CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้าน "อัดกรอบป้ายทะเบียนสแตนเลส"  (อ่าน 24812 ครั้ง)
LAPON
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 27, มีนาคม 2013, 10:08:06 AM »

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน  !weedwiew

คือผมกำลังหาร้านที่รับ"อัดกรอบป้ายทะเบียนสแตนเลส" อยู่ครับ
พอดีพึ่งออกรถ CBR 150I มาใหม่ อีกไม่กี่วันก็จะได้ทะเบียนแล้ว
ช่วยแนะนำร้านทีครับ  :(

ปล. ผมอยู่จังหวัดปทุมธานี ใครรู้จักร้านที่อยู่แถว  รังสิต - ดอนเมือง - ปากเกร็ด ช่วยแนะนำร้านทีนะครับ
หรือที่อื่นก็ได้ถ้าไม่ไกลมากผมจะขับรถไปทำครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ;)

makestyle
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

Life sTy|e

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, มีนาคม 2013, 09:51:30 PM »

เห็นว่าแถวลาดพร้าว 71 มีร้านทำครับ

แต่ผมอยู่บางปู ทำร้านในตลาดปากน้ำ 300 บาท รอประมาณ 2-3 ชม.

authai
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

ขึ้นเหนือนลงไต้ ไปด้วยสองล้อ

authaith@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 28, มีนาคม 2013, 09:20:22 PM »

อยู่ในซอยลาดพร้าว 71 อยู่ตรงข้ามกับซอย นาคนิวาศ13   300 บาทสำหรับแสตนเลสเงา และ 350 บาท สำหรับแสแตนเลสด้านครับ
ฝีมือการันตี จากรุ่นพี่ Thai Superbike ครับ >coooool >coooool
Little_T
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #3 เมื่อ: 28, มีนาคม 2013, 09:35:43 PM »

ร้านที่รับทำรางน้ำเกือบทุกร้านน่ะครับทำได้ ถ้าแถวปากเกร็ดจะอยู่ในซ.วัดกู้ง่ะครับ แถวๆไปรษณีย์ หรือไม่ก้อซอยอะไรไม่ทราบที่เลยไปรษณีย์ไปแล้วมีโลตัสเล็กอยู่ขวามือ(เข้าจากปากเกร็ด)เลี้ยวเข้าไปประมาณไม่ถึง500เมตรน่ะครับ...

Nimxz
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

แต่งตัวน่ากลัว..ออกตัวน่ารัก \(^0^)/

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, มีนาคม 2013, 07:16:15 AM »

ร้านที่รับทำรางน้ำเกือบทุกร้านน่ะครับทำได้ ถ้าแถวปากเกร็ดจะอยู่ในซ.วัดกู้ง่ะครับ แถวๆไปรษณีย์ หรือไม่ก้อซอยอะไรไม่ทราบที่เลยไปรษณีย์ไปแล้วมีโลตัสเล็กอยู่ขวามือ(เข้าจากปากเกร็ด)เลี้ยวเข้าไปประมาณไม่ถึง500เมตรน่ะครับ...

หน้าร้านจะเปิดเป็นร้านขายของชำอยู่ค่ะ เป็นอาคารพาณิชย์ 3 ชั้น ทางเข้าซอยหมู่บ้านการเคหะนนทบุรี

ถนนสุขาประชาสรรค์ 2 แยก 12  l3

จุดสังเกตง่าย ๆ

หน้าร้านขายของชำ มีตู้กดน้ำดื่ม มีแผงป้ายทะเบียนที่หุ้มเสร็จแล้วแขวนโชว์อยู่หน้าร้าน

มีร่มผ้าใบล่าสุดเป็นลายธนาคารออมสินกางอยู่หน้าร้าน

และที่สำคัญมีนกกระตั้วตัวสีขาว ที่ชอบร้องว่า แก้วจ๋าๆ อยู่หน้าร้านตัวนึงด้วยค่ะ

ฝีมือ ลุงแกบอกทำมาเป็นสิบปีแล้ว ราคาที่ทราบล่าสุดก็ยัง 180 บาทเหมือนเมื่อ 10 ปีก่อนค่ะ

l3
secondarycolor
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 29, มีนาคม 2013, 09:15:08 AM »

ผมอยู่ทุ่งครุครับ หาร้านไม่เจอเลยแถวนี้
ถาม 3 คน...บอกเหมือนกันเลย จอมทอง วุฒากาศ ซอย 10
 l2
มีร้านใกล้กว่านี้หรือเปล่าครับ ผมอยู่แถวๆ พระจอมเกล้าธนบุรีครับ  l8
secondarycolor
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, มีนาคม 2013, 05:47:14 AM »

ผมอยู่ทุ่งครุครับ หาร้านไม่เจอเลยแถวนี้
ถาม 3 คน...บอกเหมือนกันเลย จอมทอง วุฒากาศ ซอย 10
 l2
มีร้านใกล้กว่านี้หรือเปล่าครับ ผมอยู่แถวๆ พระจอมเกล้าธนบุรีครับ  l8
เมื่อคืนนั่งเซิร์ทไปเซิร์ทมาใน google ไปเจอร้านนึงใกล้ๆ แค่ปลายจมูกเอง
วันนี้เพิ่งไปทำมาครับ เฮียเจ้าของร้านทำเองเลย ราคาถูก แต่ผมทำไป 250 บาท จากราคาปรกติ 180 บาท
เพราะเจาะ เซาะ ขัดถูก เพราะไปใส่ไฟแต่งมา มันผิดปรกติไปหน่อย

ข้อมูลมาจากเวป er9nthailand ครับผม
http://www.er6thailand.com/board/index.php?topic=26752.350;wap2

จากบางปะกอกให้ตรงไปทางสะพานแขวนเก่า(กิโล 9) จะผ่านแยกที่เลี้ยวเข้า ถนนประชาอุทิศได้
รอดใต้ทางด่วนไป (ตำรวจชอบตั้งด่านตรงนี้) ตรงไปยาว ประมาณ 2-3 โลได้
จะเจอสามแยกพระประแดง ให้เลี้ยวซ้ายครับ จะเป็นถนนนครเขื่อนขันต์ ตรงไปประมาณ 200 เมตร
จะเป็น ศูนย์ HONDA เลยศูนย์ HONDA ไป 15 เมตร จะเป็นร้านซ่อมมอไซค์ ชื่อร้าน
"โชคชัยการช่าง" ติดป้าย คาสตอลหน้าร้านเต็มเลย ราคามาตราฐาน 180 บาท ครับ

ใครนึกไม่ออกให้เซิร์ทคำว่า ถนนนครเขื่อนขันธ์ แล้วดูแผนที่ ร้านจะอยู่ประมาณตัว C ในหน้าเวปแผนที่ Google ครับ

ปล.ถ้าหาไม่เจอ ให้ใช้เชือกฟางผูกทะเบียนเอาครับ  !weedwiew

kapook_ssss
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #7 เมื่อ: 30, มีนาคม 2013, 06:15:39 AM »

คลองถมก็มี

ตัวแทนจำหน่ายเกียร์โยงปรับระดับหนาพิเศษ CBR-150i (ไม่เจาะอก) CBR250 ราคาถูก!!!
ติดต่อสอบถามข้อมูล โทร 087-564-2324 ชัชพงศ์ (แซม)
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=50378.msg638135#msg638135

LAPON
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 31, มีนาคม 2013, 07:30:45 PM »

;) ;) ;) ;) ขอบคุณทุกท่านนะครับเดียวจะลองขับไปดู
aodaod
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 01, มิถุนายน 2014, 08:02:01 PM »

ของผมอัดในบางกรวยคับ250บาท
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์