CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CBR150 ใส่เกียร์โยงจะโดนข้อดัดเเปลงมั้ยครับ  (อ่าน 6238 ครั้ง)
sexserry
Editorial Staff MotoCross/MotoBigbike Magazine
Certified Trader
*

สวัสดีครับผม "แบงค์ร่มเกล้า" ^^

sexserry@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: 25, สิงหาคม 2012, 09:37:05 PM »

CBR150 ใส่เกียร์โยงจะโดนข้อดัดเเปลงมั้ยครับ

หรือท่านที่มีประสบการณืมาเล่าให้ฟังหน่อย งุงิ >%^SR

ติดตามความเคลื่อนใหวรถคันนี้ที่ >> https://www.facebook.com/cbrbank <

happycom
I'm CBRsCLUB

โคราชบ้านเอง

tum_yippee@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2012, 10:37:00 PM »

ถ้าเหยียบเบรคเท้าแล้วไฟเบรคติดก็ไม่โดนครับ

รวมรูปรถเก่าๆ สนิมเกรอะกรัง :: http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=39586.msg575820#msg575820

http://www.norman-family-cookies.com/
artit3651
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2012, 02:22:34 AM »

แนะนำเลย ถ้าจะใส่   bikers   สำหรับผมดีสุดแล้ว    ทุชิ้นงานมีสำรองขายแยก   ทุกอัน เสียภาษี หมด   ไม่โดนครับ   มีมาตราฐานอุตสาหกรรม
h3mmerz
ผมไม่หล่อ..แต่ผมไม่มีจะกิน ^^
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2012, 04:39:39 AM »

โดนมั้ย.. อยู่ที่ตำรวจแล้วนะผมว่า  @#%$(
แต่ผมก็เคยเป็นผู้โชคดีในข้อหานี้ <cry

หลังจากผมขี่รถเข้าด่าน...แถวๆถนนเอกชัย ตัดกาญจนา๊ฯ
ก็ตามพิธี ขอดูใบขับขี่สำเนารถด้วยครับ  !give
ผมยื่นใบขับขี่ + สำเนารถ หลังจากตรวจสอบเสร็จ
น้าแกก็หันมาถามว่า "ใส่เกียร์โยงทำไม?" ย้ำ 2ครั้ง
แล้วก็ทำท่าเขียนใบสั่ง
ผมก็เลย ทำท่าส่งบัตรประชาชน แนบแบงค์100ไป
น้าแกเลยไม่รอช้า ดึงแบงค์100 คืนใบขับขี่  *^%#

แล้วผมก็จากไป พร้อมกับเสียเงินไป 100บาท  :-X  l9

<- Click To My Facebook

อิสระและเสรี คือ ล้อหน้ากับล้อหลัง  !wanwan
artit3651

« ตอบ #4 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2012, 04:51:07 AM »

มันก็ต้องแบบนั้นละ ถ้าเข้าใจกัน
dvt09

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2012, 05:07:33 AM »

:D :D :D

อย่างไรก็โดนข้อหานี้อยู่เเล้วครับ (เป็นข้อหา Classic มาก ถ้าจะเอานะ) ผมเองไม่เคยโดนกับตัวเองนะ เห็นบ้าง ฟังเค้าเล่ามาบ้าง เห็นว่าปรับตั้ง 2000 บาท ที่ว่าเหยียบเบรคแล้วไฟท้ายติด แล้วไม่โดน อันนี้ผมว่าดวงดีครับ ถ้าไม่เชื่อลองมาแถวปากน้ำดูครับ ผมจะพาไปถามพี่ตำรวจที่สน.ปากน้ำ ว่าเหยียบเบรคเเล้วไฟท้ายติด แล้วจะโดนไหม   :P 
ผมว่าข้อหานี้จะรอดก็เพราะตำรวจไม่สนใจจะเอามากกว่า   >som

"ท่อสูตร" มีไว้ใช้ในสนาม  เราไม่สนับสนุนให้ใช้บนถนน
Driver.CBR150R
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #6 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2012, 05:51:33 AM »

มันติดข้อเดียว  !hoehoe
แล้วแต่ดุนพินิจของเจ้าพนักงาน :-X
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2012, 02:14:27 PM »

โดนมั้ย.. อยู่ที่ตำรวจแล้วนะผมว่า  @#%$(
แต่ผมก็เคยเป็นผู้โชคดีในข้อหานี้ <cry

หลังจากผมขี่รถเข้าด่าน...แถวๆถนนเอกชัย ตัดกาญจนา๊ฯ
ก็ตามพิธี ขอดูใบขับขี่สำเนารถด้วยครับ  !give
ผมยื่นใบขับขี่ + สำเนารถ หลังจากตรวจสอบเสร็จ
น้าแกก็หันมาถามว่า "ใส่เกียร์โยงทำไม?" ย้ำ 2ครั้ง
ผมก็เลย ทำท่าส่งบัตรประชาชน แนบแบงค์100ไป
น้าแกเลยไม่รอช้า ดึงแบงค์100 คืนใบขับขี่  *^%#

แล้วผมก็จากไป พร้อมกับเสียเงินไป 100บาท  :-X  l9
วิธีนี้ใช้ได้แทบทุกข้อหา l8 l8 l8

artit3651

« ตอบ #8 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2012, 02:08:46 AM »

นั้นก็ถูกอีก
sexserry
Editorial Staff MotoCross/MotoBigbike Magazine
Certified Trader
*

สวัสดีครับผม "แบงค์ร่มเกล้า" ^^

sexserry@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2012, 07:26:18 PM »

โอยชีวิตเซ็งเป็ดเลยย

ติดตามความเคลื่อนใหวรถคันนี้ที่ >> https://www.facebook.com/cbrbank <
AnubizziE
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 29, สิงหาคม 2012, 09:14:33 PM »

มันติดข้อเดียว  !hoehoe
แล้วแต่ดุนพินิจของเจ้าพนักงาน :-X
กระทืบ Like !!
nks4953
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #11 เมื่อ: 10, กันยายน 2012, 07:36:01 PM »

:D :D :D

อย่างไรก็โดนข้อหานี้อยู่เเล้วครับ (เป็นข้อหา Classic มาก ถ้าจะเอานะ) ผมเองไม่เคยโดนกับตัวเองนะ เห็นบ้าง ฟังเค้าเล่ามาบ้าง เห็นว่าปรับตั้ง 2000 บาท ที่ว่าเหยียบเบรคแล้วไฟท้ายติด แล้วไม่โดน อันนี้ผมว่าดวงดีครับ ถ้าไม่เชื่อลองมาแถวปากน้ำดูครับ ผมจะพาไปถามพี่ตำรวจที่สน.ปากน้ำ ว่าเหยียบเบรคเเล้วไฟท้ายติด แล้วจะโดนไหม   :P 
ผมว่าข้อหานี้จะรอดก็เพราะตำรวจไม่สนใจจะเอามากกว่า   >som

เห็นด้วยกับคุณ dvt09 ครับ
เส้นแพรกษา ปากน้ำ ถ้าจะเอาก็ไม่รอดครับ
ยกเว้นเจอข้อหาอื่นก่อน.แต่ก็ไม่แน่เสมอไปนะครับ
บางครั้งก็ขอดูแค่ใบขับขี่กับ พรบ. ถ้ามีก็ผ่าน
มันอยู่ที่ ท่านดาบ  <pig แต่ละคนด้วย.
jackleadguitar

« ตอบ #12 เมื่อ: 18, กันยายน 2012, 10:31:37 PM »

มันต้องพับเตรียมไว้นะครับ มาพับตอนนั้นมันไม่ทันแน่ พ้นว่ามันอยากได้จริง ๆ

Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #13 เมื่อ: 19, กันยายน 2012, 09:02:51 AM »

ผมว่าแล้วแต่ดุลยพินิจของเจ้าหน้าที่ตำรวจแต่ละท้องที่นะครับ

ผมใส่เกียร์ยังมาตั้งนานแล้ว ไม่่เคยมีปัญหาอะไรเลยครับผม   Wave125 กับ Sonic125  ที่บ้านก็ใส่เหมือนกัน   ตามที่พี่ๆบอกไว้ตามด้านบนแหละครับ  ถ้าเหยียบเบรคแล้วไฟติดก็น่าจะไม่มีปัญหา 
Zanarkand
Super sport & Touring

Zanarkand@windowslive.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 25, กันยายน 2012, 03:56:11 AM »

ก็ถ้าเราทำถูกต้องทุกอย่าง เราก็ไม่ต้องกลัวตำรวจแล้วคับ  >>no แต่งพอสวยๆดีกว่า อย่างผมแต่งสีเอาอย่างเดียวคับ แต่แล้วแต่คนนะคับ ความชอบอ่ะนะ

nongzone

« ตอบ #15 เมื่อ: 30, กันยายน 2012, 08:27:39 PM »

เรื่องเกียร์โยงยังไม่เคยนะ ถ้าจะโดนกลัวเรื่องท่อดังมากกว่า :-X
boy_za

« ตอบ #16 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2012, 02:26:43 AM »

ทุกข้อหา ติดอยู่ที่คำๆเดียว "อยู่ที่ดุลพินิจ" เซง nooooo

;) @ มาได้นะครับชาว CBR >>  http://www.facebook.com/aumami.rt << !goodjob

EK[postman]

« ตอบ #17 เมื่อ: 26, ตุลาคม 2012, 10:12:06 AM »

รองเท้าแตะโซ่หย่อนรถไม่ล้างก็โดนได้ครับ :-\ :-\ :-\
MaKoTo_OmEgA

« ตอบ #18 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2012, 02:56:52 AM »

ผมเคยโดนครับ ขับ เทน่า แต่อันนี้เขาไม่ได้ว่าอะไรครับแค่ถามว่า เกียร์อะไร ผมบอก เกรียร์ เดิม ชุดฌครเมี่ยม  :P :P
palo
Ride it Forever!
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2012, 07:21:00 PM »

ของแต่งศูนย์ ตรงรุ่น ทำจำนวนจำกัด (ทำแปลงไฟเบรคไว้แล้ว) ไม่โดนครับ >coooool

คำว่าเพื่อนย่อมไม่แบ่งแยกทางความคิด ไม่มีความเหมือนหรือแตกต่าง เพราะเพื่อนก็คือเพื่อน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์