CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะถอดออกยังไง  (อ่าน 2602 ครั้ง)
siriwatt1
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

แรงเกินสัมผัส แต่พอซัดแล้วไม่แรง

« เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 03:21:05 AM »

รถผมเป็นตัว ABS พอดีจะถอดล้อออกมาพ่นสีใหม่
แต่ติดที่ว่า จานหน้ามันจะต้องแกะจานเล็กๆออกก่อนแล้วค่อยแกะจานเบรคออกได้
ปัญหาก็คือ จานเล็กๆ นั้นอะ น๊อจยึดมันเปน หัวแฉกดาว แล้วผมจะแถะมันออกยังไง
จะเอาตัวไขที่ไหนครับ ราคาแพงไหมตัวไขนะครับ

hangmannon
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 03:48:11 AM »

วันอาทิตย์ไปเดินบางแก้วไหมละ เผื่อจะมี ผมก็หาอุปกรณ์จะถอดมันอยู่เหมือนกัน แหะๆๆ
siriwatt1

แรงเกินสัมผัส แต่พอซัดแล้วไม่แรง

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 03:49:42 AM »

วันอาทิตย์ไปเดินบางแก้วไหมละ เผื่อจะมี ผมก็หาอุปกรณ์จะถอดมันอยู่เหมือนกัน แหะๆๆ
อาทิตนี้ผมไปสอบ กพ ที่ราชบุรี อะครับ ถ้ากลับมาทันเดียวไปด้วยกันครับ
GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 06:00:34 AM »

หัวสตาร์ (ดาว) ราคาไม่แพงครับ  l11

Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"
I'm CBRsCLUB

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 02:55:22 PM »

หัวสตาร์ (ดาว) ราคาไม่แพงครับ  l11
ตามนี้ครับ  ราคาไม่แรง  ซื้อได้ก็ซื้อครับ เพราะเราอาจจะต้องใช้ในครั้งต่อๆไป
Chakrapan
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 03:27:08 PM »

ถอดล้อหน้า-หลัง CBR250RA(ABS)ต้องระวังตัวเซ็นเซอร์ ABS เสียหาย
*****ต้องถอดตัวเซ็นเซอร์ล้อออกก่อน มีน๊อต2ตัว เพราะมันบอบบางมากเวลาโดนเสียดสีและถลอก(เสียง่ายมาก)*****
siriwatt1

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2012, 02:00:53 AM »

ถอดล้อหน้า-หลัง CBR250RA(ABS)ต้องระวังตัวเซ็นเซอร์ ABS เสียหาย
*****ต้องถอดตัวเซ็นเซอร์ล้อออกก่อน มีน๊อต2ตัว เพราะมันบอบบางมากเวลาโดนเสียดสีและถลอก(เสียง่ายมาก)*****

แล้วจะทำไงดีเนี่ย กลัวตัวเซนเซอร์เสียจัง เห่อ
skylinegtr02

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2012, 09:15:39 PM »

เวลาถอดก็ใจเย็นๆอย่าให้อะไรมันไปโดนตัว censer ครับ ไม่ยากขอแค่ใจเย็นๆ   จานcenser ใช้ประแจดาวถอด ราคาไม่แพงครับ
siriwatt1

« ตอบ #8 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2012, 02:01:55 AM »

เวลาถอดก็ใจเย็นๆอย่าให้อะไรมันไปโดนตัว censer ครับ ไม่ยากขอแค่ใจเย็นๆ   จานcenser ใช้ประแจดาวถอด ราคาไม่แพงครับ
จะพยามครับ ตอนนี้ต้องหาซื้อประแจดาวก่อน
Chakrapan
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2012, 03:10:49 AM »

ก็ถอดตัวเซ็นเซอร์ล้อออกก่อนเอาเชือกฟางมัดไว้ที่ปลอดภัยไม่โดนกระแทกกับอะไรได้ครับ
ราคาตัวเซ็นเซอร์มากับสายเลยตัวละ 2,800 บาทเลยครับคิดดูเกิดเสียทั้ง 2ตัวก็เอา 2 คูณครับ
siriwatt1

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2012, 03:15:58 AM »

ก็ถอดตัวเซ็นเซอร์ล้อออกก่อนเอาเชือกฟางมัดไว้ที่ปลอดภัยไม่โดนกระแทกกับอะไรได้ครับ
ราคาตัวเซ็นเซอร์มากับสายเลยตัวละ 2,800 บาทเลยครับคิดดูเกิดเสียทั้ง 2ตัวก็เอา 2 คูณครับ

คิดหนักเลยผม จะเอาไงดี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์