CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: pirelli sport dragon  (อ่าน 5807 ครั้ง)
sanyaluk
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 23, สิงหาคม 2013, 02:06:27 AM »

มีใครเคยใช้ยาง รุ่น pirelli sport dragon บ้างครับ ผมอยากรู้ว่าคุณภาพ การเทโค้ง เป็นไงบ้างครับ

BF4EVER
I'm CBRsCLUB

ยกก็แพ้...แช่ก็พัง

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2013, 02:39:03 AM »

ใช้อยู่ครับ
โดยรวมหนึบดีครับ เทโค้งแบบบ้านๆเกาะดีอยู่ครับไม่แถ
ผมใช้ยังไม่ถึง 500โลเลยครับอนาคตยังไม่รู้จะเป็นยังไง หน้ายางจะไปไวหรือเปล่า
เทียบกับราคาสบายกระเป๋าผมว่าคุ้มละกัน ยังไงก็ยังได้อารมณ์ พิเลลี้อยู่ครับถึงคุณภาพของมันจะไม่เท่า Demon
 l9

141-0-20020-5 นาย ยศนันท์ บุญเที่ยง ธ.กรุงไทย

Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2013, 07:12:27 AM »

Demon กับ GT501 ผมว่ามันพอๆกะยางเดิมติดรถนะ จะเห็นดีก็ต่อเมื่อเจอฝนจะเกาะกว่าเดิมอย่างเห็นได้ชัด แล้วถ้าบอกว่าเทียบกับ Demon ไม่ได้ ผมว่ามันก็ยังไม่เกาะมากนะ อีกอย่าง ยางตัวใหม่ของDunlop มันเป็นยางเน้นอึดครับ ออกทริปไกลๆได้ ทนทานครับ ความเกาะก็ใช้ได้ครับ ถ้าไม่เน้นแบนโค้งก็จัดเลย ผมก็ว่าจะจัดอยู่ถูกดี+เกาะถนนแห้งใช้ได้+ถึกทน+ลายสวย+อย่างน้อยก็ได้ชื่อว่า pirelli + ชอบมังกร  l12

Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2013, 09:50:55 PM »

ยังไม่เคยลองเหมือนกันครับ  แต่เห็นราคาแล้วน่าสนใจดี  <%6
zanopking
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2013, 08:18:39 AM »

รออ่านกันต่อไป ราคาน่าคบ ><
monoport
Certified Trader
*

ไม่แรง แต่ชอบไล่แซงคนอื่น

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2013, 06:37:40 PM »

ผมเคยคุยกับทาง พิเรลลี่ ประเทศไทยแล้วครับ

สรุปว่า ราคาเป็นตัวกำหนดคุณภาพ ถ้ายางราคาขนาดนี้ ก็จะได้ประสิทธิภาพ พอประมาณครับ จบข่าว....

น้าชล คนท่องเที่ยว
Step-Klak
CBR150 REPSOL

ไงไอเสือ ได้REPSOL ส้มดำ สมใจ

dermorkong@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2013, 07:06:51 PM »

ราคานี้ก็ประสิทธิภาพพอๆกะยางเดิม ตอนใหม่ๆ

ก็คือตามราคาแหล่ะครับ เอาราคามาเทียบเลย

555

REPSOL จงเจริญ  55

Uploaded with ImageShack.us
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2013, 07:11:02 PM »

ผมเคยคุยกับทาง พิเรลลี่ ประเทศไทยแล้วครับ

สรุปว่า ราคาเป็นตัวกำหนดคุณภาพ ถ้ายางราคาขนาดนี้ ก็จะได้ประสิทธิภาพ พอประมาณครับ จบข่าว....

ขอบคุณครับ  ชัดเจนแจ่มแจ้ง  !goodjob
pee-cbr

Do the good thing for the social

mbkpit@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2013, 07:27:19 PM »

ใช้แต่เดมอน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์