CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอา ก้านมือเบรค ก้านมือครัช cbr 150 มาใส่ cbr250 ได้มั้ย  (อ่าน 2663 ครั้ง)
bird_manic
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 26, ตุลาคม 2013, 03:56:05 PM »

เอา ก้านมือเบรค ก้านมือครัช cbr 150 มาใส่ cbr250  ได้มั้ย
คือไปลองกำๆบีบๆ แล้วรู้สึกถนัดมือมากกว่า ครับ

ปล.ส่วนตัวไม่ชอบก้านเบรคแต่งcnc

ใครเคยลองบ้าง ???

สาวกสองล้อ Yasothon
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

สองล้อ คือ พาหนะที่นำไปสู่โลกแห่งอิสระภาพ

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2013, 03:03:21 PM »

!wanwan !wanwan
ไม่รู้เหมือนกันครับ ไม่เคยลอง แต่ถ้า รูสลัก ต่างๆเหมือนกันก็ไม่หน้าจะมีปัญหา นะครับ

haiedition
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

dr_kent13@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2013, 07:33:27 PM »

ถ้าใส่ ใส่ได้ครับ แต่ เซ็นเซอร์ที่มือคลัช จะ ไม่ทำงานนะครับ เพราะที่ปลายมือคลัช จะมีเซ็นเซอร์ อยู่ คือ ถ้าเราเกิดเข้าเกียร์ไว้ แล้ว สตาร์ ถ้าคลัช์เดิมจะ ตัดทำให้สตาร์ไม่ติด แต่ถ้า เอา ของ 150 มาใส่เซ็นเซอร์มันจะไม่ตัดพอสตาร์ท มัน จะ โดดไปนิดนึงแล้ว ดับ ถ้าไม่มีสติ อาจจะล้มได้   (ใส่ได้ แต่ต้องระวัง อย่าเข้าเกียร์ทิ้งไว้)

เป็นตัวของตัวเองดีที่สุด
ช.อ๊บท่าหลวง
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2013, 11:08:45 PM »

ถ้าใส่ ใส่ได้ครับ แต่ เซ็นเซอร์ที่มือคลัช จะ ไม่ทำงานนะครับ เพราะที่ปลายมือคลัช จะมีเซ็นเซอร์ อยู่ คือ ถ้าเราเกิดเข้าเกียร์ไว้ แล้ว สตาร์ ถ้าคลัช์เดิมจะ ตัดทำให้สตาร์ไม่ติด แต่ถ้า เอา ของ 150 มาใส่เซ็นเซอร์มันจะไม่ตัดพอสตาร์ท มัน จะ โดดไปนิดนึงแล้ว ดับ ถ้าไม่มีสติ อาจจะล้มได้   (ใส่ได้ แต่ต้องระวัง อย่าเข้าเกียร์ทิ้งไว้)

ใช่เลยคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์