CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง การเปลี่ยนยาง กับสเตอร์ หน่อยคับ(มือใหม่)  (อ่าน 1015 ครั้ง)
bbgun1
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2013, 09:11:12 PM »

คือผม มี 150i  อยากรุ้ว่า ยางเดิม มันขนาดเท่าไร ละ ถ้าเปลียนควร เปลี่ยนเปนเท่าไรดี แล้วรถจะวิ่งได้ดีกว่าเดิม มั้ยคับ (เร็วกว่ายางเดิม)
 และ สเตอร์ควร เปลี่ยนเปนเปนเท่าไรดี ของอะไรคับ อยากได้ทั้ง แรง และความปลอดภัย อะคับ ช่วยนะนำที 
ผม อยุ่ โคราช.... แนะนำ ร้านขายอะไหล่แต่งให้ที bra

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2013, 10:26:08 PM »

มีด้วยเหรอเปลี่ยนยางแล้วรถวิ่งเร็วขึ้น <%6 <%6 <%6

PezZiie
-.Best Bike,Best Life.-
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2013, 10:36:45 PM »

ยางเดิมหน้าหลัง 100/80-17 กับ 130/70-17 ครับ

ส่วนมากจะอัพขึ้น 1 size แต่รถก็ไม่ได้ถึงขนาดช้าลง

เรื่องสเตอร์มันมีหลายแบบอะคับ ผมว่าคุณลองใช้แถบค้นหาดูดีกว่า

ที่จะบอกคือ ความแรงกับความปลอดภัยมันสวนทางกันคับ

แล้วไม่มีสเตอร์เบอร์ไหนหรอกคับที่จะรับประกันได้ว่าเปลี่ยนแล้วปลอดภัย

ทั้งนี้ ทั้งนั้น ลักษณะการขับขี่จะตอบคุณเอง  !>>)

-..ไม่หล่อ ไม่เท่ห์ แต่จน..-
Herulaya

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2013, 11:38:08 PM »

ระบบค้นหาลองใช้รึยังครับ

pee-cbr

Do the good thing for the social

mbkpit@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2013, 01:26:13 AM »

การลองเองคือตำคอบที่สุดที่จะสามารถตอบโจทย์การขับรถของคุณเองได้ดีที่สุด

บ้างก็ว่าอันนั้นดี บ้างก็ว่าอันนี้ดี ผมลองเลยครับ ผมก็ไม่มีงบประมาณจะลองนะครับ

เน้นแบบว่า ถ้าอันนี้หมด เอ๊ะเห็นว่าคนนี้เคยบอกว่าดี ลองซะ

อย่างเช่น อ้าว น้ำมันเครื่องบ้างก็ว่า ยี่ห้อนี้ดี ยี่ห้อนั้นดี แต่คนที่บอกดีที่สุดคือตัวคุณเองครับ

เสตอบ้างก็ว่า 13 -41 15-44 หรือแล้วแต่สูดใครต่อสูตรใคร แต่กลับกันมาถามว่า

ถ้าคุณขับในเมือง ขับแปปๆๆแตะเบรค ยังจะต้องเลือกที่เร็วที่สุดอีกไหมครับ

ที่บอกเพราะว่า ทุกๆคนบอกมาถูกหมดครับ เพียงแต่การเลือกการใช้งานคือคุณต้องตอบโจทย์ตัวคุณเองให้ได้ว่าขับรถแนวไหน

ผมเองลองน้ำมันเครื่องจะครบหมดแล้วครับ ขาดแค่สองยี่ห้อ

มาถึงยาง บ้างก็ว่ายางนี้ดีอย่างนั้นดี ถ้าเกิดคนขับโหดเทโค้ง บอกว่ายางiz003ดี

แต่คนที่ฟังว่าดีตามแต่ตัวเองเอาไปใช้ขับปกติไม่ได้ไปเทโค้ง ถามว่าคุณจะเห็นยางiz003ดีอีกไหมครับ

ในเมื่อประโยชน์ใขช้สอยต่างกัน อยู่ที่การขับขี้ของคนครับ

bbgun1
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2013, 05:37:05 AM »

ขอบคุณ มากๆๆ คับ  ผมนึกว่า  ล้อจะมี ส่วนช่วยสะอีก  ! !dead !dead
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์