CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุบัติเหตุ การออกทริป  (อ่าน 1736 ครั้ง)
kookingg
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 09, มิถุนายน 2013, 10:51:43 AM »

ช่วงนี้ ก็เห็นมีการออกทริปกันบ่อย ก็เป็นสิ่งที่ดีแต่สิ่งที่มันไม่ดีคือ อุบัติเหตุครับ คือผมสังเกตุว่า เวลามีทริปกันเนี้ยจะต้องมีผู้ที่เจออุบัติเหตุสัก1-2คัน คือ ตัวผมไม่ได้ออกทริปเลยไม่รู้ว่ามันเป็นยังไงแต่อยากจะรู้ว่า ที่เขาประสบอุบัติเหตุเนี้ย เป็นเพราะ ฝีมือไม่แข็งพอคุมรถหรือไม่มีทักษะที่ต้องเรียนจากฮอนด้า  หรือ ขับโดนทิ้งห่างเลยกลัวตามไม่ทันบิดเต็มที่เลย แหกโค้ง หรือเจอพวกฝ่าไฟแดง    เท่าที่ผ่านๆตามาแต่ละทริปก็ต้องมีกันบ้าง คือมันไม่ใช่ว่าไปกันเป็นกลุ่มๆค่อยๆตามกันไปเหรอครับ  :-\ :-\  ผมก็ตั้งข้อสงสัยเก็บความรู้ไว้เผื่อออกทริปอะครับ  l3 l3

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2013, 12:27:07 PM »

ไม่ลองมาออกทริปด้วยกันล่ะครับ จะได้เห็นภาพชัดเจน <%6 <%6 <%6

ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2013, 02:33:21 PM »

อุบัติเหตุคือสิ่งที่ไม่รู้ล่วงหน้า ........   ทักษะสูงไม่ได้มีไว้ป้องกันอุบัติเหตุอย่างเดียวแต่หมายถึงเมื่อเกิดเหตุแล้วอาจช่วยผ่อนหนัก
ให้เป็นเบาได้............ หรือสุดท้ายก็ไม่ได้ช่วยอะไรได้เลยครับเพราะมันคือ อุบัติเหตุ
ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, มิถุนายน 2013, 02:45:15 PM »

อุบัติเหตุคือสิ่งที่ไม่รู้ล่วงหน้า ........   ทักษะสูงไม่ได้มีไว้ป้องกันอุบัติเหตุอย่างเดียวแต่หมายถึงเมื่อเกิดเหตุแล้วอาจช่วยผ่อนหนัก
ให้เป็นเบาได้............ หรือสุดท้ายก็ไม่ได้ช่วยอะไรได้เลยครับเพราะมันคือ อุบัติเหตุ
ครบถ้วนชัดเจน  มีโอกาสลองมาออกทริปด้วยกันนะครับ
  !goodjob

opstay
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2013, 01:43:29 AM »

ในกลุ่มออกทริปใหญ่ๆ ส่วนใหญ่มักจะมี กลุ่มที่เร็วและกลุ่มที่ช้า ด้วยนะครับ
ถ้าไม่เคยก็ขี่ตามกลุ่มช้าคับผม ยังไงเขาก็รอกันเป็นจุดๆ อยู่แล้วครับ
sokuji
ทำไปเถอะถ้า...มีความสุข
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2013, 08:38:20 AM »

ถัามีโอกาศอยากไปมั้งจังครับ muummm
Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2013, 04:10:44 PM »

เราอาจจะขับดี ทักษะการควบคุมดี............

แต่ที่ผู้ใช้ถนนร่วมกับเรานี่ซิ ตัวดีเลยล่ะ............................ดีพอรึยัง

อุบัติเหตุคือสิ่งที่ไม่คาดคิด ทั้งเค้าและเรา
Basicmanz
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2013, 10:59:34 PM »

ที่คุณพูดมาทั้งหมดก็มีส่วนหมดครับ อุบัติเหตุเกิดได้ทุกกรณี ทุกช่วงทุกเวลา วิ่งทริปออกเดินทางสมมุติว่า 400km.  คุณต้องอยู่บนบนความเสี่ยง 400 km.ครับ บนเส้นทางนั้นถนนอาจจะเจอทั้งรถขับเร็ว ฝนตกถนนลื่น ดินหินกรวดทราย เกิดได้ตลอดครับ อย่างทริปล่าสุดผมไปสระบุรีมาเมื่อวานนี้เอง กระบะวิ่งผ่าไฟแดงแซงซ้ายมาเร็วมากก็เกือบๆไปเหมือนกันครับ  !wanwan !wanwan

อยู่ในความไม่ประมาทเวิคสุดครับ l11

jetlee

« ตอบ #8 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2013, 03:57:31 PM »

หลายคนยังเด็กๆ เพิ่งออกรถใหม่ๆ  เค้าเรียกว่าวุฒิภาวะในการขี่รถยังน้อย พี่ๆที่เค้าเร็วแต่เค้าจะรู้ว่าช่วงไหนเค้าทำยังไง ฝากเตือนไว้นะครับเด็กๆ  วัยเรามันจะไม่ค่อยกลัวอะไรกันหรอก  ผมผ่านมาได้ก็นับว่าบุญมากแล้วครับ   ;D ;D ;D ;D

ความกลัวไม่เคยหยุดพวกเราได้
Little_T
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #9 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2013, 08:34:04 PM »

อุบัติเหตุคือสิ่งที่ไม่รู้ล่วงหน้า ........   ทักษะสูงไม่ได้มีไว้ป้องกันอุบัติเหตุอย่างเดียวแต่หมายถึงเมื่อเกิดเหตุแล้วอาจช่วยผ่อนหนัก
ครบถ้วนชัดเจน  มีโอกาสลองมาออกทริปด้วยกันนะครับ
  !goodjob

ใช่ครับ...อย่างน้อยเราก้อยังไม่มีอุบัติเหตุที่หนักๆ ให้เห็น ให้ได้ยินกัน และไม่ต้องห่วงครับ พวกเราไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว ไม่ว่าอุบัติเหตุทางร่างกาย หรือ กับตัวรถ

ยังไงลองมาขี่ร่วมทางด้วยกันจะได้เห็นภาพชัดเจนขึ้นนะครับ...

channaronk

« ตอบ #10 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2013, 01:14:51 AM »

อย่าว่าแต่ออกทริปเลยครับ เมื่อวานผมขับรถออกไปเติมน้ำมัน.. ขากลับเข้าบ้านก็จะเลี้ยวซ้ายเข้าบ้าน.. เปปิดไฟเลี้ยวตามปกติ..

พอผมเลี้ยวไปกำลังจะพ้น รถเวฟคันนึงไม่รู้มาไง.. เอาท้ายรถผมเป็นเบรคซะงั้น..  cryyyyy cryyyyy ชนแรงจนรถผมล้มอ่ะครับ..

@#%$( @#%$( @#%$( ดีที่คนไม่เป็นไรมาก.. แต่รถนี่สิ..  cryyyyy cryyyyy cryyyyy

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์