CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไส้กรองอากาศ  (อ่าน 5331 ครั้ง)
A@A
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #20 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 01:58:14 AM »

แล้วมีพี่ๆคนไหนใส่แคมซิ่งบ้างไหมครับ
พอดีผมไปถามเขาแนะนำผมมาให้เล่น กล่อง แคม ท่อ
ผมอยากรู้ว่าใส่แคมซิ่งแล้ววิ่งจริงหรอ
ถ้ามันไล่จบดีๆก็มีครับ แคมมันก็มีหลายอย่าง เเคมเดิมเจีย มีทั้งใช้เครืองเจีย มือเจียร์ เท้าเจียร์   เเคมสร้าง   กล่องก็อาจจะมีหลายสำนัก จูนดีใช้งานได้ยาวๆก็เวริคไป  ตามเว็บไซค์ก็เอาเเค่อ่านพอเป็นเเนวทางพอครับ อย่าเสพเยอะ   อย่าเชื่อใครทั้งนั้นจนกว่าจะได้ลองด้วยตัวเอง อย่าจะเจ็บเยอะหน่อยเเต่ผมเชื่อว่ารถพี่ จะวิ่งได้อย่างใจหวัง  ถ้าไม่อยากเจ็บเยอะ ลองไปถามพวกที่ติดสติกเกอร์เเพนด้าอยู่หน้ารถดู  สเตปขำๆก็มี ไม่ต้องไปยุ่งกับเครื่องมากมาย *^%# *^%#
แคมสร้าง กล่อง API ท่อเล็งอ้วนออเงินไว้ครับ

ถ้าชอบก็จัดไปอย่าให้เสียของครับ l11  เเล้วไปออกทริปกัน !wanwan
จริงเหรอจ๊ะ

A@A

« ตอบ #21 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 02:01:12 AM »

เริ่มจาก คอ ปลาย กล่อง ก่อนดีกว่า

เริ่มจากแคมก่อนเดี๋ยวงอกยาว

ทุกวันนี้ รถผมไม่ลงแคม แต่วิ่งชิกหัยละนะ

ดูดีๆด้วย เดี๋ยวเจอแคมแทะจากสำนักในตำนาน พี่ต้นเจอพวกนี้บ่อย เขวี้ยงทิ้งหมด 5555++
เมื่อคืนพี่ต้นยังโยนแคมสำนักในตำนานให้ดูอยู่เลย
Moo
I'm CBRsCLUB

ใครๆก็ว่าผมโรตจิต!

BiT-SpideR_7@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 02:16:54 AM »

พิมผิดบาน  l6
คิดจะแต่งเครื่องแรงมันต้องรู้บ้างว่าอะไรมันดียังไงทำแล้วมันมีดีอย่างไรที่มาที่ไปมันมี
ไม่ใช่นึกจะทำก็ทำ ทำแล้วต้องทำอะไรต่อ ทำแล้วต้องมีอะไรอีกต้องไปต่อยังไง
ไม่ใช่ไปฟังคนนู้นคนนี้พูดมาแล้วอยากทำมั่งโดยที่ไม่รู้อะไร บางทีไอ้คนที่พูดมาหน่ะ ก็ไม่รู้5 อะไรเหมือนกัน ฟังกันมามั่วๆทั้งนั้น
วิธีทำให้แรงมันก็มีหลายวิธี ที่ทำแล้วแรงจริงเห็นผลจริงไม่ใช่ไสยศาสตร์
แคมแต่งเนี่ย พูดตรงๆจะเอาแคมแต่งให้เข้ากับลักษณะการขับขี่ของเรานั้นเป็นไปได้ยาก แคมแต่งแต่ละอันมันไม่เมหือนกัน รอบเครื่องที่จะแรงมันก็ต่างกันออกไป
เอาแคมแต่งมาแล้ว ในย่ายpower bandอาจมีกำลังสูงปิ๊ดแรงมาก แถมย่านกำลังแคบอีก เอาไปอาจจะบ่นว่า ไม่ดีก็ได้ ขับยากกำลังรอบต่ำแทบไม่มีมีที่10000-11000 อย่างเดียว อาจจะบ่นก็ได้ว่ามันห่วย แต่อีกคน เขาอาจจะบอกว่าดี แล้วไอ้คำว่าดีมันอยู่ตรงไหน ทำแคมใช่ว่าจะจบมันยังต้องไปทำในส่วนอื่นอีกให้เข้ากันได้ทั้งหมด บานเบอะ
ถ้าจะทำผมก็ไม่ขัดศรัทรา แค่บอกกล่าวตามประสพการ ส่วนกล่องAPiนั้น มันต้องจูนรถเข้าหากล่องไม่ใช่เอากล่องมาจูนรถเหอะๆ
อยากแรงจริงๆขายทิ้งซื้อตัวใหญ่เถอะจบกว่าเยอะ เชื่อเถอะ l6
รถพึ่งซื้อเมื่อวันพ่อเองครับ
แล้วผมชอบรถทำเครื่องมากกว่าด้วย เห็นเขาชอบเอาโซนิคไปจี้ตูดERกันผมขอ cbr150จี้ตูดninja250ก็พอแล้ว   :P
!wanwan
ถ้าจะซื้อรถใหม่คงเป็นกระบะแล้วครับ โลกมันร้อน แถวบ้านผมอยู่ราว40องศาครับ  :( แอร์เย็นเพลงเพราะเบาะนั่งสบาย  :)

ถ้าจะบี้ตูดนินจามันต้องมากกว่านี้  l11 l11

komsan

ถึงจะแว้น แต่ผมไม่ใช่เด็กแว้นกะเลกะลาดนะ

« ตอบ #23 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 06:08:44 AM »

อ๋อ งี้ นี้ เอง!!!! >:(
ของผมก็มีแต่หม้อกรองไม่มีใส่ ไม่รู้เป็นอะไรใส่ไส้แล้ววิ่งไม่ออก
ถอดหม้อกรองออก ก็วิ่งไม่ออก   :P

ไม่สวย ไม่แรง แต่งไม่เป็น (ขายชุดไฟวงแหนวใส่้ CBR ตัวคาบู) http://www.facebook.com/komnaja
artunz
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #24 เมื่อ: 05, เมษายน 2013, 05:50:52 PM »

ของผมก็มีแต่หม้อกรองไม่มีใส่ ไม่รู้เป็นอะไรใส่ไส้แล้ววิ่งไม่ออก
ถอดหม้อกรองออก ก็วิ่งไม่ออก   :P
ปล่อยครัชหมดยังครับ  :P เข้าเกียร์หรือยัง  !>>)

ถนนเถื่อน เสียไม่ได้
komsan

ถึงจะแว้น แต่ผมไม่ใช่เด็กแว้นกะเลกะลาดนะ

« ตอบ #25 เมื่อ: 06, เมษายน 2013, 12:47:16 AM »

:P
ถอดหม้อกรองออก ก็วิ่งไม่ออก   :P
ปล่อยครัชหมดยังครับ  :P เข้าเกียร์หรือยัง  !>>)
ไม่รู้ดิ ก็ขี่รถมีครัช ตั้งแต่ป.5 อ่ะ ไม่รู้ว่าขี่เป็นป่าวอ่ะ ???

ไม่สวย ไม่แรง แต่งไม่เป็น (ขายชุดไฟวงแหนวใส่้ CBR ตัวคาบู) http://www.facebook.com/komnaja
artunz
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #26 เมื่อ: 06, เมษายน 2013, 07:20:38 PM »

เท่าที่เคยสัมผัสในรุ่นเล็กกว่าเรา เครื่องจะหลวมง่ายน่ะครับ มันมีการสึกหรอสูงครับ !>>)
สงสัยจะจริงอย่างที่พี่พูด
เพราะscoopyผม ลูก54แปบเดียวหลวมครับ ประมาณปีก็หลวม(ไม่ถึงปีด้วยซ้ำ)

งั้นผมไม่เสี่ยงดีกว่า

ถนนเถื่อน เสียไม่ได้
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์