CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหรี่กระพิบ ติดบ้างไม่ติด แก้ยังไงดีครับ??  (อ่าน 2475 ครั้ง)
narawin
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 14, มกราคม 2014, 04:41:18 AM »

ไฟหรี่มันกระพิบอ่ะครับ  ติดบ้างไม่ติดบ้าง  ทำอย่างไรดีครับ?? l8 l8 l8

Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 14, มกราคม 2014, 04:48:37 AM »

สายไฟหรี่มันหลวมแน่เลยครับ เอามือคลำๆเข้าไปจับด้านในอะครับ แล้วกดๆหมุนๆมันหน่อย ก็ติดแล้วครับ แต่ถ้าทำไม่เป็นเอาให้ช่างศูนย์ทำเลยครับ แต่ถึงไฟมันเสียก็ไม่เป็นไรครับ ไฟหรี่ 10-20บาทก็มีครับ ผมใช้อยู่ 2ข้าง80บาทผมยังว่าแพงไปเลยครับ

narawin
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, มกราคม 2014, 04:52:13 AM »

ด้านในตรงไหนหว่าครับ??  พอดีใส่LEDอ้ะครับคู่ละ80เหมือนกัน   แต่ร้านอยุ่ไกลเลยยังไม่สะดวกไปซื้อใหม่
Zanarkand

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, มกราคม 2014, 04:57:54 AM »

อ่า ผมลองอธิบายดูละกัน ให้คุณมองไฟหรี่ก่อนครับ แล้วกะๆเอา คือมันจะอยู่ด้านหลังของไฟหรี่ครับ เอามือคลำๆเข้าไปหลังโคมไฟอะครับ มันจะเป็น กลมๆเล็กๆอะครับ หมุนขวาคือกวด หมุนซ้ายคือคลาย คุณก็ลองหมุนดูเลยครับ ถ้าหมุนได้ แสดงว่ามันหลวมอยู่ครับ งงไหมครับ  :-\

narawin
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, มกราคม 2014, 05:10:09 AM »

อ่า ผมลองอธิบายดูละกัน ให้คุณมองไฟหรี่ก่อนครับ แล้วกะๆเอา คือมันจะอยู่ด้านหลังของไฟหรี่ครับ เอามือคลำๆเข้าไปหลังโคมไฟอะครับ มันจะเป็น กลมๆเล็กๆอะครับ หมุนขวาคือกวด หมุนซ้ายคือคลาย คุณก็ลองหมุนดูเลยครับ ถ้าหมุนได้ แสดงว่ามันหลวมอยู่ครับ งงไหมครับ  :-\

ไม่งงครับ  เพราะผมก้หมุนออกมาเปลี่ยนเองอยุ่แล้ว 
Zanarkand

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, มกราคม 2014, 07:32:53 AM »

ถ้าไม่หาย ก็ต้องเช็คฟิวครับ กล่องฟิวอยู่ใต้เบาะคนขับครับ มันจะเป็นกล่องเล็กๆสีดำครับ เปิดฝาออกมา แล้วหยิบดูเลยครับว่าเส้นๆด้านในฟิวมันขาดจากกันไหม ถ้าขาดซื้อตามร้านอะไหล่ยนต์ทั่วไปถูกๆ หรือจะซื้อที่ศูนย์ก็ได้ครับ ราคาไม่แน่ใจ  >%REDD

narawin
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, มกราคม 2014, 06:35:52 PM »

ขอบคุนมากครับผม
aomzin
AOM-ZIN
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

CLUB นี้คือครอบครัวที่ 2 ของผม

ts_aomzin@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 28, มกราคม 2014, 08:36:10 PM »

:D ปัญหาเดียวกันครับ เมื่อก่อนผมก็เป็น แต่ผมมีวิธีแก้ไข ตามวิธีของผมนะ ลองทำดูเผื่อหาย

1.ให้ถอดหลอดไฟเลี้ยวที่กระพริบออกมา

2.ถ่างลวดตรงหลอดไฟออกครับ (เพราะขามันหลวมครับ)

3.ใส่กลับเข้าไปใหม่ สตาร์ทเครื่อง แล้วอาการที่คุณพบอาจจะหายไป l13

Don't lose hope, If you hope.
CBRs Club

- Slipknot -
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์