CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีทำควาทสะอาดคราบน้ำมันหล่อลื่นโซ่กระเด็นใส่ล้อหลัง  (อ่าน 1493 ครั้ง)
aoom0964
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2013, 02:01:40 PM »

ตามหัวข้อเลยครับเพื่อนๆเอาไรล้างกันครับจะปล่อยไว้นานชักไม่เข้าท่าแล้วแฮะ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2013, 02:21:42 PM »

ถ้ามันกระเด็นก็เอาผ้าเช็ดสิครับ ปกติหยอดน้ำมันโซ่เสร็จแล้วเค้าก็มักจะหมุนล้อให้น้ำมันกระเด็นแล้วก็เช็ดเลยนะ เวลาเราเอารถไปใช้งานจริงมันก็จะได้ไม่กระเด็น <%6 <%6 <%6

ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2013, 03:33:30 PM »

น้ำมันหล่อลื่นแบบไหน ยี่ห้ออะไรครับมันถึุงกระเด็นขนาดนั้น
o_extreme
... Nobody knows who I really am ...
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เ ห นื่ อ ย ใ จ . . .

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2013, 03:51:54 PM »

น้ำมันสน น้ำมันซักแห้ง เอาผ้าชุบแล้วรูดล้อได้เลยครับ

if u can't b a good example , u should  b a horrible warning
nutdeb
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

nutdeb@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2013, 08:59:57 PM »

ผมใช้ Muc-off ครับ แพงหน่อย แต่ใช้ได้เป็นชาติ เด่วนี้ตัวเลือกอื่นก็มีราคาย่อมเยาว์  ลองหาข้อมูลดูครับ ส่วนวิธีบ้านๆ ผมไม่แน่ใจรอท่านอื่นตอบละกันนะครับ  :P
aoom0964
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2013, 01:53:05 PM »

ผมใช้ตัวที่เป็นกระป๋องสเปรยฉีดอะครับกระป๋องสีดำของ เวลลอย ทีแรกไม่ได้สังเกตุใช้บ่อยเข้ารู้สึกว่าฝุ่นเริ่มเกาะติดมากขึ้นเวลาล้างก็เริ่มจะไม่ออกเห็นคราบฝุ่นเกาะตรงขอบล้อหลังจากล้างเสร็จอะครับตอนเปียกไม่เห็นแต่พอแห้งเห็นชัดเลยครับเลยอยากรู้ว่าพอจะเอาอะไรชุบแล้วขัดได้ใหมกลัวว่าใช้น้ำมันเช็ดกลัวสีล้อจะด่างเอาอะครับ
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2013, 02:16:54 PM »

ผมใช้ตัวที่เป็นกระป๋องสเปรยฉีดอะครับกระป๋องสีดำของ เวลลอย ทีแรกไม่ได้สังเกตุใช้บ่อยเข้ารู้สึกว่าฝุ่นเริ่มเกาะติดมากขึ้นเวลาล้างก็เริ่มจะไม่ออกเห็นคราบฝุ่นเกาะตรงขอบล้อหลังจากล้างเสร็จอะครับตอนเปียกไม่เห็นแต่พอแห้งเห็นชัดเลยครับเลยอยากรู้ว่าพอจะเอาอะไรชุบแล้วขัดได้ใหมกลัวว่าใช้น้ำมันเช็ดกลัวสีล้อจะด่างเอาอะครับ
ผมใช้ซันไลต์ กลิ่นสเตอเบอร์รี่ครับ หาซื้อง่าย ใช้ได้จริง แถมกลิ่นสตอเบอร์รี่ด้วย

เครดิตรูปจากเว็บthaiunbox.com

aoom0964
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2013, 08:20:46 PM »

ขอบคุณงับลองจัดดูสักรอบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์