CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยครับใครรู้ตอบที่หลังดูคลิปครับ  (อ่าน 1148 ครั้ง)
tokama777
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« เมื่อ: 15, ธันวาคม 2012, 09:18:20 PM »

<a href="http://www.youtube.com/v/ZjBroqjQtBY" target="_blank">http://www.youtube.com/v/ZjBroqjQtBY</a>

ข้อ1 สตาร์ทิ้งไว้รถผมดูเหมือนจะดับ เป็นเพราะเครื่องผมเย็นรึป่าวครับ (ผมขี่ออกไปบ้านสักพักจอดเกียร์ว่างแล้วก็ดับเลย)
ข้อ2. ฝากฟังเสียงเครื่องหน่อยครับผมพึ่งไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องมาสดๆร้อนๆ อยากจะถามว่าเกี่ยวกับการเป้นน้ำมันเครื่องรึป่าว หรือเสียงมันเป้นอย่างงี้อยู่แล้ว  @#%$( @#%$( @#%$(
ฝากตอบคำถามนี้หน่อยนะครับขอบคุณครับ ;) ;) ;)

tokama777

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2012, 09:19:10 PM »

ใช้โทรศัพท์ถ่ายครับกระตุกหน่อยขออภัยนะครับ เน้นฟังเสียงอะครับ แฮะๆ  :-\ :-\

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2012, 09:32:34 PM »

เอาไปร้านใ้ห้เค้าตั้งรอบเดินเบาให้ใหม่ก็หายครับ ส่วนเสียงเครื่องผมฟังไม่ออกอ่ะ <%6 <%6 <%6

tokama777

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2012, 09:39:21 PM »

เอาไปร้านใ้ห้เค้าตั้งรอบเดินเบาให้ใหม่ก็หายครับ ส่วนเสียงเครื่องผมฟังไม่ออกอ่ะ <%6 <%6 <%6
ครับขอบคณมากนะครับ  !pingping !pingping

bongza
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2012, 09:47:51 PM »

ปรกติเวลาสตาร์ทครั้งแรกต้องเปิดโช้คหรือเลี้ยงคันเร่งไว้ครับ ปรับเดินเบาเวลาเครื่องร้อนเดินเบาอาจสูงขึ้นอีก

tokama777

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2012, 10:21:17 PM »

ปรกติเวลาสตาร์ทครั้งแรกต้องเปิดโช้คหรือเลี้ยงคันเร่งไว้ครับ ปรับเดินเบาเวลาเครื่องร้อนเดินเบาอาจสูงขึ้นอีก
!goodjob !goodjob !goodjob ขอบคุณคัฟ !hoehoe !hoehoe

tokama777

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2012, 11:22:03 PM »

ตอนปล่อยทิ้งไว้เหมือนเครื่องดังแต๊กๆ แล้วเหมือนจะดับ คือตัวปรับวาล์ว ใช่ไหมครับ ??? ??? ประมาณ 0:24 อะครับลองฟังดีๆนะครับ สงสัยมากครับ ตอนเร่งไม่ดังนะครับปกติดีแต่ปล่อยเครื่องไว้ไม่ทำไรมันก็ดังประมาณนี้อะครับ สงสัยมากเลย

tokama777

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 07:43:33 PM »

<a href="http://www.youtube.com/v/nerQa2hKIYs" target="_blank">http://www.youtube.com/v/nerQa2hKIYs</a>
ฝากดูด้วยครับ มันเสียงคล้ายๆอย่างงี้อะครับแต่เสียงผมเบาหน่อยนึง สาเหตุเป็นเพราะผมใส่น้ำมันเครื่องน้อยเกินไปรึปล่าวครับ ??? ??? cryyyyy cryyyyy

หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #8 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 08:10:46 PM »

ยังไม่ตั้งรอบเดินเบาอีกเหรอ มันเร็วไป ยั่งกะเสียงเครื่องสูบน้ำ <%6 <%6 <%6

Pongpang
CBRsCLUB @ Lampang
CBR Commando

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 08:36:30 PM »

เสียงรัวมาเชียว..................

คลิปแรก ดังปกติ ดี

พอคลิป 2 นี่จิ แต็กๆๆๆๆๆๆๆ

ลองตั้งรอบเดินเบาคาร์บูใหม่ครับ    ตรงคาร์บูจะมีที่หมุนๆแล้วมีสปริงอะครับ  ลองสังเกตดูว่าเราหมุนไปทางไหนแล้วเครื่องมันเร่ง  และหมุนไปทางไหนแล้วมันเบาลง

ระหว่างการปรับตั้ง  ให้สังเกตเข็มวัดรอบต้องชี้ อยู่ที่ประมาน 1500 +- รอบ ประมานนี้ครับ รอบเดินเบาแบบมาตรฐาน <%6
tokama777

« ตอบ #10 เมื่อ: 17, ธันวาคม 2012, 11:41:41 PM »

ออป่าวครับผมเอาคลิปเขามาอีกทีครับคลิปอันแรกนั้นรถผมละครับ แต่เสียงมันดังแต๊กๆด้านใต้หน่อยนึงได้ยินนิดเดียวอะครับก็ไม่รุ้ว่ามันจะเป็นอะไรรึป่าวอะครับ ยังไงก็ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับผม >SAFE$# >SAFE$# >SAFE$# >SAFE$# !pingping !pingping !hoehoe !hoehoe !hoehoe cryyyyy cryyyyy !cry! !cry!

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์