CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ไฟหรี่ เป็นหลอด LED แล้วโครมหมอง  (อ่าน 1353 ครั้ง)
yocbr150
หัวใจมันนำทางมา ให้รักกับเจ้าสองล้อ ^^
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ผมรักมอเตอร์ไซค์

« เมื่อ: 21, มิถุนายน 2013, 02:27:47 AM »

เป็นความจริงป่าวครับ สำหรับเรื่อง ไฟหรี่LED แล้วโครมหมอง พอดีว่าผมเข้าไปดูมา เว็บพวกรถยนต์เขาบอกว่า เตือนใส่ไฟหรี่LEDแล้วโครมหมอง

เลยอยากมาถามพี่ๆ ที่เคยใส่ หรือใส่กันอยู่ว่า มันหมองจริงหรือป่าวครับ

ขอบคุณครับ  ???

type96
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2013, 03:07:39 AM »

มันไม่น่าเกี่ยวกันนะผมว่า ส่วนมากที่มันหมองเพราะโดนแดดส่องมากกว่า รถเก๋งผมใส่ไฟแบบ LED มาเกือบสิบปี ยังไม่เห็นจะหมองอะไรเลยครับ เสียอย่างเดียวคือแพงกว่าหลอดไส้กับสว่างน้อยกว่า  ;)
minnie2011
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2013, 03:09:08 AM »

่ไม่จริงครับ ไฟled  ความร้อนน้อยกว่าหลอดใส้ตั้งเยอะ จะทำให้โครมหมองได้ยังไงครับ  และก็จากประสบการณ์ในการใช้งาน มาหลายคันทั้งรถยนต์ มอเตอร์ไซค์ ยังไม่เคยเจออาการที่ทำให้โครมหมองเลยครับ
IN4N
Line : nan_nutwai
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

i'm not perfect but i keep trying

independent_zung@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2013, 03:23:20 AM »

มันไม่น่าเกี่ยวกันนะผมว่า ส่วนมากที่มันหมองเพราะโดนแดดส่องมากกว่า รถเก๋งผมใส่ไฟแบบ LED มาเกือบสิบปี ยังไม่เห็นจะหมองอะไรเลยครับ เสียอย่างเดียวคือแพงกว่าหลอดไส้กับสว่างน้อยกว่า  ;)
>yes >yes >yes
yocbr150
หัวใจมันนำทางมา ให้รักกับเจ้าสองล้อ ^^
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ผมรักมอเตอร์ไซค์

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2013, 04:19:34 AM »

่ไม่จริงครับ ไฟled  ความร้อนน้อยกว่าหลอดใส้ตั้งเยอะ จะทำให้โครมหมองได้ยังไงครับ  และก็จากประสบการณ์ในการใช้งาน มาหลายคันทั้งรถยนต์ มอเตอร์ไซค์ ยังไม่เคยเจออาการที่ทำให้โครมหมองเลยครับ
ขอบคุณครับ ผมได้มั่นใจหน่อย  l8
GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2013, 08:41:28 AM »

เอิ่ม ขอเล่าให้ฟังนิดนึง คือว่า โคมไฟ(ไม่ใช่โครม)  ที่ว่าหมองรึไม่นั้น  ของผมก้อใช้หลอด LED เช่นเดียวกัน ทีนี้มีปัญหาอยู่อย่างนึงคือ คุณภาพหลอด ไม่ดี ทำให้เกิดความร้อน ที่ไม่มาก แต่เพียงพอที่จะละลายตะกั่วบัดกรี จนหลอดLed ที่เปนเม็ดเล็ก ร่วงหล่นมากลิ้งเล่น อยู่ในโคม เกิดเปนละอองฟลัก กระจายอยู่รอบๆ หลอด ซึ่งที่มีคนบอกว่าหมอง อาจจะเกิดจากสาเหตุนี้ ใช้หลอดคุณภาพต่ำ ไม่ใช่เกิดจากความร้อนคับ  :-\

paladincyber
Part of me !
I'm CBRsCLUB

Part of me !!~

paladincyber@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2013, 05:00:27 PM »

เอิ่ม ขอเล่าให้ฟังนิดนึง คือว่า โคมไฟ(ไม่ใช่โครม)  ที่ว่าหมองรึไม่นั้น  ของผมก้อใช้หลอด LED เช่นเดียวกัน ทีนี้มีปัญหาอยู่อย่างนึงคือ คุณภาพหลอด ไม่ดี ทำให้เกิดความร้อน ที่ไม่มาก แต่เพียงพอที่จะละลายตะกั่วบัดกรี จนหลอดLed ที่เปนเม็ดเล็ก ร่วงหล่นมากลิ้งเล่น อยู่ในโคม เกิดเปนละอองฟลัก กระจายอยู่รอบๆ หลอด ซึ่งที่มีคนบอกว่าหมอง อาจจะเกิดจากสาเหตุนี้ ใช้หลอดคุณภาพต่ำ ไม่ใช่เกิดจากความร้อนคับ  :-\

คราบพลัค นี่เหมือนเคยได้ยินโฆษณา ลีสเตอร์ลีน >yes
IN4N
Line : nan_nutwai
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

i'm not perfect but i keep trying

independent_zung@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: 21, มิถุนายน 2013, 06:34:31 PM »

คราบพลัค นี่เหมือนเคยได้ยินโฆษณา ลีสเตอร์ลีน >yes
:P :P
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์