CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอแล้วเสียงดังบริเวณหน้ารถ !  (อ่าน 1972 ครั้ง)
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« เมื่อ: 01, ธันวาคม 2013, 06:50:45 AM »

(ในรูปคือ ผมพันเทปกาวเอาไว้แล้ว จริงๆมันเป็นพลาสติกอ่ะครับ ถอดออกมาได้ด้วย) ไอ้เจ้านี่แหละครับ ที่กล่าวถึง คือว่าเวลาขับ มันจะมีเสียงดังแกร่กๆๆ รัวเลยครับ ยิ่งรอบ5พันขึ้นไปจะดังมาก ผมเลยลองขับใช้รอบสูงๆแล้วลองจับมันแน่นๆดู ปรากฏว่ามันคือเสียงเจ้านี่จริงๆครับ ประมาณว่า พลาสติกมันหลวมครับ ไม่รู้ว่าหลวมได้ยังไงเหมือนกัน แต่ก็นะใช้งานมานานมากแล้ว คงจะเป็นไปได้ว่าพลาสติกเสื่อมรึป่าว

ผมเลยจัดการพันเทปกาวซะเลย ตอนนี้ก็เงียบละครับ

ลองดูครับ ถ้าใครได้ยินเสียงอะไรมันสั่นๆตลอดเวลา ลองถอดมาดูชิ้นนี้ก็ได้ครับ ว่าเป็นเหมือนผมรึป่าว ตอนนี้แฮปปี้ละครับ ขับแบบสบายหู  >SAFE$#

uppalux
I'm CBRsCLUB

uppalux production

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2013, 07:06:25 AM »

เยี่ยมครับ มีประโยชน์แน่นอนกับคนที่คิดว่าเรือนไมล์สั่น แต่จริงๆ แล้วไม่ใช่
ผมยังไม่เคยเป็นที่ตรงนี้นะครับ แต่จะจำไว้

พิมพ์ภาษาไทยให้ถูกต้องกันเถอะครับ เลิกใช้ภาษาวัยรุ่นในการสื่อสาร :)
Zero_2528
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2013, 10:13:00 PM »

รถผมเวลาขี่ก็ดังเหมือนกัน CBR 150R คาร์บู ดังตามการเร่งเครื่องเลยนะครับ
ฟังตั้งนาน ได้ยินมาจากข้างหน้า ถอดหาตั้งนานก็ยังได้ยินอยู่ โมโหเอามือทุบฝาถังน้ำมัน
เงียบเลยครับพี่น้อง สรุปดังที่ฝาถังน้ำมันนะครับถ้าจะหลวมงงเลย ประมาณว่าปิดไม่สนิท ดังอีกก็ทุบมันอีก
หายดังล่ะครับ
winner987
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2013, 10:34:05 PM »

รถผมก็มีเสียงอะไรเกินมาอยู่เสียงหนึ่ง เสียงแกร็กๆๆๆๆ ตอนเร่งเครื่องนี่ล่ะ

ตอนแรกสงสัยว่าเป็นเสียงโซ่ราวลิ้น แต่พอลองปรับดูก็ไม่หาย เหมือนจะไม่ใช่สาเหตุ

ตอนนี้ก็ยังดังอยู่ และยังคงงงต่อไป สังสัยว่างๆต้องรื้อมาพันเทปกาวทั้งคัน เอาแบบไม่ให้มีอะไรสั่นได้เลย l6

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2013, 10:40:41 PM »

ของผมไม่มีเสียงอ่ะ แต่แตกเลยครับ !cry! !cry! !cry!

CHAN007
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2013, 08:34:52 AM »

ของผมไม่มีเสียงอ่ะ แต่แตกเลยครับ !cry! !cry! !cry!

นอกเรื่องนะครับ (รถท่านนี้ขนาดนานแล้ว ดูรูปไม่เต็มคันยังสวยมากเลยครับ) ดูแลรถได้สุดยอด !goodjob !goodjob
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์