CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจะทำสีถังมาอ่านไว้ครับ !!  (อ่าน 2933 ครั้ง)
Zanarkand
Super sport & Touring
I'm CBRsCLUB

Zanarkand@windowslive.com
« เมื่อ: 02, ตุลาคม 2013, 11:02:09 PM »

คือสืบเนื่องจากเอารถไปทำที่อู่แห่งหนึ่ง แล้วเค้าทำถังผมเป็นรอย จากนั้นเค้ารับผิดชอบด้วยการไปทำสีให้ใหม่ทั้งถัง ก็ออกมาสวยครับ งามดี ใหม่เอี่ยม แต่ว่า หลังจากใช้รถไปได้เพียง1อาทิตย์ ระหว่างขับรถได้ยินเสียง ปั่ก ! จากในถังน้ำมัน แล้วพอมองที่เกจ์น้ำมัน พบว่าเหลือ1ขีด (จากเดิม4ขีด) แล้วก็มีเสียง ก๊อกแก๊ก ตลอดทางจนกลับบ้าน แน่นอนล่ะ ผมรู้เลยว่าลูกลอยหักแน๊นอนครับ เอาเข้าศูนย์บริการด่วน สั่งลูกเลยด่วนมา1ชิ้น ราคา7xx เหตุการณ์นี้สอนให้รู้ว่า ควรเช็ดอย่างละเอียดก่อนที่จะรับของครับ

chairat
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

Rotary Rocket

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, ตุลาคม 2013, 11:51:05 PM »

ผมก็เป็นครับ ของผม ตัวคาร์บู พ่นเอง ทำพังเองกับมือเลย ได้บทเรียนเลย หลังจากนั้น จะพ่น ถอดออกก่อนหมดเลยครับ  :fdwrt

type96
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2013, 01:39:11 AM »

ช่วยเพิ่มรายละเอียดหน่อยได้ไหมครับ พอดีผมไม่ค่อยเข้าใจว่ามันเกี่ยวข้องอะไรกับการทำสีอ้ะครับ ไม่ได้กวนนะครับ แต่ไม่เก็ทจริงๆ ขอข้อมูลเพิ่มเผื่อไว้เป็นวิทยาทานอ้ะครับ  <%6
konraikar01

konraikar_raikar@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2013, 02:29:32 AM »

ช่วยเพิ่มรายละเอียดหน่อยได้ไหมครับ พอดีผมไม่ค่อยเข้าใจว่ามันเกี่ยวข้องอะไรกับการทำสีอ้ะครับ ไม่ได้กวนนะครับ แต่ไม่เก็ทจริงๆ ขอข้อมูลเพิ่มเผื่อไว้เป็นวิทยาทานอ้ะครับ  <%6

ช่างอาจจะไม่เต็มใจทำมั้งพี่งานไม่ได้ตัง ทำชุ่ยๆ ขนาดเสียตังยังเจอเลยบางที  :fdwrt

4UN
หล่อไว้ก่อน ใครเเซง ช่างมัน 4UN
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

หล่อไว้ก่อน ใครเเซง ช่างมัน

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 05, ตุลาคม 2013, 06:01:54 PM »

ร้านทั่วไปนี่ หาที่ไว้ใจได้ยาก จริงๆ ให้ซ่อม เเต่ดันทำเป็นหนักกว่าเดิม  เคยโดนมากับตัว  <cry   <cry    <cry

เร่งจนใจมันสะท้าน ทะยานเร่ง เเม้กายทนไม่ไหว เเต่ใจ มันยังพร้อมสู้ต่อไป
Nimxz
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

แต่งตัวน่ากลัว..ออกตัวน่ารัก \(^0^)/

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2013, 12:49:01 AM »

ใจเขาใจเรานะคะ เข้าใจทั้งเจ้าของรถและช่าง คงไม่มีใครอยากให้รถเสียหายเพิ่มหรอกค่ะ เราอาจเสียเงินเพิ่ม แต่ทางร้านเขาก็คงจะเสียชื่อ

( คนทำมาหากินนะคะ ถ้าไม่คิดจะโกงกินแบบตั้งใจ ส่วนมากช่างทุกคนก็มีความภูมิใจในฝีมือตนเองทุกคนแหละค่ะ)

ยังไงในเมื่อกันจะเล่นรถ ก็ศึกษากันไว้ให้มากๆ ค่ะ ทั้งรถ ทั้งทักษะการขับขี่ของตนเอง

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ สำหรับหัวข้อนี้ด้วยนะคะ มีประโยชน์มากค่ะ  :-[

Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2013, 04:59:17 AM »

ผมถามจากศูนย์บริการฮอนด้าว่า ลูกลอยมันหักได้อย่างไร เค้าบอกผมว่า ไปทำสีมาใช่ไหม ถ้าใช่ ช่างทำสีน่ะแหละเป็นคนทำ เพราะลูกลอยอันเก่า มันมีรอยถูกแกะ (เค้าก็ชี้ให้ผมดู) เป็นรอยบิ่นเบี้ยวมาก  :-\

jetlee

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, ตุลาคม 2013, 06:34:11 PM »

เป็นไปได้ครับถ้าทำถังตกกระแทก  หักได้เลย  :D

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์