CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันพอจะมีโอกาสหรือเปล่าครับ <เรื่องสติกเกอร์คลับ>  (อ่าน 1916 ครั้ง)
aobzadee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 10:45:39 PM »

คือแบบว่าผมก็เป็นสมาชิกบอร์ดมาสักระยะแล้ว ถึงจะไม่นานก็ตามที เคยเห็นหลายๆกระทู้ที่ตั้งถามเรื่องสติกเกอร์คลับ ว่าถ้าอยากจะได้จริงๆต้องไปมิทติ้งกับทางคลับบ่อยๆ

จนทางพวกพี่ๆเห็นว่ามาบ่อยแลืวถึงจะให้สติกเกอร์คลับ

แล้วยังงี้คนที่ทำงาน วันละ12ช.ม ตลอด 7วัน  แทบไม่มีเวลาไปใหนเลย พอจะมีโอกาสได้สติกเกอร์ทางคลับหรือเปล่าครับ ผมก็อยากไปมิ้ทติ้งเหือนกันนะครับแต่ไม่มีเวลาเลย

!dead

Tung2531

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 10:56:16 PM »

ผมด้วยคับ อยากได้ทั้งสติ๊กเกอร์ ทั้งเสื้อ

สายลมกับสองล้อ
ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 10:59:57 PM »

ถ้าให้ตอบตรงๆเลยคงจะไม่ได้ครับ จริงๆก้อเป็นแค่สัญลักษณ์ที่บอกให้รู้ว่าเป็นคนของกลุ่มนี้
ใครทำไม่ดีจะได้ตักเตือนกันถูก เพราะรู้จักพบปะพูดคุยกันอยู่ ความรู้สึกที่อยากได้ก้อพอเข้าใจนะครับ
แต่ไม่มีก้อไม่เป็นไรนี่ครับ มีอะไรปรึกษากันทางนี้ก้อได้  หรือถ้าเหงาๆหน้าห้องแชทมาพูดคุย
ทำความรู้จักกันได้ครับ  ผมพูดแค่ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ  :-*

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2013, 12:38:35 AM »

คือแบบว่าผมก็เป็นสมาชิกบอร์ดมาสักระยะแล้ว ถึงจะไม่นานก็ตามที เคยเห็นหลายๆกระทู้ที่ตั้งถามเรื่องสติกเกอร์คลับ ว่าถ้าอยากจะได้จริงๆต้องไปมิทติ้งกับทางคลับบ่อยๆ

จนทางพวกพี่ๆเห็นว่ามาบ่อยแลืวถึงจะให้สติกเกอร์คลับ

แล้วยังงี้คนที่ทำงาน วันละ12ช.ม ตลอด 7วัน  แทบไม่มีเวลาไปใหนเลย พอจะมีโอกาสได้สติกเกอร์ทางคลับหรือเปล่าครับ ผมก็อยากไปมิ้ทติ้งเหือนกันนะครับแต่ไม่มีเวลาเลย

!dead
เมื่อใด คุณติดสติ๊กเกอร์แล้ว จงเพิงระลึกไว้เสมอน่ะครับ ว่าคุณก็เป็นส่วนหนึ่งของคลับแล้ว ถึงแม้จะเป็นสติ๊กเกอร์คลับ หรือ เวปไซค์ก็ตาม เพราะชะนั้น กรุณาเคารพกฎ กติกา และมารยาททางสังคม และกฎจราจร ด้วยน่ะครับ เพราะถ้าเมื่อไรคุณทำผิด แม้มันจะเล็กน้อย แต่เราไม่รู้ว่าคนอื่นเค้าจะมองยังไง ถ้มันเสีย มันจะเสียทั้งกลุ่มครับ ที่นิอยู่กันแบบพี่ๆ น้องๆ มีปัญหาไรคุยกันได้ครับตรงๆ คุณมีสติ๊กเกอร์ติดรถ ก็เหมือนมีอะไรมาค้ำคอคุณไว้ให้รักษาชื่อ เสียงของกลุ่มน่ะครับ เพราะคำว่ากลุ่ม หรือ คลับ ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนก็ตาม ถ้าใจรัก ชอบในสิ่งเดียวกัน มีสติ๊กเกอร์คลับติดรถแล้ว ไม่ว่าจะสติ๊กเกอร์กลุ่ม หรือ สติ๊กเกอร์เวป คุณก็คือ พี่ น้อง ของเราครับอีกอย่าง ที่ทางเราให้สติ๊กเกอร์ยาก ไม่ใช่ว่าหวงน่ะครับ เราแค่ต้องการให้มาทำความรู้จัก คุ้นเคย กันสะมากกว่า ที่จะมาเอาสติ๊กเกอร์แล้วก็หายไปเลยครับ คำว่าเพื่อน พี่ น้อง มันมีค่ามากกว่า สติ๊กเกอร์แค่แผ่นเดียวครับ...

ส่วนสมาชิคท่านใดต้องการจะสมัครสมาชิคคลับนั้น มีกฎ เกณฑ์ดังนี้ครับ
1.ข้าพเจ้าจะยอมรับกฏระเบียบที่มีในขณะนี้ และ ที่จะมีขึ้นในอนาคต
2.ข้าพเจ้าจะใช้ข้อมูลในการสมัครสมาชิกเป็นข้อมูลจริง และ ยินยอมให้ตรวจสอบได้
3.ข้าพเจ้าจะเคารพความคิดเห็นของผู้อื่น และ จะไม่พูดถึงผู้อื่นด้วยคำที่ไม่สุภาพ
4.ข้าพเจ้าจะไม่โพสพาดพิง, วิจารณ์ ในเรื่องที่เกี่ยวข้องกับ การเมือง, ชาติ, ศาสนา, พระมหากษัตริย์
5.ข้าพเจ้าจะไม่โพสกระทู้ หรือ ข้อความที่จะก่อให้เกิดความแตกแยกในที่แห่งนี้
6.ข้าพเจ้าจะยินยอมให้ทำการลบ, ล็อคกระทู้หรือโพสที่ทีมงานเห็นสมควรว่าควรจะลบ, ล็อคโดยยึดหลัก ตามกฏ ระเบียบ หรือ จากเหตุการณ์เฉพาะหน้าที่มีผลเสียทั้งทางตรงและทางอ้อม
7.ข้าพเจ้าจะไม่โพสขายของผิดกฏหมาย หรือ รูปภาพที่ผิดศิลธรรม
8.ข้าพเจ้าจะไม่โพส ดูถูก ด่าทอ รถของค่ายอื่นๆ ที่อาจก่อให้เกิดความเข้าใจผิดได้
8.บทความ ข้อความ และ รูปภาพทั้งหมดที่ถูกโพสขึ้นทางผู้ดูแลไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง หากเกิดปัญหาในเรื่องลิขสิทธิ์ ผู้โพสจะต้องรับผิดชอบเอง ไม่เกี่ยวกับทางเว็บไซด์ และ ผู้ดูแล
9.คำตัดสินของทีมงาน www.CBRsCLUB.com ถือเป็นสิ้นสุด
10.อายุ 20ปี ขึ้นไป

อาจจะยาวไปหน่อยน่ะครับ พอดีเพิ่งประชุมกันมาเมื่อวันเสาร์ ก็เลยเอามาลงให้อ่านด้วยครับ ขอบคุณครับ

ตามที่พี่เมย์เขียนไว้เลยครับ

หมาดำ
"มิตรภาพที่ดี มีอยู่ในจิตสำนึก"
CBR Commando

"เราจะเป็น...ตำนาน..และอมตะ555"

nat_wave125@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2013, 02:06:23 AM »

ผมทำงานวันละ24ชั่วโมงครับ 12ชั่วโมงทำงานประจำ 12ชั่วโมงทำงานให้ครอบครัวครับ แต่วันเสาร์ผมจะให้ครอบครัว 8ชั่วโมงครับ อีก4ชั่วโมงผมเอาไปให้พี่ๆน้องๆที่คลับอาจจะไม่ทุกเสาร์แต่ก็พยายามเอาไปให้เรื่อยๆครับ
ทำอย่างนี้มา3ปีกว่าสติ๊กเกอร์คลับผมได้หลังจากเข้าคลับมาได้ ประมาณ1ปี6เดือน นานกว่าสมาชิกรุ่นใหม่ๆเดี๋ยวนี้อีกครับ

"เพื่อชีวิตติดล้อ..ขอแค่เศษสตางค์..เติมน้ำมัน น้ำเมาาาาาาาา..."
aobzadee

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2013, 03:08:52 PM »

:(
ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2013, 03:37:06 PM »

ไม่ใช่ว่าเรื่องเยอะน่ะครับที่เป็นแบบนี้ แต่เราอยากให้มั่นใจว่าคนที่ได้ไปนั่นพร้อมแล้วจริงๆ
เพราะที่ผ่านมาการได้สติ๊กเกอร์ไปง่ายๆ บางคนได้แล้วก็หายไปเลยไม่มามิตติ้งอีก
บางคนได้ไปแล้วไปทำตัวบนท้องถนนไม่เหมาะสม  หรือไปอยู่ในสังคมสองล้ออื่นแล้วทำตัวไม่ดี
เช่นหลอกขายของ ฯลฯ ซึ่งทำให้เสียมาถึงเราได้ แต่อย่าคิดน้อยอกน้อยใจครับเพราะความเป็น
เพื่อนไม่ต้องมีเครื่องหมายใดๆมาตีตราบอก
ขอแค่คุณเปิดใจรับในความเป็นเรา
และคิดเสมอว่า วันนี้เราอยู่กลุ่มนี้เราทำอะไรให้กลุ่มหรือยัง และถึงคุณจะไม่มีสติ๊กเกอร์
คุณก็ยังขับรถไปเที่ยวกับพวกเราได้เฉกเช่นเดียวกับสมาชิกคนอื่นๆโดยไม่มีได้รับการปฏิบัติ
แบบแตกต่าง ขอบคุณครับ
pee-cbr
I'm CBRsCLUB

Do the good thing for the social

mbkpit@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2013, 04:39:11 PM »

ผมมันก็ทำงานครับ บางเสาร์ก็ไม่ได้เข้า เข้าบ้างไม่เข้าบ้าง แต่ขอให้เราเข้าไปเพื่อจุดประสงค์ของการพบประพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นดีกว่า ที่เราจะไปยึดติดว่าเราเข้าไปเพื่อไปเอา สติ๊กเกอร์ครับล

อยู่ไปเรื่อยๆเดี๋ยวพี่ๆเค้าก็ใจอ่อนเองแหละครับ สู้ๆครับ แล้วได้ไปอย่าหายนะครับ ถึงไม่เข้าคลับก็เข้ามาคุยในบอร์ดเว็บบ้างครับ

aobzadee

« ตอบ #8 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2013, 02:19:53 AM »

ไม่ไปใหนละครับเพราะมีปัญหาทีไรเข้ามาถามก็ตอบปัญหาได้หมด  <%6
Nimxz

แต่งตัวน่ากลัว..ออกตัวน่ารัก \(^0^)/

« ตอบ #9 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2013, 01:01:05 AM »

อย่าซีเรียสเรื่องสติ๊กเกอร์ไปเลยค่ะ เราคนขี่รถเหมือนกัน เจอหน้าก็แค่พยักหน้าบีบแตรทักทายกันบ้าง เป็นมารยาททางสังคมของคนสองล้อ มีน้ำใจให้กับเพื่อนร่วมทาง แค่นั้นก็น่าจะโอแล้วนะคะ  <%6
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์