CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไมล์CBRรื้อได้ไหมครับ  (อ่าน 1787 ครั้ง)
artunz
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2013, 09:32:32 AM »

พอดีผมอยากจะทำแบบนี้อะครับ

มันจะรื้อมาติดแบบนี้ได้ไหมครับ
ตัวหัวฉีดนะครับ

ถนนเถื่อน เสียไม่ได้

OามากิJ
アマギン
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

รับบทตัวร้าย เป็นได้แค่ตัวโกง

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2013, 10:38:56 AM »

เรือนไมล์ของผมมันร้าวที่เรือนหน้าปัด เป็นรอยร้าวที่เกิดจากผิวด้านใน ด้านนอกเอานิ้วลูบดูยังเรียบไม่มีสะดุด แต่เนื่องจากมันใส จึงมองเห็นได้ชัดเหมือนร้าวจากข้างนอก

ส่งเคลม 0 ไม่ผ่าน เนื่องจากช่างที่มาเช็คบอกว่า ผมไปงัดมันจนแตกเอง งงเลย ทั้งๆ ที่ผมไม่เคยไปยุ่งกะมันเลยด้วยซ้ำ ตอนนี้เลยไม่สนใจละ ใช้มันจนกว่าจะพัง ค่อยเบิกเรือนไมล์ชิ้นบนของ 250 มาใส่

ส่วนเรื่องที่ว่าจะรื้อมาแปลงหลอดไฟ เอาเป็นว่า ถ้าไม่แคร์ประกัน ก็ตามสบายครับ

OามากิJ
アマギン
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

รับบทตัวร้าย เป็นได้แค่ตัวโกง

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2013, 10:40:54 AM »

อ่อ ลืมบอก สาเหตุที่มันร้าว คิดว่า น่าจะเกิดจากการสั่นของเรือนไมล์ครับ เพราะรอยร้าวที่เกิด ผมสังเกตุเห็นตั้งแต่รอยเล็กๆ แล้วครับ จนตอนนี้ เด่นมากๆ เลย
artunz

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2013, 10:50:56 PM »

เรือนไมล์ของผมมันร้าวที่เรือนหน้าปัด เป็นรอยร้าวที่เกิดจากผิวด้านใน ด้านนอกเอานิ้วลูบดูยังเรียบไม่มีสะดุด แต่เนื่องจากมันใส จึงมองเห็นได้ชัดเหมือนร้าวจากข้างนอก

ส่งเคลม 0 ไม่ผ่าน เนื่องจากช่างที่มาเช็คบอกว่า ผมไปงัดมันจนแตกเอง งงเลย ทั้งๆ ที่ผมไม่เคยไปยุ่งกะมันเลยด้วยซ้ำ ตอนนี้เลยไม่สนใจละ ใช้มันจนกว่าจะพัง ค่อยเบิกเรือนไมล์ชิ้นบนของ 250 มาใส่

ส่วนเรื่องที่ว่าจะรื้อมาแปลงหลอดไฟ เอาเป็นว่า ถ้าไม่แคร์ประกัน ก็ตามสบายครับ

แปลงหลอดผมคงไม่อะครับ น่าจะแค่แปะกระดาษดูก่อนว่า เป็นยังไง ถ้าชัดพอก็พอใจแล้วครับ

jakkit1990
ลูกผู้ชายต้อง CBR เท่านั้น!!!!!!!!!!
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2013, 05:04:45 AM »

เรือนไมล์ร้าว ผมมีพอวิธีนะครับ อาจดูยุ่งยากหน่อยคือ
ไปหาซื้ออะคลิลิคใส ขนาด 1-3 มิล เลือกความหนาเอาครับ
แล้วไปตัดตามรูปเดิม ร้านที่ขายเขารู้ครับว่าจะทำยังไง
ทนกว่าของเดิมเยอะ

PongoKub
Ciao, I'm Pongo
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

Nothing Is True, Everything Is Permitted

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2013, 06:58:27 AM »

ของ 250 เอามาใส่กับ 150 ได้ด้วยหรอคับ

cbrRedPredator

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2013, 09:53:27 AM »

ของ 250 เอามาใส่กับ 150 ได้ด้วยหรอคับ
กรอบได้ครับ ส่วนอื่นไม่แน่ใจ
CHAN007

« ตอบ #7 เมื่อ: 12, กุมภาพันธ์ 2013, 09:52:47 AM »

สวยดีครับ..ใช้กระดาษอะไรแป๊ะ
artunz

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2013, 03:16:36 AM »

สวยดีครับ..ใช้กระดาษอะไรแป๊ะ
post it
stick note
ไรนั้นอะครับ อิอิ ผมอยากได้15สีไม่รู้จะมีถึงเปล่า  :P

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์