าฟฟฟ ทักทายกันได้ครับ

natthanandspeed@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 23, มกราคม 2014, 09:50:17 PM »

เมื่อก่อนผมเคยใช้ IZR003 อยู่ เติมลม 28-32 มาตลอด  พอดีเห็น พิลล่าลี่สปอร์ตดราก้อนมา เลยลองใช้ดู ปรากฏว่า คุ้มครับ  แต่ต้องเติมลมเยอะๆหน่อยนะถึงวิ่งดีอ่ะ 33-35 กำลังดีครับ >coooool >coooool

จะรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร  เราก็อยู่ด้วยกันได้ พิษณุโลกไรเดอร์

sompobmusice

sompobmusice@gmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 25, มกราคม 2014, 04:08:37 AM »

เมื่อก่อน ใช้ michelin pilot sporty ครับ เดี๋ยวนี้ใช้ pirelly sport dargon ครับ รู้สึกเลยว่า ใช้พี่ลี่ แล้วพลิกรถง่าย สาดโค้งสนุก ขี่เปิดคันเร่ง สนุกกว่า ตอนใช้ michelin ครับ แถมมีประกัน 5 ปี ราคาสบายกระเป๋าครับ ชอบมากครับ  l10

[/url][img]
monoport
Certified Trader
*

ไม่แรง แต่ชอบไล่แซงคนอื่น

« ตอบ #11 เมื่อ: 27, มกราคม 2014, 05:00:40 AM »

ยางทั้ง  2 ตัวนี้ชื่อชั้นมันห่างกันครับ

pilot sport ใหม่ๆก็ดีครับ แต่ไม่นานก็ออกอาการเนื้อยางเริ่มแข็ง พอเริ่มแข็งการยึดเกาะถนนก็ลดลงไปตามลำดับครับ ยางตัวนี้ ให้ฟรียังไม่เอา(คหสต.)

sport dragon ไม่ต้องพูดถึง ยางตัวนี้ออกมาเพื่อฆ่า มิชิลิน โดยเฉพาะ การเกาะถนน การใช้งานทั่วไปดี เป็นยางพลิกเร็วเหมือน iz003
หมายความว่าเวลาเข้าโค้ง เอนตัวรถนิดเดียว ตัวรถก็จะพลิกลงไปเอง  ให้คนขี่ได้วูบวาบบ้าง ....แต่พอชินกับยางแล้ว จะขี่สนุกมากขึ้น ไม่เหนื่อย

ส่วน iz003 อย่าเอามาเทียบกับ 2 ตัวบนเลยครับ 2 ตัวข้างบนนั้นมันยางทัวร์ริ่ง ส่วน iz003 ตัวนี้มันยางสนาม เนื้อยาง(ที่เค้าชอบเรียกกันว่า คอมปาวน์)มันคนละเรื่องเลย
หนึบ แน่น เข้าโค้งนี่ทิ้งตัวลงไปได้เลย เบรคกดอยู่แบบเนียนๆ ตอนที่ผมใช้ วิ่งไปไทรทองฝนตกตลอดทาง ไม่เร็วมากแค่ 120 ก็ยังพอได้อยู่
ถ้าเร็วมากกว่านี้ จะมีอาการเหินผิวน้ำ อันตรายครับ

ถ้าไม่เชื่อผม จะลองดูทั้งหมดก็ได้ครับ อิอิอิ

น้าชล คนท่องเที่ยว
khantaseree
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2014, 05:41:41 PM »

ขอบคุณครับ
pee-cbr

Do the good thing for the social

mbkpit@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2014, 06:04:47 PM »

ไม่เคยใช้เลยตอบไม่ได้ เหอะๆ
เคยใช้แต่ ircติดรถ มิชาลินสปอตี้ และก็มาพิราลี่เดมอน
ต้องมองถึงภาพรวมนะครับ ว่าเราใช้งานแบบไหนยังไง
ผมเองขับรถใช้งาน ผมเลยเลือกพิราลี่
แต่ถ้าคนขับขี้เที่ยวอยากขับสนุกเวลาเข้าโค้งเค้าก็เลือก irc 003
ส่วนตัวผมเลือกที่ผมใช้งานครับ

teerawut99
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2014, 01:48:18 AM »

จัดiz003มาแล้วครับ คนละเรื่องกับตัวติดรถเลย รถพลิกง่ายไม่เหนื่อยครับ ทุกอย่างถูกใจมากครับ. ถ้ายางหมดเร็วกว่าที่คิดไว้  ตัวต่อไปคงเป็นสปอร์ตดรากอนครับ. อ้อ พอใส่สเตอร์16ฟันของน้าชล. รู้สึกว่าขับง่ายขึ้นครับ เสียแต่ต้องเอาตัวกันกระแทกแครงค์ออก.
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์