CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัย? ถ้าเราเอาน้ำกลั่นมาเติมหม้อน้ำจะได้มั้ย???????  (อ่าน 15295 ครั้ง)
PIPE RM2
PIPRE RM2
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

PIPE RM2

thanet76@hotmail.co.th
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2012, 11:57:33 PM »

??? ถ้าเราเอาน้ำกลั่น(สีใสๆ)ไปเติมในหม้อน้ำ เห็นมีสีชมพูด้วย จะเป็นอะไรมั้ย  l12
ขอบคุณ ผู้รู้ล่วงหน้าครับ ;)

Uploaded with ImageShack.us >eiei

Uploaded with ImageShack.us

Herulaya
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2012, 12:15:44 AM »

ได้ แต่ไม่แนะนำ
จุดเดือดมันน้อยเกินไป อีกทั้งมีสารกันสนิมกันอะไรต่างๆแบบ น้ำยาหล่อเย็นรึเปล่าก็ไม่รู้
ซื้อใหม่เถอะ ขวด60บาท ที่0นั้นแหละดีสุดแล้วไม่ต้องไปหาของวิเศษกว่านี้แล้วมันสุดแค่นั้น

pakwan110
เท่อย่างมีระดับ ต้องขับ CBR
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

pakwan110@hotmail.com pakwan110@yahoo.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2012, 12:19:50 AM »

:D

น้ำกลั่นมีความสะอาดมากครับ และสะกัดแร่ธาตุออกจนหมดแล้ว เติมได้ครับ   แต่ว่าระบบระบายความร้อนด้วยหม้อน้ำนั้น ต้องได้รับการป้องกันสนิมด้วน เพราะฉนั้นจึงต้องเติมสารถกันสนิมเข้าไปด้วยนะครับ ซึ่งส่วนใหญ่ภาษาบ้านๆจะเรียกว่า "น้ำยาหม้อน้ำ" นั่นแหละครับ   โดยต้องผสมกับน้ำในอัตราส่วนที่ระบุไว้ข้างขวดครับ

โชคดีครับ

S-CHAI
CBR Commando

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2012, 12:26:12 AM »

ใช้น้ำ กลั่นใสๆ เติมได้เลยครับ สะอาดดี

แต่อย่าเอาแบบสีชมพูมานะครับ    ห้ามเด็ดขาดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด  l6
เพราะแบบสีชมพูเค้าผสมสาร อิเล็กโตรไลน์ ที่มีผลต่อโลหะ + ตะกั่ว ทีใช้ในแบตเตอรี่เท่านั้นนนนนนนน l6
หม้อน้ำ CBR มันเป็นอลูมิเนียม  เดี๋ยวงานเข้า กรด อิเล็คโตรไลน์ กัดก่อน ผุผุผุผุผุผุ ปะไม่อยู่ เลยนะ :P

type96
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2012, 12:34:47 AM »

ซื้อของศูนย์ดีกว่ามั้งครับ ไม่กี่บาท ถ้าหม้อน้ำไม่รั่วไม่ซึม ผมว่าขวดนึงมันก็ใช้ได้นานอยู่นะครับ  :-*
PIPE RM2
PIPRE RM2

PIPE RM2

thanet76@hotmail.co.th
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2012, 12:43:04 AM »

:-\พอดีผมไปซื้อ น้ำยากันความร้อนยี่ห้อ SPED ขวดเหลืองมาครับ แล้วเห็นข้างขวด บอกว่าให้เติมน้ำกลั่นในอัตราที่กำหนด เลยสงสัย เพราะผมเคยเห็นเค้าเอาไว้เติม แบตเตอรี่แล้วมาเติมหม้อจะเป็นอะไรรึเปล่าเลยแอบสงสัย????
 ;) ;) ;)ขอบคุณสำหรับข้อมูลและคำแนะนำนะครับ !goodjob !goodjob

Uploaded with ImageShack.us >eiei

jackleadguitar

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2012, 01:07:48 AM »

อย่าหยิบผิดเป็นน้ำกรดล่ะ

nongzone
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2012, 01:44:02 AM »

ได้ แต่ไม่แนะนำ
จุดเดือดมันน้อยเกินไป อีกทั้งมีสารกันสนิมกันอะไรต่างๆแบบ น้ำยาหล่อเย็นรึเปล่าก็ไม่รู้
ซื้อใหม่เถอะ ขวด60บาท ที่0นั้นแหละดีสุดแล้วไม่ต้องไปหาของวิเศษกว่านี้แล้วมันสุดแค่นั้น

ตามนี้ครับ
ผมใส่ของฮอนด้าครับซื้อได้ที่ศูนย์
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #8 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2012, 02:51:54 AM »

ซื้อของศูนย์ชัวร์กว่ามั้ย? ไม่ต้องมาระแวงว่ามันจะเป็นนั่นเป็นนี่ไงครับ
Moto-X
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

"Don't stop at the top"

« ตอบ #9 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2012, 03:59:16 AM »

อย่าหยิบผิดเป็นน้ำกรดล่ะ

นั่นดิครับ เกิดหยิบขวดที่คุณตันถือ เติมเข้าไปมีหวังเป๋ทั้งคนทั้งรถ อ่ะครับ  :P :P :P

saard

« ตอบ #10 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2012, 02:50:32 PM »

เหมือนกันเลยครับ ขวดสีเหลืองๆแบนๆซื้อจากร้านในซอย50บาท เทจนหมดขวดแล้วเอาน้ำกลั่นสีขาวๆเทผสมจนเต็ม ผมก็ยังกังวลอยู่พึ่งเปลี่ยนมา2อาทิตย์ ว่าจะไปซื้อของศูนย์อยู่นะ  ถือว่าเป็นการล้างหม้อน้ำไปในตัว  ที่ผ่านมาลุยฝนมาหนักๆตลอดดินทรายเข้าไปอุดตะแกรงเต็มเลยตรงพัดลม เอาออกยากมากๆมันเป็นทรายตามถนนเข้าไปติดแน่น

รามอินทรากม.8 148/85ซ.คู้บอน27แยก52  บ้านเกิดอุทัยธานี
tel 0897439980 artp009@hotmail.com

url=http://upic.me/show/40340656][/url]
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์