CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังงั้มันผิดไหม๊ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!  (อ่าน 1557 ครั้ง)
aobzadee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 02, มกราคม 2014, 12:09:08 AM »

ตั้งด่านบริเวณทางโค้งเนี่ยตามกฏหมายมันผิดไหม๊ครับ

เมื่อวานขับรถๆไปสวดมนต์ข้ามปีที่สนามหลวงแล้วมาถึง4แยก แถวๆนั้นมีการก่อสร้างรถไฟฟ้าBTSเจ้าที่การก่อสร้างเลยเอาที่กันมาวางๆใว้

แถวๆทางตรงและโค้งทำให้ทัศนวิสัย ในการมองเห็นตอนเข้าโค้งเป็น0ผมกะจะเทโค้งอวดแฟนซะหน่อย

แต่ตอนนั้นคิดว่ามันมีการก่อสร้างอีกอย่างมีแต่ทราย+ทางโค้งที่มองไม่เห็นว่ามีอะไรที่อยู่ตรงทางออกก็เลยตัดสินใจที่จะ ไม่ทำไม่เสี่ยง  เดี๋ยวจะได้ไปจูบกับพื้นเข้า

พอออกมาจากโค้งได้เท่านั้นละทราบเพียบ+เจอด่าน ระยะประชิด ตามหน้าที่ของตำรวจครับขอดูใบขับขี่

ผมเลยถามว่าพี่ครับตั้งด่านเนี่ยอย่างน้อยต้องให้มองเห็น 150 เมตรไม่ใช่เหรอครับ

ตำรวจมองหน้าผมไม่ค่้อยพอใจแล้วก็ปล่อยไป

uppalux
I'm CBRsCLUB

uppalux production

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, มกราคม 2014, 12:35:01 AM »

ต้องมีป้ายสัญญาณส่องสว่างให้เห็นชัดเจน
ห้ามตั้งหัวโค้งหรือจุดอับที่มองไม่เห็น
มีการเตือนล่วงหน้าอย่างต่ำ 50 หรือ 150 เมตรไม่แน่ใจ
ต้องมีเจ้าหน้าที่ชั้นสัญญาบัตรควบคุมด้วย

น่าจะทำนองนี้
แต่ก็นั่นล่ะครับ ใครทำอะไรได้
เดี๋ยวหาว่ากวนเท้าเขาอีก
ก็พยายามพูดด้วยเหตผลครับ
ถ้าเห็นว่าจะเป็นด่านเถื่อน มากันสองสามคน ผมบิดผ่านทันที
ถ้าเห็นว่าเบื่อๆ ก็เข้าไป ทำเจี๋ยมเจี้ยม รับใบสั่งมา แล้วก็ไปถอนออกทีหลัง ไม่เสียตัง เรื่องจบง่ายกว่าครับ

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 02, มกราคม 2014, 12:45:20 AM »

http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=60088.0
 muummm muummm muummm

Dae289
อยากจะขับช้าๆ..แต่อารมณ์มันพาไป
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, มกราคม 2014, 03:29:46 AM »

ขอบคูณสำหรับข้อมูลครับ !goodjob !goodjob
ผมเจอด่านตรงที่กลับรถใต้สะพานเป็นประจำครับจะลองถามดูมั่งเพราะยังไงมันไม่ถึง 50 เมตรแน่นอนและไฟสัณญาณก็ไม่มีครับ l6

darkkorpong

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, มกราคม 2014, 11:24:09 PM »

ผิดแน่นอนจ้า ต้องพกกฏหมายจราจรและขีดข้อหาที่โดนบ่อยๆเอาไว้
Zero_2528
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, มกราคม 2014, 05:58:40 AM »

ยิ่งแสดงว่ารู้มาก ก็ยิ่งโดนมากๆครับ
สำหรับผมเอง ก็ครับๆอย่างเดียว
ไม่งันผมโดนยาวเลย รถแปลงทั้งคัน อิอิ
-2edSty1e
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, มกราคม 2014, 04:47:44 AM »

ผมก็เคยโดนครับไอ้ใต้สะพานเนี่ย  โดนเรื่องใส่รองเท้าแตะ  ผมหยิบโทรศัพท์ขึ้นมากำลังจะโทรเลย  ปล่อยสะงั้น  l11 แหม่  จะโบกทั้งทีให้มันกล้าๆหน่อยสิครับ  >som

uppalux

uppalux production

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, มกราคม 2014, 02:52:29 AM »

ผมก็เคยโดนครับไอ้ใต้สะพานเนี่ย  โดนเรื่องใส่รองเท้าแตะ  ผมหยิบโทรศัพท์ขึ้นมากำลังจะโทรเลย  ปล่อยสะงั้น  l11 แหม่  จะโบกทั้งทีให้มันกล้าๆหน่อยสิครับ  >som
*หยิบมือถือ
"เฮ้ย น้องทำอะไรน่ะ"
"อ๋อ โทรศัพท์ครับ โทรได้มั้ยครับ"
"โทรหาใคร"
"คุณลุงครับ"
"......."
"คุณเจ้าหน้าที่ครับ มีคนจะคุยด้วยครับ" ยื่นมือถือให้
เจ้าหน้าที่เดินไป ยืนตัวงอเป็นกุ้ง "ครับๆ ครับๆ " เดินกลับมา ส่งมือถือให้ "น้องไปเลย"

เป็นประจำ

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์