CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟใต้ท้องรถ  (อ่าน 5500 ครั้ง)
jakkaran
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 08:11:42 AM »

มีใครติดไฟใต้ท้องรถกันไหมครับพอดีวันนี้เห็นคันนึง ไฟซีน่อน ไฟหรี่สีฟ้า ใต้ท้องสีฟ้า รถสีแดง อุ๊บร๊!!!เท่โครตๆอยากทำมั่งแต่ช่างเค้ากำชับแล้วว่า "อย่ายุ่งกับระบบไฟ"พี่ๆท่านใดมีร้านทำที่ไหนแนะนำด้วยครับ(แล้วพี่หนวดจะเล่นมั้ย)? !sadsad

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 08:28:56 AM »

ซีนอลรอดยากครับ <%6 <%6 <%6

jakkaran

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 08:34:25 AM »

แล้วไฟใต้ท้องรถอะครับโดนไหม l1

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 08:36:48 AM »

แล้วไฟใต้ท้องรถอะครับโดนไหม l1
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=49866.0
 <%6 <%6 <%6

jakkaran

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 08:41:33 AM »

ไฟใต้ท้องรถอะครับที่มันจะส่องกับพื้นติดตรงอกอะครับแบบมีสวิตปิดเปิด มีรับทำมั้ยอะครับ ??? :-\

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 08:45:00 AM »

ไฟใต้ท้องรถอะครับที่มันจะส่องกับพื้นติดตรงอกอะครับแบบมีสวิตปิดเปิด มีรับทำมั้ยอะครับ ??? :-\
ร้านแต่งรถทั่วไปก็รับติดตั้งครับ ส่วนถามว่าติดแล้วจะโดนจับมั้ย คือถ้าตำรวจเห็นอะไรที่มันไม่ใช่ของเดิมก็สามารถจับได้ทั้งนั้นครับ <%6 <%6 <%6

jakkaran

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 08:47:48 AM »

ร้านแต่งรถทั่วไปก็รับติดตั้งครับ ส่วนถามว่าติดแล้วจะโดนจับมั้ย คือถ้าตำรวจเห็นอะไรที่มันไม่ใช่ของเดิมก็สามารถจับได้ทั้งนั้นครับ <%6 <%6 <%6
ขอบคุณครับเด๋วไปติดแล้วจะถ่ายรูปมายั่วส่วนพี่หนวดเค้าชอบกินน้ำแดงครับหลายๆใบยิ่งดี^^"

PezZiie
-.Best Bike,Best Life.-
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 12:59:04 PM »

!weedwiew

-..ไม่หล่อ ไม่เท่ห์ แต่จน..-
killerhallz

จะอยู่ เคียงข้างคุณ....

« ตอบ #8 เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 04:30:58 PM »

>konan ติดไปเหอะครับ ไม่หลุดหรอก ไม่ได้ตัดสายอะไรนี่นาตำรวจไม่ต้องกลัวครับ  :oiui (ไฟใต้ท้องนะจ๊ะ)
Sunii
104 Wing Fighter

« ตอบ #9 เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 06:06:37 PM »

เจอด่านก็ปิดสิครับ พวกไฟ LED ใต้ท้องอะต่อง่ายจะตาย ต่อตรงลงเเบ๊ตคร่อมสวิทจบครับ เเค่นี้เอง  ถ้าขี้เกียจต่อสวิทง่ายสุดก็พ่วงกับไฟส่องป้ายทะเบียน  :-[

emzth
https://www.facebook.com/FernandoTorres27สวัสดีครับ[/direct]
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ปากเกร็ดเมืองน่าอยู่ จ่ะ

komkrit27@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 09:02:30 PM »

พี่หนวด ยิ่งชอบ เห็นแสงสี อยู่ด้วย  5 5 5   >%^SR

[direct=https://www.facebook.com/FernandoTorres27]สวัสดีครั
paladincyber
Part of me !

Part of me !!~

paladincyber@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 09, มีนาคม 2013, 10:53:33 PM »

ต้องมีสวิท ปิดเปิดสิครับ  - -* แต่อย่ายุ่งกับระบบไฟจะดีกว่า >konan
artunz

« ตอบ #12 เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 01:40:08 AM »

แถวนี้ เจอพี่ผมเล่นไปครับ ตำรวจอะ พี่แกติดไฟกระพิบๆ ตรงแถวๆป้ายทะเบียน จอดติดไฟแดง ตำรวจ บอกให้ไปเอาออก คนตามหลังเขาจะแสบตาเอา พี่ผมบอกตำรวจว่า ผมไม่ได้เป็นคนขี่ตามนี้ครับ  :P
พี่แกขี่cbr250

ถนนเถื่อน เสียไม่ได้
Thebestbp
หัวใจ1000cc.
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

Walktogether

« ตอบ #13 เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 02:34:36 AM »

ไฟซีน่อน ถ้าไม่ใช่สีขาวหรือเหลืองก็ไม่รอดครับ เพราะผิดเต็มๆ ส่วนไฟหรี่ก็เหมือนกันถ้าไม่ขาวหรือเหลืองก็ผิดครับ

เมื่อก่อนผมใส่ไฟหรี่สีน้ำเงิน สวยดี เด่น เห็นชัด ตอนนี้ผมเปลี่ยนใส่ไฟหรี่สีขาวแล้ว เพราะถ้าเจอด่านที่จับเข้มจริงๆหรือด่านที่หิวโดยเฉพาะ ไม่รอดครับ แต่หลายๆด่านก็ไม่อะไร ผ่านได้บ้าง

สุดท้าย ไม่อยากเสียใบแดงกับอีเรื่องไฟหรี่หลายรอบ เสียดายตัง เลยต้องเปลี่ยน

ส่วนไฟLed ยังไม่เคยโดนจับนะครับ ติดตั้งแต่คันเก่ารถเล็กใช้อยู่นาน จนคันนี้ เข้าด่านบางทีปิดไม่ทันก็ไม่เห็นว่าอะไร แต่เพื่อความปลอดภัย เห็นไกลๆก็ปิดซะก่อน

ไปด้วยใจ เลขไมล์ไม่เกี่ยว
Thebestbp
หัวใจ1000cc.
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

Walktogether

« ตอบ #14 เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 02:36:53 AM »

ง่าา รูปใหญ่เบ้อเริ่มเลย ขอโทษทีครับ แก้ยังไงหว่า :-\ :-\

ไปด้วยใจ เลขไมล์ไม่เกี่ยว
CHAN007

« ตอบ #15 เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 06:43:57 AM »

ง่าา รูปใหญ่เบ้อเริ่มเลย ขอโทษทีครับ แก้ยังไงหว่า :-\ :-\
ทำรูปใหญ่ขนาดนี้ผิดนะครับ...แหะ แหะ ต้องบอกวิธีทำ LED มาครับ !give !give !give เพราะว่าสวยมาก อยากทำบ้างครับ
theblackpig

สายลม แสงแดด ยังไม่สุขเท่าเธอข้างกาย กับ รถคู่กาย

« ตอบ #16 เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 07:21:34 AM »

พ่อผมเป็นทนาย แกบอกว่าผิดครับ ตั้งแต่ก่อนนู้นรถยนต์์ชอบติด ลามมามอไซค์เอหลอดไฟสีติด แบบห้อยโตงเตงเลย จากนั้นled เริ่มฮิต มีขายเป็นหลอดใสๆ ยาวๆแล้วเห็นวงจรด้านใน ต่อมาเป็นเส้นยางยาวๆ มีหลอดledเข้ารูปโค้งได้ กล่าวคือ เนื่องจากเป็นแสงที่มีสี แตกต่างจากสัญญาณไฟของรถ นอกจากจะแสบตา และอาจทำให้เห็นสัญญาณไฟของรถไม่ชัดเจนหรือผิดเพี้ยนได้ แต่เดียวนี้พี่นวดไม่ค่อยเท่าไหร่แต่เกรงใจแกหน่อยก็ดี ต่อหน้าแกก็ปิด ลับหลังก็ขอเท่ สวยงาม แบบthe fast ในอดีต ที่ฮิตมาจนถึงปัจจุบันว

อยากแรงแต่กลัว จะพัง อยากท่อดังๆ แต่กลัวตำรวจ อยากให้มันวิ่งเร็วเหมือนจรวด แต่กรูไม่มีตังค์
Suppanuttapon
Certified Trader
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 10, มีนาคม 2013, 08:14:15 PM »

แถวนี้ เจอพี่ผมเล่นไปครับ ตำรวจอะ พี่แกติดไฟกระพิบๆ ตรงแถวๆป้ายทะเบียน จอดติดไฟแดง ตำรวจ บอกให้ไปเอาออก คนตามหลังเขาจะแสบตาเอา พี่ผมบอกตำรวจว่า ผมไม่ได้เป็นคนขี่ตามนี้ครับ  :P
พี่แกขี่cbr250
...

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์