CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขับไปดีๆดับเฉยเลย  (อ่าน 1599 ครั้ง)
yuttasak12
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

yuttasak-cool@hotmail.com
« เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2013, 10:48:21 PM »

;)รบกวนถามหน่อยครับ ขับรถมาดีดี พอรถติดนิดติดหน่ิย ดับซะงั้นเป็นเพราะอะไรครับถามผู้รู้หน่อยครับ  เอาแบบไม่ต้องเข้าศูนย์นะครับชอบ DIY ครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2013, 11:01:57 PM »

สาเหตุที่ทำให้รถดับมีเยอะมากอ่ะ กว้างจริงๆ เล่ารายละเอียดของรถหน่อยได้มั้ย ทำอะไรกับรถมาบ้าง รถกี่ปีแล้ว ประมาณเนี้ย

paladincyber
Part of me !
I'm CBRsCLUB

Part of me !!~

paladincyber@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2013, 11:38:38 PM »

เคยเป็นคับตอนออกรถไหม่ๆ Cbr150I กังวลมากครับ ขับๆไปดับ สตาร์ทไม่ติดพักไหย่

ตอนนี้ยังไม่มีคับ 8000 Km แล้ว l14
winner987
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2013, 02:33:11 AM »

รายละเอียดต้องเยอะกว่านี้ครับ  น้ำมันเหลือน้อยรึเปล่า  รถเก่าใหม่ขนาดไหน  เดิมๆรึเปล่า ได้ไปแต่งอะไรมาไหม บลาๆๆๆ

Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2013, 04:25:26 AM »

เช็คสายไฟตรงแผงคอครับ ว่าพันกันหรือขาดไหม เพราะเวลามันดึงกันทำให้สายไฟหลวมครับ สตาทจะไม่ติดครับ ต้องจับๆสายไฟถึงจะสตาทติด แต่ถ้าขับๆไปดับนี่ไม่แน่ใจครับ แล้วมันดับตอนกำคลัชหรือว่ายังไงครับ

yuttasak12
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

yuttasak-cool@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2013, 09:35:25 PM »

;)รถปี 54 น้ำมันมีครับ 2 ขีด ทำไปเยอะครับ เปลี่ยนท่อ  @#%$( เปลี่ยนไฟ <cry เปลี่ยนแตร l8 เปลี่ยนไฟเลี้ยว l12 ผมจะลองติดสายรัดสายไฟตรงที่มันรัดกันออกดูครับ เผื่อหายครับ ตอนดับกำครัชอยู่ครับ กำครัชมีส่วนด้วยเหรอครับ >%^SRไม่ได้กวนนะครับแต่ไม่ทราบจิงๆครับ
Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2013, 06:24:38 AM »

กำคลัชดับก็มีส่วนครับ บางคนก็เป็นครับ กำแล้วดับเลย แต่ว่าปัญหานี้ทางฮอนด้าได้มีข้อแก้ไขแล้วครับ ผมก็จำไม่ได้ว่าทำอย่างไร แต่มีกระทู้นึงเคยบอกไว้ครับ ในเว็บเรานี้แหละ ทำแล้วหาย100%ครับ ลองค้นดูคร้าบ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์