CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามผู้รู้จริง เรื่อง ท่อ+ปลายใส่150i = CBR Vs Ninja + เดิม Vs ผ่า  (อ่าน 2663 ครั้ง)
iammink
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

มิได้ไว้โอ้อวด หากแต่เสริมบารมี

เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 04, เมษายน 2013, 08:06:38 PM »

จากที่ดูๆ มาน่ะครับ มีหลายต่อหลายท่านคอยจ้องที่จะหาซื้อปลายนินจาเอาไปใส่ แต่ดูๆ มาสักพักก็ขายแล้ว จึงมีคำถามเกิดขึ้นในใจหลายอย่างครับ เช่น บ้างว่าท่อเดิมดีกว่า บ้างว่าท่อเดิมผ่าโล่งกว่า บ้างว่าปลายเดิมเดินคอใหม่ก็ดี แต่บ้างก็ว่าปลายนินจาสวยกว่า ที่นี้สวยแล้วบ้างต้องผ่า บ้างไม่ผ่าก็ว่าไม่อั้น บ้างว่าวิ่งดี แต่บ้างก็ว่าวิ่งไม่ดี สู้ปลายเดิมไม่ได้

เอ๊ะ!!!...สรุปแล้วมันยังไง งง+ตัดสินใจไม่ถูกครับ

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 04, เมษายน 2013, 08:19:29 PM »

คงต้องลองด้วยตัวเองล่ะครับ เพราะต่างคนก็ต่างความคิด <%6 <%6 <%6

Little_T
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, เมษายน 2013, 08:37:44 PM »

คงต้องลองด้วยตัวเองล่ะครับ เพราะต่างคนก็ต่างความคิด <%6 <%6 <%6

ถูกต้องครับสงสัยเรื่องอย่างงี้มันขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของแต่ละคน

จากประสบการณ์ผมใช้ตัว 250 เอาปลายนิน2012 เดิมๆมาใส่พร้อมคอ(ซื้อมาพร้อมกัน) ปรากฏว่าอั้นจริงๆครับ ขี่ไม่ออกจริงๆ ทนไม่ไหวต้องไปผ่า ก้อวิ่งดีขึ้นกว่าไม่ผ่านะครับ แต่เรื่องรอบมาไวจริง แต่ความเร็วทำได้ไม่เท่ากับท่อเดิมครับ ไล่รอบก้อแล้ว ลองขับขี่แบบต่างๆก้อแล้ว ความเร็วหมดถึงขั้นตันก้อว่าได้ ไม่เหมือนท่อเดิมครับ

แต่ตอนนี้ก้อยังใส่อยู่เพราะชอบรูปทรงของท่อกลมครับ แล้วก้อไม่รู้จะขี่เร็วไปไหนแค่นี้ผมรับได้ครับ ไม่ขี้เหล่อะไร

ส่วนตัว150 จากการสอบถามเห็นว่า ดีใช้ได้ครับเอานิน2013มาใส่ ผมก้อมีความสงสัยเหมือนกัน ถ้าเอา2013 มาใส่ตัว250จะเป็นยังไง???

อยู่ที่เราพอใจจริงๆครับ แต่คราวหน้าไปออกทริปคงจะต้องพึ่ง ท่อเดิมแระล่ะ ใส่ท่อนินไปคราวที่แล้วเหนื่อยพอควรครับ...

darkkorpong
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, เมษายน 2013, 09:55:34 PM »

อยู่ที่ว่าชอบท่อแบบไหน ทรงอะไร นอกนั้นก็คงไม่เป็นปัญหา ยกตัวอย่างเพื่อนผมมันไม่ชอบทรงของท่อเดิม มันชอบท่อดังๆ มันโดนด่านจับทุกวัน จนทุกวันนี้ด่านเลิกจับมันไปแล้ว  จับจนเบื่อจนเลิกจับไปแล้วคราบ
domond
จงก้าวข้ามสิ่งที่กีดขวาง
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, เมษายน 2013, 11:09:14 PM »

ถูกต้องครับสงสัยเรื่องอย่างงี้มันขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของแต่ละคน

จากประสบการณ์ผมใช้ตัว 250 เอาปลายนิน2012 เดิมๆมาใส่พร้อมคอ(ซื้อมาพร้อมกัน) ปรากฏว่าอั้นจริงๆครับ ขี่ไม่ออกจริงๆ ทนไม่ไหวต้องไปผ่า ก้อวิ่งดีขึ้นกว่าไม่ผ่านะครับ แต่เรื่องรอบมาไวจริง แต่ความเร็วทำได้ไม่เท่ากับท่อเดิมครับ ไล่รอบก้อแล้ว ลองขับขี่แบบต่างๆก้อแล้ว ความเร็วหมดถึงขั้นตันก้อว่าได้ ไม่เหมือนท่อเดิมครับ

แต่ตอนนี้ก้อยังใส่อยู่เพราะชอบรูปทรงของท่อกลมครับ แล้วก้อไม่รู้จะขี่เร็วไปไหนแค่นี้ผมรับได้ครับ ไม่ขี้เหล่อะไร

ส่วนตัว150 จากการสอบถามเห็นว่า ดีใช้ได้ครับเอานิน2013มาใส่ ผมก้อมีความสงสัยเหมือนกัน ถ้าเอา2013 มาใส่ตัว250จะเป็นยังไง???

อยู่ที่เราพอใจจริงๆครับ แต่คราวหน้าไปออกทริปคงจะต้องพึ่ง ท่อเดิมแระล่ะ ใส่ท่อนินไปคราวที่แล้วเหนื่อยพอควรครับ...
ขับไปนาน ๆ เสียงบาดหูอย่างแรง  ;D ;D ;D

iammink

มิได้ไว้โอ้อวด หากแต่เสริมบารมี

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, เมษายน 2013, 11:20:00 PM »

สรุปแล้ว ได้อย่าง เสียอย่าง

แล้วถ้าเป็นท่อสูตรดีไม๊เอ๋ย ???

offkung147

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 01:57:12 AM »

ใส่มาแล้วครับท่อนิน

เสียงดังกว่าท่อเดิมนิดนึง ... นิดจริงๆ

รอบต่ำมาช้ากว่าเดิมหน่อย  พอถึงช่วงกลาง 5-6 พันรอบ ขึ้นไวกว่าเดิมมาก

ลองๆดูพึ่งใส่วันนี้ ขี่เล่นๆ ลากหน่อยๆ เกียร์ 6   9000รอบ ได้ 145 หมอบนิดๆ ยังไม่ลากเรดไลน์ (ยังไม่ลากเกียร์5)

ขี่สนุกดีครับ แต่เสียอย่างเดียว ท่อร้อนโคตรๆ  :P :P :P

ปอลิง  รถผม CBR150I ท่อนิน 2012 คอร้านพิณออเงิน   ;) ;)

psy_self

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 03:22:47 AM »

ปลายท่อที่ผ่าไปแล้ว เกิดไม่ถูกใจ จะด้วยเหตุอะไรก็ช่าง  ถ้าเกิดอยากทำให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม ทำได้ไหมครับ   ???
offkung147

« ตอบ #8 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 03:46:33 AM »

ปลายท่อที่ผ่าไปแล้ว เกิดไม่ถูกใจ จะด้วยเหตุอะไรก็ช่าง  ถ้าเกิดอยากทำให้กลับมาเป็นเหมือนเดิม ทำได้ไหมครับ   ???

น่าจะไม่ได้น่ะครับ

เหมือนกับเราเวอร์จิ้น ... เมื่อ นั้นแล้ว ก็ไม่เวอร์จิ้นอีก  :P :P :P :P :P

Zobehun
-- [ S ] t a T u s N / A --

พี่ต้นบอกว่า"เฮ้ย ! เมาบ่อยก็พังสิว่ะ !"

« ตอบ #9 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 04:02:07 AM »

STD

หล่อสุดแล้ว

Service & ModiFy On Street Used Concept By. Ton JomTong19
แรท์ไอเท็มหายากราคาเอื้อมถึง By.  PowerBall D - Z a n (เจ้าตัวขอมาฮ่า ๆ ) 
ลูกหมีแพนด้าอยู่บนภูหากินใบไผ่...
aonkorn

« ตอบ #10 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 06:38:28 AM »

STD

หล่อสุดแล้ว

ทนด้วย  l11 l11
Suddteen
ขับรถยนต์สบายตัวแต่ไม่สบายใจ ขี่มอไซต์สบายใจแต่ไม่สบายตัว

เสียเงินแต่งรถ ดีกว่าเสียดายไม่ได้แต่ง

tor_phong@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 03:36:59 PM »

ขอแชรนิดนึงจากประสปการณ กับปลายนินจา 2013 ครับ

ที่ผมใส่นี่ใช้คอเดิมๆ ตัดแล้วไล่ใหม่ใหส่สลิปออนกับปลายนินจาได้ครับ จริงๆก็จะใส่ปลาย 250 ได้ด้วยครับ
เทียบกับท่อเดิมทั้งใบ สำหรับผมคิดว่าใส่ปลายนินแบบนี้แล้วต้นกับ กลาง อาจจะมาช้ากว่าปลายเดิมๆ นิดครับ
แต่ปลายไม่อั้นแล้วไหลกว่าครับ แล้วก็สวยกว่าครับ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ข้อเสีย น้ำหนักเพิ่มมาประมาณ 4-6กิโลกรัม ครับ ปลายตัวนี้หนักมาก
ปลายตัวนี้เป็นไส้ย้อน คือมีสามห้อง จากห้อง1 ไอเสียจะไหลข้ามไปห้อง3(ติดส่วนปลายท่อ) แล้ววกกลับมาห้องกลาง
จึงเดินออกปลายในที่สุด

เพราะฉะนั้นต้นกลางจะดีครับ ปลายอาจจะไม่ทันใจ สำหรับรถที่ขยายลูก แต่งส่วนเครื่องเพิ่มมาแล้ว แต่กับรถเดิมทุกอย่างอย่างผม
ก็พอได้ครับ แต่ถ้าจะผ่าผมก็อยากผ่าเป็นตีไส้ตรงเอารูไม่ต้องใหญมากพอครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ที่ลองใส่ปลายตัวนี้แบบไม่ผ่า กับคออื่นๆ ไม่ค่อยประทับใจครับ สู้ท่อเดิมๆ ไม่ได้
แต่พอใส่กับคอเดิมๆ  l13

Moo

ใครๆก็ว่าผมโรตจิต!

BiT-SpideR_7@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 04:04:07 PM »

STD

หล่อสุดแล้ว

ท่อ ข้างถนน อ่ะสุดทีนเเล้ว แค่ท่อใบเดียว l11 l11

iammink

« ตอบ #13 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 04:13:34 PM »

STD

หล่อสุดแล้ว

STD ที่ย่อมาจาก Sexually Transmitted Disease แปลว่าโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ (ล้อเล่นน่ะครับ พอขำขำ) >som

Standard เรื่องรอบ+ความเร็วพอก็รับได้ครับ เพราะปกติก็ขับแค่ร้อยกว่าๆอยู่แล้ว แต่เสียงผมรับไม่ค่อยได้ครับ เพราะว่ามันไม่ต่างกับ Sonic มากเท่าไหร่ จึงอยากดังนิดๆ แต่ถ้าได้รอบ+ความเร็ว ผมก็ถึงว่าเป็นผลพลอยได้ครับ
 <pig

ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #14 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 04:21:56 PM »

เข้ามาเก็บความรู้ครับ

prasert shin
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

ไปเรื่อยๆเมื่อยก็พัก

peter2011@windowslive.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 27, กรกฎาคม 2013, 11:23:25 PM »

!goodjob
kit150i
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 29, กรกฎาคม 2013, 08:17:56 PM »

ผมใส่ของ2013พร้อมคอ เท่าที่ลองผมว่าต้นมาไวขึ้นไหลไปได้เรื่อยๆ ยังไม่ได้ลองวิ่งยาวๆ ที่ความเร็ว100 ใช้รอบเท่าท่อเดิมเลยประมาณ7000รอบ เด่วถ้าได้วิ่งยาวๆจะมาบอกผลอีกทีคับ
sr400af

« ตอบ #17 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2013, 10:51:42 PM »

ผมพึ่งใส่ปลายนิน 2012 เดิมๆ มา คอท่อพินออนเงิน รู้สึกว่า  บิดติดมือขึ้นอ่ะครับ ปล.ความชอบส่วนตัวคือเสียงท่อนี่แหละ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์