CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามวันละนิดจิตแจ่มใส  (อ่าน 1172 ครั้ง)
aobzadee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 27, มิถุนายน 2013, 04:36:36 AM »

วันที่ 15 ก.ค. นี้ กระผมก็จะได้มีCBRเป็นของตัวเองแล้ว หลังจากที่รอมาจนเหงือกแห้ง แต่ก็ยังอดห่วงหลายๆปัญหาไม่ได้

ผมวางแผนใว้ว่าถ้าได้มานี้กะจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเลย ถูกใจอยู่ 2 ยี่ห้อคือ Agip และ Putoline

ลักษณะการขับขี่และใช้งานรถของผม ขับไปกลับบ้านที่ทำงานวันหนึ่งก็ 14 กิโล ความเร็วที่ใช้ประมาณ 80 KM/H

2ยี้ห้อนี้พวกพี่ๆ เชียร์ ยี่ห้อใหนครับ

(ก่อนจะโพสถามนี้ผมพยายามหากระทู้รีวิวเกี่ยวกับน้ำมันเครื่องแล้วนะครับแต่มันก็เจอแต่ที่ไม่ใช่)

หัวเทียน อิริเดียม ไม่ทราบว่าแบรนเนอร์เจ้าใหนขายครับหาไม่เจอเลย

ขอบพระคุณพี่ๆมากครับที่สละเวลามาตอบ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2013, 04:53:27 AM »

ไม่ต้องรีบร้อนครับ ใช้น้ำมันเครื่องศูนย์ไปก่อน ให้พ้นรันอิน ค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ ส่วนตัวผมใช้pttครับ เพราะหาง่ายกว่า  <%6 <%6 <%6

ddt_service
เราอาจจะเลือกที่จะเป็นผู้ชนะทุกครั้งไม่ได้ แต่เราเลือกที่จะทำให้ดีที่สุดได้ทุกครั้งเส
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

มันไม่ยากซักอย่างหรอก ลองทำดู

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2013, 05:40:03 AM »

ไม่ต้องรีบร้อนครับ ใช้น้ำมันเครื่องศูนย์ไปก่อน ให้พ้นรันอิน ค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ ส่วนตัวผมใช้pttครับ เพราะหาง่ายกว่า  <%6 <%6 <%6
+1 คับ

konraikar01
I'm CBRsCLUB

konraikar_raikar@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2013, 06:07:11 AM »

Agip  พร่องไวนะคร๊าบ  เคยลองใช้ขวดนึง ไปกลับ กรุงเทพ ชลบุรีหายไปครึ่งลิต (แช่ ยาว ใช้งานหนัก)

หลังจากนั้น ใช้ของ 0 ตลอดเลยตร้า

ตัวอื่นไม่เคยใช้

sokuji
ทำไปเถอะถ้า...มีความสุข

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2013, 06:27:35 AM »

ส่วนตัวผมใช้ shell ax7 เชียร์เชลครับ
motosza

oneragame@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 27, มิถุนายน 2013, 08:24:17 AM »

ผมว่าค่อยเปลี่ยนหลังจาก รันอิน1000โลเสร็จแล้วดีกว่าครับ  ถ้าให้เลือก 2 ตัวนี้ ผมเลือก Agip แต่แถวบ้านผมหายาก และ ราคาสูงไปหน่อยผมก็เลยได้แค่ PTT สั่งเคราะห์ 100  อาศัยว่า ซื้อ 2 ขวดของ ptt ก็เท่ากับ 1 Agip  ในแงของราคา บวกกับผมเป็นคนไม่ค่อยได้ดูน้่ำมันเครื่องบ่อยๆก็เลยถือโอกาศเปลี่ยนได้บ่อยๆหน่อยไม่ต้องมานั่งเติม เพราะเปลี่ยนเอาเลย

theblackpig

สายลม แสงแดด ยังไม่สุขเท่าเธอข้างกาย กับ รถคู่กาย

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 30, มิถุนายน 2013, 05:11:23 PM »

แนะ นำ ขี่ไปถึง 500 โล แรก โดยใช้นมค. ที่ติดรถมา พอ500 โล ถ่ายออก เปลี่ยนใส่เชลล์  Ax7 หรือ ครอสตอล ก็ได้ หรือ อื่นๆๆก็ได้ ไม่ต้องไปใส่แพง ขนาดนั้น แล้วขี่ไปถึง 1000 โล ก็ไปถ่ายที่ศุนย์อีกที หลังจากนั้น เปลี่ยนทุก 1000 โล ไม่ต้องเปลี่ยนตามคู่มือ แนะนำ ส่วนนมต. ระหว่างใช้งาน ชอบอะไรก็ใส่ไป แต่ ให้เช็ค ทุกอาทิตย์ หรือ 3-4 วัน ทีก้ได้

อยากแรงแต่กลัว จะพัง อยากท่อดังๆ แต่กลัวตำรวจ อยากให้มันวิ่งเร็วเหมือนจรวด แต่กรูไม่มีตังค์
aobzadee

« ตอบ #7 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2013, 03:03:57 AM »

ขอบพระคุณทุกคำแนะนำครับ

Moo
I'm CBRsCLUB

ใครๆก็ว่าผมโรตจิต!

BiT-SpideR_7@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2013, 09:37:34 AM »

IDEMITSU Only l11 l11

KAATO
CBR Commando

เฟี๊ยววววววเง๊าะห์ส์ษ์ศ์ฎ์ฆ์ฑ์ฐ์

to_nemesis@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2013, 04:41:52 PM »

IDEMITSU Only l11 l11

ใช้มาหมดทุกยี่ห้อ Motul/Agip/Petronas/Shell/PTT ฯลฯ

สุดท้ายมาจบที่ IDEMITSU ใช้กันยาวๆ 5555555

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์