CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สเปรย์ฉีดโซ่ ตัวไหนดีครับ  (อ่าน 2252 ครั้ง)
สาวกสองล้อ Yasothon
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

สองล้อ คือ พาหนะที่นำไปสู่โลกแห่งอิสระภาพ

« เมื่อ: 11, มกราคม 2014, 08:30:23 PM »

ตอนนี้ ผมใช้ Sonax ฝาสีดำ ครับ การล่อลื่นก็ดีใช้ได้ครับ แต่ผมไม่ชอบตอนขับแล้ว มันจะดีดไปติดกับล้อ ทำให้เลอะน่ะครับ แล้วล้างออกยากมาก   :-\

ใครพอจะแนะนำ ยี่ห้อดีๆ ที่ฉีดแล้ว เวลาขับไม่ดีด หรือ ดีดน้อยกว่า Sonax บ้างครับ !weedwiew

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 11, มกราคม 2014, 10:47:36 PM »

ฉีดเสร็จก็หมุนล้อหน่อยให้น้ำมันดระเด็น แล้วก็เช็ดให้เรียบร้อยเวลาขับขับขี่จริงมันก็ไม่กระเด็นแล้วครับ <%6 <%6 <%6

Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"
I'm CBRsCLUB

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, มกราคม 2014, 07:16:06 PM »

ลองหาสเปรย์จารบีขาว Bosny กระป๋องสีฟ้ามาฉีดทับอีกทีดูนะครับ  ช่วยได้นะ  :D
chairat

Rotary Rocket

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, มกราคม 2014, 08:01:01 PM »

ลองหาสเปรย์จารบีขาว Bosny กระป๋องสีฟ้ามาฉีดทับอีกทีดูนะครับ  ช่วยได้นะ  :D

โหวตอีกเสียงครับ Sonax ดำ ใช้หล่อลื่นได้ดี ซึมเข้า ตามร่อง ข้อ ได้ง่าย แต่เพราะงั้น ทำให้มันกระเด็นง่าย ควรใช้ Bosny ฟ้า เคลือบอีกชั้นครับ

Bond_PCC
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, มกราคม 2014, 07:11:26 PM »

Bosny กระป๋องสีฟ้า โฮมโปร 59 ครับ ป๋องเล็กจัดมาแล้ว  >konan

Phongrapee

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, มกราคม 2014, 12:29:44 AM »

ผมเล่นของแพง Threebond Super Chain Lube ฉีดแล้วทิ้งไว้ประมาณ 5 นาที ก็ไม่กระเด็นแล้ว  !goodjob

ถึงไม่ใช่ Big Bike แต่ได้อารมณ์เหมือนขี่ Big Bike นะคร้าบบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์