CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้คับ  (อ่าน 1007 ครั้ง)
thekop
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ถ้าไม่เริ่ม ก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่!

« เมื่อ: 16, พฤศจิกายน 2013, 05:16:48 PM »

คือจะอัฟไซค์ยางหลังเป็น140 แล้วถ้าเราไม่เพิ่มไซค์ยางหน้าเปลี่ยนแต่หลัง จะอันตรายมากน้อยไหมคับ ช่างศูนย์บอกมาว่าเปลี่ยนแค่หลังพอ หน้าไม่ต้องเปลี่ยนมันใหญ่กว่ากันเล็กน้อย ว่างั้น ;)

ขอบคุณล่วงหน้าคับ..

Shinomaru
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2013, 12:18:59 AM »

ไม่มีปัญหาคับ ผมก็เคยเปลี่ยนแต่ยางหลัง ก็ขี่ได้ปกติดีคับ ยังไงรอผู้รู้ตอบก็ดีคับ  <%6

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2013, 12:34:12 AM »

ขนาดยางไม่ได้เป็นสาเหตุหลักที่ทำให้เกิดอุบัติเหตุนะครับ ทำความเข้าใจเสียใหม่ แต่อยู่ที่สติของผู้ขับขี่มากกว่าครับ ไม่ว่าจะใส่ยางแบบไหน ถ้าขับขี่โดยประมาณก็มีโอกาสเกิดอุบัติเหตุสูงครับ

thekop
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ถ้าไม่เริ่ม ก็ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่!

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, พฤศจิกายน 2013, 12:38:12 AM »

;) โอเคคับ ผมเก๊ตแล้วครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์