CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปขยายจุกร้านช้างปากเกร็ดมาครับ  (อ่าน 9768 ครั้ง)
Kym088
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« เมื่อ: 27, ธันวาคม 2012, 04:18:09 AM »

ผมไปขยายจุกและผ่าปลาย ที่ร้านช้างมาครับ เห็นช่างบอกว่าคนตีท่อ CBR ไปทำงานที่อื่นแล้ว ไม่รู้จะกลับมาเมื่อไหร่
คิดในใจ (ตายละกุ มันจะไหวไหมเนี๊ยะ)
ซักพัก ช่างบอกว่า ผมพึ่งผ่ามาได้แค่ 8 - 9 ใบเอง  :-X คิดในใจ (โดนแน่ ๆ เลยกุ รถจะวิ่งไหมเนี๊ยะ)
จัดการเสร็จสรรพ เสียค่าใช้จ่ายไป 500 บาท ผลที่ได้คือ......
1. เสียงใช้ได้ครับ ทุ้ม นุ่ม ดี
2. รอบมาไวครับ ขี่สนุก
 ???****อยากสอบถามเพิ่มเติมนะครับ ถ้าเราไม่เดินคอท่อใหม่ ไม่เอา แคท ออก ผ่าปลาย ขยายจุก อย่างเดียว แบบนี้ จะมีผลดร ผลเสียอย่างไรบ้างครับ***

ผลสรุปโดยรวม....ผมไปตอน 8.45 น. คนไม่มีเลยครับ ร้าน ไม่มีป้าย ไม่มีจุดเด่นใด ๆ ใครไม่เคยไป หาไม่เจอแน่นอนครับ
พอสัก 10.00 - 11.00 คนมาจากไหนไม่รู้ เพียบเต็มร้านเลยครับ ดูแล้วก็มั่นใจได้ครับ ลค.ติดกันเยอะ
***ความเห็นของผมนะครับ ...... แนะนำจัดไปครับ ผมว่างานใช้ได้ เสียงเพราะครับ  >konan

PezZiie
-.Best Bike,Best Life.-
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, ธันวาคม 2012, 06:29:14 AM »

อยากฟังคลิปเสียงอ่ะ  :)

-..ไม่หล่อ ไม่เท่ห์ แต่จน..-
xkolalax
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่เราแทง

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, ธันวาคม 2012, 04:10:29 PM »

ผมก็ไปตีคอท่อร้านนนี้แหละ งานแจ่มเลย !goodjob

chachasha
**

wannawisan_7@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: 27, ธันวาคม 2012, 05:36:34 PM »

คันเก่าผมก็ไปตีร้านนี้ครับ แหล่มดี ว่าแต่ผมอยากขอฟังเสียงหน่อยครับ ว่าแหล่มขนาดไหน
 ผมอยากเอา คาร์บูผมไปผ่าปลายบางจังครับ ผ่าปลาย ขยายจุก 500 ใช่มั้ยครับ

l5  l5  l5 

colasour
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, ธันวาคม 2012, 07:17:49 PM »

ร้านช้างตรงไหนครับ ผมก็อยู่ปากเกร็ดเหมือนกัน
Kym088
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, ธันวาคม 2012, 09:40:21 PM »

@chachasha : 500 บาทครับ ส่วนคิลปต้องสัก เสาร์-อาทิตย์ อ่ะครับ เพราะจะได้ถ่ายที่บ้านเลย ^^ ส่วนเสียงจะเป็น ลูก ๆ อ่ะเหมือนเฮลิคอปเตอร์ แต่ไม่ดังมากครับ
@colasour : ร้านอยู่ตรงข้าม สมพงษ์หมู่กะทะ ถ้ามาจาก แคราย ก็จะอยู่ก่อนถึงแยกสนามบินน้ำ ข้าง ๆ ร้านจะเป็นร้านขายยาครับ /// แต่ร้านช้างจะไม่มีป้ายใดๆ บอกเลยนะครับ ชื่อร้าน หรือรายละเอียด แต่สังเกตว่าในร้านจะมีท่อ และ ลค.จะจอดมอไซด์ เยอะ ๆ ครับ
chachasha
**

wannawisan_7@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 04, มกราคม 2013, 10:25:48 PM »

ขอบคุณครับ ผมจะรอฟังเสียงนะครับ

l5  l5  l5 

Little_T
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, มกราคม 2013, 05:37:02 PM »

รอฟังครับ รอฟัง...จะได้ไปบ้างงงง
 bra  ;D

boy_za

« ตอบ #8 เมื่อ: 12, มกราคม 2013, 11:41:50 PM »

:D ของเค้าดีจริงอิก 1 เสียง ผมก็ทำร้านนี้ คอเลสตลาดทั่วๆไป แต่ไปทำปลายมาร้านนี้ ผ่าอัดใยแก้ว บอกเค้าว่า จุกแบบถอดได้ ขยายลูกเดิม ขี่ใช้งานก็ใส่จุกไว้ อยากโดนด่าก็ถอดจุกออก  >eiei เสียงลั่นแต่นุ่มกว่าพวกท่อแต่งเยอะครับ ทำมา3ปีละ ก็ยังโอเคอยู่  !goodjob พอดีเปลี่ยนประกับทดรอบของโดมิโน่มาด้วย รอบเลยจัดมาก 0-7000 รอบจัดมาไวมาก กล่องเดิม เกียร์ 6 ยังเกือบตัดครับ !wanwan

;) @ มาได้นะครับชาว CBR >>  http://www.facebook.com/aumami.rt << !goodjob

Little_T

ความสุขที่แท้จริงคือการได้ขี่มอเตอร์ไซค์คันโปรด ไปกับเพื่อนที่รู้ใจกัน

« ตอบ #9 เมื่อ: 13, มกราคม 2013, 01:33:37 AM »

:D ของเค้าดีจริงอิก 1 เสียง ผมก็ทำร้านนี้ คอเลสตลาดทั่วๆไป แต่ไปทำปลายมาร้านนี้ ผ่าอัดใยแก้ว บอกเค้าว่า จุกแบบถอดได้ ขยายลูกเดิม ขี่ใช้งานก็ใส่จุกไว้ อยากโดนด่าก็ถอดจุกออก  >eiei เสียงลั่นแต่นุ่มกว่าพวกท่อแต่งเยอะครับ ทำมา3ปีละ ก็ยังโอเคอยู่  !goodjob พอดีเปลี่ยนประกับทดรอบของโดมิโน่มาด้วย รอบเลยจัดมาก 0-7000 รอบจัดมาไวมาก กล่องเดิม เกียร์ 6 ยังเกือบตัดครับ !wanwan

ไม่ทราบว่าท่านทำมาเท่าไหร่ครับ เป็นไปได้มั๊ยที่จะขอคลิปเสียงพร้อมหน้าตา จักขอบพระคุนอย่างสุงครับ

boy_za

« ตอบ #10 เมื่อ: 13, มกราคม 2013, 02:35:16 AM »

ไม่ทราบว่าท่านทำมาเท่าไหร่ครับ เป็นไปได้มั๊ยที่จะขอคลิปเสียงพร้อมหน้าตา จักขอบพระคุนอย่างสุงครับ

จำได้ว่าตอนนั้นทำมา 500 ครับ แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจครับ แต่ก็อยู่ราวๆนี้แหละครับ คลิป เดียวว่างๆ จะอัดให้เป็นแนวทางครับ  l14
ผมก็รอชมของเจ้าของกระทู้เหมือนกันครับ ใยแก้วผม ไม่ได้เปลี่ยนนานแล้ว เลยว่าจะไปอัดใหม่ยุครับ  :-\

;) @ มาได้นะครับชาว CBR >>  http://www.facebook.com/aumami.rt << !goodjob

Artit
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #11 เมื่อ: 13, มกราคม 2013, 06:50:35 PM »

อยากฟังเสียงครับกำลังสนใจเหมือนกัน dance
boy_za

« ตอบ #12 เมื่อ: 20, มกราคม 2013, 01:07:24 AM »

มาตามสัญญาครับ ภาพและเสียงอาจไม่ค่อยคมชัด เพราะเป็นกล้องโทศัพท์ครับ ตอนถอดจุก เสียงจะทุ้มๆดังกว่าตอนใส่จุกนะครับ (ท่อเดิมๆ เก่าๆ 10ปี >som)
  !weedwiew
<a href="http://www.youtube.com/v/K_b7vyCJC9s" target="_blank">http://www.youtube.com/v/K_b7vyCJC9s</a>

รอชมของเจ้าของกระทู้เหมือนกันนะครับ เพราะผมอยากไปทำใหม่ ใยแก้วมันไหม้หมดแล้วครับ  <%6

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์