CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งครับ เชียงใหม่มีแต่ตัวโชว์ ไม่มีของเลย  (อ่าน 3518 ครั้ง)
EmGee
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

CBR White

« เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 01:15:20 AM »

จากกระทู้เดิมที่ผมบอกว่าจอง CBR150R สีขาวไว้ แล้วรอเช็คเอกสาร (อันนี้เข้าใจผิดน่ะครับ ไม่ใช่เอกสารอะไร แต่เช็คสต๊อกรถต่างหาก)
รอถึงตอนนี้ เซลที่คุยไว้ที่BWท่าแพยังไม่โทรมาซักที ก็เลยตัดสินใจไปนิยมพาณิชย์ข้าง ม.ฟาอีสเทิร์น เห็นเซลบอกว่ามีรถให้ลองขี่อยู่
เข้าไปปุ๊บ ไปเจอเซลที่ศูนย์ BW ย้ายมาอยู่ที่นี่ ผมกับแม่ก็เดินเข้าไปคุยเกี่ยวกับ ลองขี่รถเนี่ยแหละ ปรากฏว่า CBRไม่มีให้ลองครับ
มีแต่ MSX ,ZoomerX,Vespa Scooter ส่วนท่าแพมีให้ลอง CBR500และCB500F (แต่ทิตที่แล้วเซลบอกว่าไม่มีรถให้ลอง -*-)
ไม่เป็นไร MSX ก็ได้ขอลองหน่อย พี่เซลชื่อ ชานนท์ ทักทายและคุยด้วยอย่างดีครับ เขาเดินไปเช็ครถให้
แต่ปรากฏว่า รถทดลองนั้นจะใช้จัดงาน เพิ่งให้เขาลองขี่ไป ตอนนี้เอาไปเช็คสภาพเตรียมจัดงานแล้ว  @#%$( กำ...ไม่ได้ขี่ซักที
ก็เลยบอกแม่ว่า ไม่ลองละ จองเลยก็แล้วกัน ถามเซลชานนท์ เซลก็บอกว่า เช็คสต๊อกแล้ว ไม่มี CBR150R เลย ซักสีเดียว  l12 ในนั้นเหลือสีขาวอยู่คันนึง
แต่เป็นตัวโชว์ ให้ไม่ได้  l8 รถจะเข้าอีกทีพร้อม CBR300 ประมาณต้นเดือน พ.ย.  l8 อดเลยครับ จากรอ1อาทิตย์ ตอนนี้ต้องรออีกเกือบเดือน
โทรไปถามที่นิยมท่าแพ ก็ได้คำตอบเดียวกัน หมดสต๊อก ขาดตลาด

ปล. ไม่มีอะไรหรอกครับ เซ็ง อยากระบาย  l11 ขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาอ่านครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 01:22:58 AM »

คิดในทางที่ดีไว้ ของเค้าดีเลยขาดตลาดนะ ส่วนตัวรอดูcbr350(ขำๆนะ) l11 l11 l11

EmGee

CBR White

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 01:24:59 AM »

นิดนึงครับ

ค่ายเขียว อะไหล่แพง + หายากจริงเหรอครับ  ???
StrikeFreedom
จ่ายเฉพาะ ด่านรู้ใจ
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

เห็นตูเป็นลาว จับเช้า จับเย็น

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 01:42:44 AM »

ที่เชียงใหม่หนักกว่าขอนแก่นแฮะ :o :o :o

digimon
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 01:47:38 AM »

:-\ ผมซื้อที่ฮอนด้าแสงชัยลำพูน ผมก็รอหนึ่งเดือนนะครับผม

nutdeb
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

nutdeb@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 05:02:25 AM »

เคยคุยกับพวกร้านขายครับ เค้าบอกว่า พวกรถใหญ่ เค้าจะไม่ค่อยสั่งมาสต๊อก นอกจากจะโดน บริษัท ยัดมาให้ เพราะมันขายยาก(อันนี้ผมคิดว่าแล้วแต่ร้าน)

รอดู ตัว 300 ออกมาละกันครับ เพื่อถูกใจกว่า ได้ 300 ไปขี่หล่อๆ  !goodjob
EmGee

CBR White

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 05:17:29 AM »

เคยคุยกับพวกร้านขายครับ เค้าบอกว่า พวกรถใหญ่ เค้าจะไม่ค่อยสั่งมาสต๊อก นอกจากจะโดน บริษัท ยัดมาให้ เพราะมันขายยาก(อันนี้ผมคิดว่าแล้วแต่ร้าน)

รอดู ตัว 300 ออกมาละกันครับ เพื่อถูกใจกว่า ได้ 300 ไปขี่หล่อๆ  !goodjob

โหยย ทางบ้านให้เอา Wave 110 ครับ  :P อ้อนวอนอยู่นานกว่าจะได้ 150cc เพราะทางบ้านมีความเชื่อเดิมๆว่า
มอไซ cc ยิ่งเยอะยิ่งแรง(ก็จริง แต่ถ้าบิดน้อยก็มาน้อย บิดมากก็มามาก จริงไหมครับ)
คงไม่มีทางได้ตัว 300 หรอกครับ

ตอนนี้ผมต้องใช้รถไปเรียนด้วย คิดไม่ตกว่าจะเปลี่ยนใจไปเอา MSX ดีไหม...  >%REDD
jamesgot
not the best but also not the worst
I'm CBRsCLUB

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 05:41:40 AM »

ถ้า 300 มาจริงๆนี่  l11 ;D

ชื่อ เจมส์ ครับ เรียนศิลปศาสตร์ ENG อยู่ เทคโนราชมงคล โคราช                ฝากตัวด้วยนะครับ ^^
dobenoo

ต้อม NKR (นินจาคลองรังสิต)

« ตอบ #8 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 08:45:57 AM »

ที่ปทุมมีของตลอดเลยครับ ผมแวะเข้าไปดู เมื่อวันที่9ตค. เซลบอกมีรถเลยทั้ง150-250ทุกสี ผมกะเข้าไปดูเฉยๆเลยจัดเลยครับ 150ครับ !goodjob

สิ่งใดกันเล่า...ที่ทำให้เราเป็นมนุษย์ "

Uploaded with ImageShack.us
Zephiroth
แซงได้แต่อย่าปาดหน้า..!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 10:22:56 AM »

โหยย ทางบ้านให้เอา Wave 110 ครับ  :P อ้อนวอนอยู่นานกว่าจะได้ 150cc เพราะทางบ้านมีความเชื่อเดิมๆว่า
มอไซ cc ยิ่งเยอะยิ่งแรง(ก็จริง แต่ถ้าบิดน้อยก็มาน้อย บิดมากก็มามาก จริงไหมครับ)

ตอนนี้ผมต้องใช้รถไปเรียนด้วย คิดไม่ตกว่าจะเปลี่ยนใจไปเอา MSX ดีไหม...  >%REDD

ใช้รถไปเรียนด้วย ไม่ต้องเอาหรูไป มันเป็นที่หมั่นไส้(รถเราหล่ออ่ะ) เดี๋ยวจะเป็นรอยเปล่าๆ
ใช้แค่รถธรรมดาทั่วไปนี่แหละพอแล้ว ไม่ต้องเป็นจุดสนใจ

nutdeb

nutdeb@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 02:54:02 PM »

ยังเรียนอยู่ด้วย ผมว่า MSX ก็พอแล้วครับ ผมอยู่เชียงใหม่เหมือนกัน ก็เห็นวัยเรียนขี่กันเยอะนะ ของแต่ง MSX ค่อนข้างจะเยอะเลยทีเดียว ถ้าไม่อยากรอก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ
sd.sd48@gmail.com

« ตอบ #11 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 04:58:07 PM »

ที่พระโขนงมีใม่ขาดครับเช็กเอกสารรับรถ2ชั่วโมง ช่างแนะนำวิธีการใช้ขับกลับบ้านใด้เลยครับ
EmGee

CBR White

« ตอบ #12 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 05:35:02 PM »

ยังเรียนอยู่ด้วย ผมว่า MSX ก็พอแล้วครับ ผมอยู่เชียงใหม่เหมือนกัน ก็เห็นวัยเรียนขี่กันเยอะนะ ของแต่ง MSX ค่อนข้างจะเยอะเลยทีเดียว ถ้าไม่อยากรอก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ

อ่า ไม่เถียงครับ และผมรู้ว่ามันพอ แต่ให้ใช้ของที่ไม่ชอบ ไม่มีความสุขหรอกครับ  l1
-------------------------------------------------------------------------------------------------

วันนี้ตื่นเช้ามา ลุงเดินเข้าห้องมาบอกว่า ภายใน1-2วันนี้รอเซลโทรมาคุยเรื่องรถ
แล้วเอาเอกสารไปให้เซลเลย เผลอๆอาจได้ทันที หรือภายใน1-2อาทิตย์  !wanwan  !wanwan
eakk
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 03:48:52 AM »

ไปดูร้านตรงข้ามตลาดหางดงยังครับ เมื่อวันก่อนขับรถผ่าน เห็นมี cbr150i สีขาวจอดเด่นเป็นสง่ากลางร้านอยู่คันนึง
EmGee

CBR White

« ตอบ #14 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 04:14:40 AM »

ไปดูร้านตรงข้ามตลาดหางดงยังครับ เมื่อวันก่อนขับรถผ่าน เห็นมี cbr150i สีขาวจอดเด่นเป็นสง่ากลางร้านอยู่คันนึง

ผมอยู่เส้นต้นยางครับ โซนนั้นไม่ได้ไปดู  l1
dokyoku
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 05:17:38 AM »

เหมือนกันคับ ผมไปถามมาเขาก็บอกว่า ของหมด ต้องสั่งเอา รอนาน !sadsad
แต่พ่อผมหาร้านแถวโซนอำเภอรอบๆของยังเหลืออยู่นะคับ ;D
ผมไปจองมาแล้ว เด๋วรอเงินครบสิ้นเดือนนี้จะไปถอยมาเบย !hoehoe
ผมจองสีขาว ที่ อำเภอเชียงดาวอ่ะคับ แถวบ้านพอดี !goodjob
Daeng_Mistine
ผมรักเมียครับ
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #16 เมื่อ: 14, ตุลาคม 2013, 05:38:04 AM »

ชอบใจตรงประโยคที่ขีดเส้นใต้นี่ล่ะครับ

มาจริงๆรึนี่ CBR300  >SAFE$#

ถนนไม่ใช่สนามแข่ง...ไม่ต้องแรงก็ได้มั้ง !!!
EmGee

CBR White

« ตอบ #17 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2013, 01:11:39 AM »

ชอบใจตรงประโยคที่ขีดเส้นใต้นี่ล่ะครับ

มาจริงๆรึนี่ CBR300  >SAFE$#

75% ครับ แต่นี่มันก็กลางเดือนแล้ว ถ้าจะเข้า พย. จริงๆ น่าจะเปิดตัวก่อนแล้วประกอบรถรอส่งอย่างเดียว  handsom แต่นี่ไม่เห็นแม้แต่เงา...  l12 จะมาจริงๆรึเปล่าก็ไม่รู้
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

CBR 150i สีขาว หมดสต๊อก กำลังมองหาตัวแทนจำหน่ายที่มีรถเหลืออยู่และดึงมาให้ครับ  cryyyyy การรอเนี่ยมันทรมานจริงๆ  cryyyyy
JesusRG
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2013, 06:13:43 AM »

*^%# ลองไปดู นัติมอเตอร์ หน้าสารพัดช่าง ยังอ่าคับ
dobenoo

ต้อม NKR (นินจาคลองรังสิต)

« ตอบ #19 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2013, 07:50:26 AM »

วันไหนไม่ได้ขี่นี้มันนอนไม่หลับจริงๆ555 รีบๆออกมานะครับ !goodjob

สิ่งใดกันเล่า...ที่ทำให้เราเป็นมนุษย์ "

Uploaded with ImageShack.us
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์