CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ อยากแต่งครับขอคำแนะนำด้วยนะครับ +++  (อ่าน 2383 ครั้ง)
Pinz
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 01:29:41 PM »

รายละเอียดดังนี้ครับ CBR150I ครับ

1.อยากใส่ล้อโตครับ รบกวนแนะนำรายละเอียดของสิ่งที่จะต้องหาทั้งหมดเพื่อไปนำไปปรับใส่ครับ ขอแบบแปลงทั้งหน้าและหลังนะครับ

2.อยากเปลี่ยนลูกสูบใหม่ให้ cc เพิ่มขึ้นมีอะไรแนะนำบ้างไหมครับ

3.อยากเปลี่ยนท่อใหม่เน้นอัตราเร่งและความสวยงาม ไม่เน้นเสียงดังนะครับขอเสียงแค่กลาง ๆ

4.รอรายละเอียดเพิ่มเติมกับผลกระทบที่จะตามมาด้วยนะครับสำหรับการเปลี่ยนสิ่งต่าง ๆ เหล่านี้ครับ

ถ้าเป็นไปได้ขออัตรางบประมาณในการทำด้วยนะครับผม....คำถามอาจจะดูแปลก ๆ ทึ่ม ๆ แต่ผมอยากรู้จริง ๆ ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าเลยนะครับผม
!goodjob

type96
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 04:15:53 PM »

2.อยากเปลี่ยนลูกสูบใหม่ให้ cc เพิ่มขึ้นมีอะไรแนะนำบ้างไหมครับ <= ผมว่าไปซื้อรุ่นที่มัน CC ตรงใจตามที่ต้องการน่าจะดีกว่านะครับ  :-\
GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 05:03:29 PM »

2.อยากเปลี่ยนลูกสูบใหม่ให้ cc เพิ่มขึ้นมีอะไรแนะนำบ้างไหมครับ <= ผมว่าไปซื้อรุ่นที่มัน CC ตรงใจตามที่ต้องการน่าจะดีกว่านะครับ  :-\
นั่นจิ มันเปนหัวฉีดเน้น ประหยัด สะอาดหมดจด ไม่น่าจะเอาไปแต่งแรงเลยคับ เสียของอ่ะ   ถ้าตัวคารบู ยังเอาไปแต่งได้ จูนง่ายกว่านะ  l13  แต่ผมไม่ทำอ่ะ  มันแรงอยู่แล้ว สำหรับผม  <%6

jalabe
จนก็ย่ำยี มีก็อิจฉา อนิจจาสัตว์โลก นี่หรือคือมุษย์!!!
Certified Trader
*

บอยบึงกาฬ

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 05:32:38 PM »

การแต่งรถจะเริ่มได้ ต้องตั้งงบของตัวเองก่อนครับผม
ว่าต้องการแบบไหน หรือถ้าว่างบไม่จำกัด ก็อยู่ที่แหล่งหาของแต่ง
ที่สำคัญต้องจำไว้ 150 คือ150 250คือ250 1000คือ1000
เพราะมันทำมาลงตัวที่สุดแล้ว
ส่วนราคา ล้อโต หน้าหลังอย่างที่ถาม เตรี้ยมไว้เลย30000เป็นอย่างต่ำ
เพาะถ้าน้อยกว่านี้ก็ได้ของไม่จบ คือแต่งไม่จบ  l3
ตามนั้น

digimon

« ตอบ #4 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 06:13:44 PM »

l12  l12 รถยังดี ๆ อยู่ไม่แนะนำให้ไปยุ่งกับเครื่องยนต์มากนักครับ ฉันท์ใดได้แกะเครื่องแล้ว ฉันท์นั้นท่านก็ต้องแกะอยู่ร่ำไปครับ ผมเองก็ไม่สนับสนุนการทำลูกใหญ่ลูกโต เว้นแต่ว่าต้องทำเนื่องจากเครื่องยนต์เสียหายต้องคงต้องคว้านก็ว่ากันไป แต่เครื่องดี ๆ อยู่อย่าเลยครับ แต่สวยนี่ผมหนับหนุนเต็มที่นะครับ ส่วนแต่งแนวไหนนั้นลองเข้าห้อง Show Off ก็ได้ครับ พี่ ๆ เข้า SHOW OFF กันเต็มที่อยู่แว้วว ดู ๆ เผื่อได้แนวแต่งก็ได้นะตัวเธอว์  :-[

PNH CR
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 07:01:49 PM »

ผมว่าถ้าเรื่องท่อไอเสีย ถ้าอยากเปลี่ยน ผม แนะนำ ท่อ NEW-R9 racing หรือไม่งั้นก็ ท่อ150ตัวคาบู ครับ รอบ ขึ้นดี ครับ  l6 !wanwan !wanwan
boatmilan
อยากเร็วก็ไปเร็วในสนาม อย่ามาเก่งในถนนหลวง
CBR NEzone

"สีดำหล่อทุกคัน"

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 07:22:18 PM »

อยากแต่ง..........
1.ต้องคบหาดูใจกันได้ซักพักใหญ่ๆก่อน
2.เริ่มเข้าทางตรอก ออกทางประตู โดยการเข้าไปพบกับผู้ใหญ่ฝ่ายหญิงสม่ำเสมอ เพื่อเป็นการซื้อใจ
3.เอาอกเอาใจญาติผู้ใหญ่ฝ่ายหญิงเรื่อยๆจนเค้ารักเราเหมือนลูก
4..........................
5........................
6.สู่ขอแล้วก็แต่งเหอะ  เอิ้กๆ l11 l11 l11

ชีวิตที่มีค่า ไม่ใช่ชีวิตที่ร่ำรวย มีเกียรติ หรืออายุยืน...
แต่ชีิวิตที่มีค่า........
คือชีวิตที่ตัวเรา เป็นคนมีคุณค่า และทำให้ชีวิตอื่น... มีค่า
darkslapz
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #7 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 07:36:04 PM »

1.ต้องคบหาดูใจกันได้ซักพักใหญ่ๆก่อน
2.เริ่มเข้าทางตรอก ออกทางประตู โดยการเข้าไปพบกับผู้ใหญ่ฝ่ายหญิงสม่ำเสมอ เพื่อเป็นการซื้อใจ
3.เอาอกเอาใจญาติผู้ใหญ่ฝ่ายหญิงเรื่อยๆจนเค้ารักเราเหมือนลูก
6.สู่ขอแล้วก็แต่งเหอะ  เอิ้กๆ l11 l11 l11

>SAFE$#
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 07:56:14 PM »

รายละเอียดดังนี้ครับ CBR150I ครับ

1.อยากใส่ล้อโตครับ รบกวนแนะนำรายละเอียดของสิ่งที่จะต้องหาทั้งหมดเพื่อไปนำไปปรับใส่ครับ ขอแบบแปลงทั้งหน้าและหลังนะครับ

2.อยากเปลี่ยนลูกสูบใหม่ให้ cc เพิ่มขึ้นมีอะไรแนะนำบ้างไหมครับ

3.อยากเปลี่ยนท่อใหม่เน้นอัตราเร่งและความสวยงาม ไม่เน้นเสียงดังนะครับขอเสียงแค่กลาง ๆ

4.รอรายละเอียดเพิ่มเติมกับผลกระทบที่จะตามมาด้วยนะครับสำหรับการเปลี่ยนสิ่งต่าง ๆ เหล่านี้ครับ

ถ้าเป็นไปได้ขออัตรางบประมาณในการทำด้วยนะครับผม....คำถามอาจจะดูแปลก ๆ ทึ่ม ๆ แต่ผมอยากรู้จริง ๆ ครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าเลยนะครับผม
!goodjob
แนะนำว่าควรโตแบบมีสติครับ <%6 <%6 <%6

type96

« ตอบ #9 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 09:01:57 PM »

ผมขาดปัจจัยในการไปขอแต่งครับ  !dead
artunz

« ตอบ #10 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 11:17:14 PM »

ไปหาเครื่องตัวคาร์บูมาทำ 74ชัก13เลยครับ แรงแน่ๆ ล้อจะโตยางจะใหญ่ยังไง ก็วิ่งแน่นอนครับ

ถนนเถื่อน เสียไม่ได้
MaKoTo_OmEgA

« ตอบ #11 เมื่อ: 30, ธันวาคม 2012, 11:50:45 PM »

:P :P โดนเป็นชุด
Pinz
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 31, ธันวาคม 2012, 02:24:46 AM »

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ...ผมคงเปลี่ยนรุ่นดีกว่าครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบดี ๆ ของทุก ๆ ท่านครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์