CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีท่อที่ใส่กะCBR150 เเล้วเสียงคล้าลๆรถ 4 สูบมั้ยครับไม่เอาท่อเด็กเเว้นซ์นะคับ  (อ่าน 30591 ครั้ง)
sexserry
Editorial Staff MotoCross/MotoBigbike Magazine
Certified Trader
*

สวัสดีครับผม "แบงค์ร่มเกล้า" ^^

sexserry@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 25, สิงหาคม 2012, 09:40:30 PM »

มีท่อที่ใส่กะCBR150 เเล้วเสียงคล้าลๆรถ 4 สูบมั้ยครับไม่เอาท่อเด็กเเว้นซ์นะคับ

พอดีเเต่ก่อนเคยเห็นรถคันนึงน่าจะ 150 cc เเต่ท่อเสียงเหมือน นถ4สูบเลย

ปล.ตอนนั้นยังไม่ค่อยมีความรู้คับ อาจพิดพลาดเรื่องดูรุ่นรถคันนั้น >%REDD

ติดตามความเคลื่อนใหวรถคันนี้ที่ >> https://www.facebook.com/cbrbank <

Herulaya
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2012, 09:50:58 PM »

ไม่มีทางเป็นไปได้ ต่อให้ทำยังไงก็ถอะ

sexserry
Editorial Staff MotoCross/MotoBigbike Magazine
Certified Trader
*

สวัสดีครับผม "แบงค์ร่มเกล้า" ^^

sexserry@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2012, 10:17:49 PM »

ไม่มีทางเป็นไปได้ ต่อให้ทำยังไงก็ถอะ
โอเค สงสัยผมมอง cbr400 เป็น 150 แหงมๆ >%REDD

ติดตามความเคลื่อนใหวรถคันนี้ที่ >> https://www.facebook.com/cbrbank <
VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2012, 10:47:53 PM »

สูบเดียวคงให้เสียงท่อดังได้ไม่ต่อเนื่องเหมือนรถ 4 สูบครับ

In see daeng
รถไม่แรง แต่แซงตลอด
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2012, 10:51:32 PM »

จะเสียงเหมือน 4 สูบเป็นไปไม่ได้แน่นอน สูบเดียว จะเหมือน 4 สูบได้ไง ครับ ท่อเด็กแว้นคือท่อที่ใส่แล้ว ส่งเสียงดังรำคาญ ต่อผู้อื่น ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน หากใส่ท่อสูตรก็ควรใส่จุกลดเสียงด้วย เพราะปลายโล่ง เอาไว้วิ่งในสนามอย่างเดียวครับ !wanwan

ชีวิตนี้ ได้ดีเพราะ(เมีย) ผมไม่ดื่มเหล้า แต่กินข้าวเยอะ
darkslapz

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2012, 11:13:31 PM »

อยากได้เสียง4สูบต้องซื้อ4สูบไว้ขับอีกคันละครับ
cbrprachin
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2012, 11:22:07 PM »

สูบเดียวคงให้เสียงท่อดังได้ไม่ต่อเนื่องเหมือนรถ 4 สูบครับ
!goodjob
Sunii
104 Wing Fighter

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2012, 11:47:58 PM »

เป็นไปไม่ได้อะครับ เเต่เท่าที่ผมเคยใส่เเล้วได้เสียงที่ไกล้เคียงที่สุดก็ ท่อสามเหลี่ยมของ Mocyc999 ใส่กับคอเดิม 150i
รอบเดินเบาเสียงจะออกฮึมๆไม่เป็นก้อน เเต่รอบสูงก็เหมือนกันหมด

[img]http://upic.me/i/8m/yoshi2.jpg[img]

boatmilan
อยากเร็วก็ไปเร็วในสนาม อย่ามาเก่งในถนนหลวง
CBR NEzone

"สีดำหล่อทุกคัน"

« ตอบ #8 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2012, 12:11:48 AM »

เป็นไปไม่ได้แน่นอนครับ...
ถ้าทำได้ผมให้ทุบไข่เลย... ;D

ชีวิตที่มีค่า ไม่ใช่ชีวิตที่ร่ำรวย มีเกียรติ หรืออายุยืน...
แต่ชีิวิตที่มีค่า........
คือชีวิตที่ตัวเรา เป็นคนมีคุณค่า และทำให้ชีวิตอื่น... มีค่า
GuNnM99

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2012, 12:21:32 AM »

อ๊าย .. ถ้าเกิดมีคนทำได้ล่ะ ได้ซื้อไข่มาให้ทุบเล่นยกถาดแหงๆ l11

boatmilan
อยากเร็วก็ไปเร็วในสนาม อย่ามาเก่งในถนนหลวง
CBR NEzone

"สีดำหล่อทุกคัน"

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2012, 01:03:01 AM »

อ๊าย .. ถ้าเกิดมีคนทำได้ล่ะ ได้ซื้อไข่มาให้ทุบเล่นยกถาดแหงๆ l11
>jakkkk

ชีวิตที่มีค่า ไม่ใช่ชีวิตที่ร่ำรวย มีเกียรติ หรืออายุยืน...
แต่ชีิวิตที่มีค่า........
คือชีวิตที่ตัวเรา เป็นคนมีคุณค่า และทำให้ชีวิตอื่น... มีค่า
GuNnM99

« ตอบ #11 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2012, 01:17:27 AM »

ให้นึกภาพตามนะ สูบเดียว ส่งแรงอัดออกมาได้ไม่ต่อเนื่อง และ เสียงไม่บรึมพอ  นี่คือโจทย์  >@#%GD ดังนั้นลองนึกถึงเฮดเดอร์รถยนต์(นึกนะไม่ใช่เอามาใช้) คอท่อทำเป็นปล่องรวมใหญ่ๆ แล้วใส่เฮดเดอร์ที่ว่า ที่ปลายท่อทั้งสี่มีวาวล์ควบคุมปิดเปิดพร้อมกันอย่างละสอง (จะใช้แรงอัดหรือไฟฟ้าเพื่อสั่งเปิดปิดก้อตามแต่)จากนั้นเอาท่อมารวมกันเปนท่อเดียวตอนปลาย ใส่วัสดุปรุงแต่งเสียง ให้เหมือน ก้อน่าจะได้เสียงที่ดังต่อเนื่องคล้ายสี่สูบแล้วนะคับ ทีนี้มาดูว่าแล้วท่อ(แม่ม)ไม่ใหญ่โตทั้งระบบเรอะ  ก้อ โจทย์บอกว่าทำเสียงให้เหมือนอ่ะ :-\ ไม่ได้บอกว่าใส่แล้ววิ่งได้เหมือน นินา    ;D  จบข่าว  :P

GuNnM99

« ตอบ #12 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2012, 01:19:15 AM »

เผ่นล่ะ กัวโดนตึ๊บ  l3

deseat_eagle

« ตอบ #13 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2012, 03:47:34 AM »

ผมว่าทำได้ เเต่ยังไม่มีคนทำ(สำเร็จ)  ลองนึกถึงขลุ่ย ลมออกทางเดียวเเต่ทำไมทำได้หลายเสียง  ส่วนตัวผมว่าทำได้ครับ  :fdwrt
Zephiroth
แซงได้แต่อย่าปาดหน้า..!!

« ตอบ #14 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2012, 06:52:38 AM »

คำถามสุดคลาสสิค..อยากให้เสียงเหมือน 4 สูบ
คำตอบสุดคลาสสิค..เป็นไปไม่ได้  -*-

THE_PHOO

« ตอบ #15 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2012, 07:29:54 AM »

ใส่ อาคาโฟวิค full system จิ เสียงคล้าย ๆ er อะ พอป่าวอะสำหรับใจคุณ ถ้าไม่พอ ไปซื้อ 4 สูบมาขี่เลยครับได้สมหวังแน่นอน >konan
kennobe
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

black_lable_ya@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2012, 08:23:13 AM »

เคยลองทำแล้วคับ เสียงพอจะทุ้มๆ ออกแนว 4 สูบได้บ้าง แต่ หาคนทำให้อยาก วิธีทำอยาก
วัสดุ ที่ใช้ทำ ไม่ค่อยมีคนเอามาแปลงใช้ ทำแล้วได้แต่เสียงที่คล้ายๆ 4 สูบ (เหมือน สลิปออน แต่ดังกว่า)
ทำแล้วไม่ได้วิ่งดีไปกว่าท่อเดิมเลย เลยไม่มีคนทำกันคับ
แนะนำเอาท่อเดิมไปผ่า บอกที่ร้านว่าแบบนี้นะคับ
"เอาแค็ตฯออก (อยู่ตรงท่อช่องที่เป็นกล่องใต้รถ) และผ่าปลายโล่ง ใส่ใส้ตะข่าย ใส่ใยแก้ว และรูปลายใหญ่เท่าท่อก่อนเข้าปลายท่อคับ"
เท่านี้แหละคับ รับรองเสียงแจ่ม มากๆ
dad
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

CBR ความสุขที่คุณเสพได้

« ตอบ #17 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2012, 09:06:53 AM »

ถ้าให้เสียงเหมือนสองสูบคล้ายๆนินจาผมมีหนึ่ง
ทฤษฏีคับ...แต่กำลังหาข้อมูลเรื่องการเดินทาง
ของเสียงและความเป็นไปได้อยู่ถ้าใครเชี่ยวชาญ
เรื่องความเร็วเสียงผมอยากขอคำชี้แนะด้วยคับ..

[/url][/img]
Zephiroth
แซงได้แต่อย่าปาดหน้า..!!

« ตอบ #18 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2012, 10:10:53 AM »

โดยปกติแล้วทำไม่ได้ รถมีลูกสูบเดียวครับ
จะเอากำลังขับที่ไหนมาดันให้เสียงมันดุเดือด ฟู๊มมมม..ขนาดนั้น
ท่อบึ๊มที่เราใส่กันอยู่มีลักษณะใส้แบบเดียวกับท่อสี่สูบนั่นแหละครับ
มีตะแกรงยัดไยแก้วเหมือนกัน
วางเครื่อง super 4 เลย เหมือนแน่ครับ

เป้าใหญ่

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #19 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2012, 10:12:08 AM »

l12

CBRsCLUB+
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์