CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามข้อสงสัย[ชุดใหญ่]  (อ่าน 1109 ครั้ง)
aobzadee
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2013, 11:25:26 PM »

หลังจากที่รอๆรถอยู่มันก็มีข้อสงสัยมากมาย

1.เคยกลัวกันมั้งหรือเปล่าครับถ้าถอยรถมาใหม่ๆป้ายแดงแล้วมีคนหมั่นใส้แอบมาเปิดฝาน้ำมันเครื่องแล้วเทน้ำตาลหรือทรายลงไป,มีวิธีป้องกันหรือเปล่า

2.ท่อดิมมันไม่เท่ส์บาดใจเอาซะเลยอยากจะเปลี่ยนใหม่แต่ก็อยากได้แบบที่ไม่ดังจนชาวบ้านเขาด่าบิดา ส่วนตัวอยากจะได้ของมือ2เพราะกำลังในการซื้อนั้นไม่ไหวจริงๆ, งบอยู่ที่4000+ เลยอยากให้แนะนำร้านที่ขายท่อมือ2

ขอบคุณครับ

darkkorpong
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2013, 11:47:40 PM »

1 จอดในที่ปลอดภัย ไว้ใจได้อยากไปจอดขวางหน้าบ้านใครก็คงไม่โดนแล้วคราบ
2 ร้านขายคงไม่มีคราบ นอกจากหาในบอร์ดซื้อ-ขาย เอา
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2013, 12:06:26 AM »

ข้อแรก ผมไม่กลัวอ่ะครับ เพราะผมไม่ได้ไปสร้างศัตรูที่ไหน จึงไม่ต้องกลัวว่าจะมีใครเอาอะไรมาหยอดใส่รูน้ำมันเครื่อง ส่วนวิธีป้องกันมันก็มี แต่ส่วนตัวรู้สึกเหมือนไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไหร่ เพราะถึงป้องกันรูน้ำมันเครื่องได้แต่ก็มีตรงจุดอื่นให้แกล้งเยอะแยะ ถ้าเป็นผมถ้าต้องเอารถไปจอดในสถานที่ที่ไม่ค่อยน่าไว้ใจ ผมขอจอดไว้ที่บ้านแล้วนั่งรถเมล์ไปสบายใจกว่าเยอะ
ข้อสอง ร้านขายท่อมือสอง ผมยังไม่เคยเห็นอ่ะ มีแต่ขายอะไหล่มือสอง แต่ผมว่าหาจากในห้องซื้อขายง่ายกว่าครับ

M_Ben
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2013, 02:00:30 AM »

คงเข้าขั้นเกลียดกันแล้วล่ะครับ ถ้าถึงกับเปิดฝาน้ำมันเครื่องแล้วเทน้ำตาลหรือทราย  l6  หมันใส้แค่ ขูดๆขีดๆกรีดเบาะพอเนอะ l11
lnwjkung
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2013, 02:23:31 AM »

ไม่มีไครเขาอยู่ดีๆมาทำแบบนี้หลอกครับนอกจากจะไปทำให้เขาหมันใส้อะแต่ถ้าโดนจริงๆก็ซ่อมสิครับกลัวทำไมถ้ามัวแต่กลัวจะได้ขับไหมเราซื้อรถมาใช้ไม่ได้ซื้อมาจอด = =   :D
เรื่องท่อหาในกูเกิลเลยครับง่ายๆหาที่ใว้ใจได้นะอิอิ l11
ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #5 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2013, 02:42:04 AM »

1.ถ้าเขาจะทำถึงขนาดนั้นคงไม่ต้องป้องกันแล้วครับ (ผมก้อกลัวแต่ไม่ได้ป้องกัน)
2.เรื่องเสียงผมไม่ออกความเห็นเพราะแล้วแต่ความชอบของแต่ละคน
(ผมก้อหาซื้อในเว็ป มือสอง เยอะแยะเลยครับ)
ผมใส่ท่อนิน2013 เดิมๆไม่ผ่า

monoport
Certified Trader
*

ไม่แรง แต่ชอบไล่แซงคนอื่น

« ตอบ #6 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2013, 03:00:17 AM »

1.คนเกลียดไม่มี กลัวแต่คนอิจฉา เลยเปลี่ยนฝาปิดช่องเติมน้ำมันเครื่องใหม่ จากพลาสติกธรรมดาเป็น น๊อตสเตนเลสครับ เวลาเปิดต้องใช้ประแจเบอร์ 17 ไขถึงจะออก
2.คิดว่าคำตอบคงจะมีอยู่ในใจท่านแล้วครับ

น้าชล คนท่องเที่ยว
ohmmie
ขี่ชิลๆ เน้นชมสาวว
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #7 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2013, 03:54:51 AM »

เพิ่งโดนกรีด เบาะมา อะ  <cry

ที่โรบินสัน เชียงใหม่

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์