CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิบล้อเหยียบมาพอซ่อมเสร็จ ตอนนี้ชนอีกแล้วครับ  (อ่าน 9385 ครั้ง)
iion1986
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 06:17:31 AM »

เหตุเกิดเมือบ่าย 2 โมงของวันนี้ในขณะขับรถอยู่เลนกลางของพัทยากลางไปพัทยาเหนือ มีรถกระบะบรรทุกไม้ ออกมาจากซอยแล้วจะพยายามขึ้นสะพานออกไปถนนบายพาสทางขวามือสุด จึงเป็นเหตุให้มาด้วยความเร็ว ไม่เกิน 80 เบรคไม่ทันจึงทิ้งตัวสไลรถไปชดกระรถกระบะ สรุปรรอบนี้สลบคาที่ครับมาฟื้นโรงบาล บางละมุงตอนเกือบ 3-4โมงเย็น ระหว่างนั้นไม่ได้สติอะไรเลย จำแม้กระทั้งเหตุการณ์อะไรไม่ได้รู้อยากเดี่ยวว่ามี หมด + พยาบาลวิ่งรอบตัวไปหมด แต่หลังจาก สติกลับมา 100% ความเจ็บปวดก็เข้ามาเยื้อน ด้วยเจ็บแขนซ้ายทั้งแขน แต่ไม่มีส่วนใดหัก และข้อมือขวางอขึ้นลงไม่ได้ คิ้วซ้ายแตก กับแก้มซ้าย ช้ำเขียวจนถึงขอบตา และที่สำคัญเจ็บและปวดมากตรง ช่วงกระเพราะปัสว่ะ เวลาปัสวาะ ถึงกับน้ำตาไหลเลยครับ ส่วนตอนนี้ดีขึ้นบ้างตามลำดับ  ส่วนคู่กรณีเป็น ลูกน้องนายตำรวจ จึงมาตามหาและไกเกลียยอมความ และทั้งขอชดใช้ ค่าเสียหายทั้งหมด ทุกอยากครับ สรุป ทำไมช่วงนี้ผมถึงซวยจัง  !dead ส่วนรูปรถพรุ่งนี้จะถ่ายมาให้ดูนะครับวันนี้เอารูป คนขี่ไปก่อน

Uploaded with ImageShack.us

อิอิ เดี่ยวมาอัพรูปให้รถให้ดูนะครับ เห็นแผลที่ใบหน้าอย่าคิดว่าไม่ได้ใส่หมวกนะครับ ผมไม่เคยขาดหมวกอยู่แล่้วแต่ตอนนี้หมวกหายยังหาไม่เจอกับ กุจแจ รถเลยครับ

maxeal
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 06:22:55 AM »

ดวงไม่นอนจริงๆครับ เสียวแทนเลยครับ
PANDA
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

อยากแรงมันต้องใจถึง

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 07:01:38 AM »

คนไม่เป็นอะไรมากก็ดีแล้ว      รถน่ะมีอไหล่  แต่คนนี่ซิมันไม่มีอไหล่นะพี่เอาใจช่วยให้กลับมาหล่อใวๆนะ   มีปัญหาอะไรก็โทรมาเลย >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR
Sunii
104 Wing Fighter
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 07:07:15 AM »

ดีเเล้วครับที่เค้าชดใช้ค่าเสียหายให้ รถซ่อมไปเดี๋ยวก็เสร็จคนขี่ไม่เป็นไรก็ขี่ได้เรื่อยๆ สงสัย จขกท จะไม่ถูกกับสีดำรึปล่าวเจออุบัติเหตุบ่อยจัง  cryyyyy

iion1986

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 07:27:58 AM »

คนไม่เป็นอะไรมากก็ดีแล้ว      รถน่ะมีอไหล่  แต่คนนี่ซิมันไม่มีอไหล่นะพี่เอาใจช่วยให้กลับมาหล่อใวๆนะ   มีปัญหาอะไรก็โทรมาเลย >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR >%^SR
ขอบคุณพี่ต้นมากครับพี่ ตอนนี้ กลัวล้อหน้า คต หรือ ดุ้งอะครับ ไม่อยากหาของใหม่ เดี่ยวถ้าซ่อมเสร้จหรือ 0 ทำไม่ถูกใจผมจะให้คู่กรณียกไปร้านพี่เลย  >yes

ส่วนตัวรอบบนี้เจ็บ ท้องน้อยมากครับ เวลาลาปัสว่ะ แสบ สุด ๆ โดน หมดเอาสายยางสวนเข้าท่อปัสว่ะ เจ็บมาก ถึงกับน้ำตาไหลเลย  :'(

pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 07:35:43 AM »

ตอนแรกที่ได้ข่าวก็ใจไม่ดี...แถมเจ้าป้อมบอกอาการหนักอีก...พอเห็นรูปคนเจ็บมันยืนดูดบุหรี่ก็โล่งทันที...ยังไงก็ดูแลตัวเองด้วย...

ถ้ารถซ่อมทันก็ไปทริปไหว้พระ 9 วัดกันวันที่ 5 เดือนหน้าดิ~

เป้าใหญ่

คลับนี้มันไม่ใช่แค่กลุ่มมอไซย์ธรรมดา มันคือครอบครัวมันคือกลุ่มเพือน เข้าใจป่ะ

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 07:49:49 AM »

heuurrrr

CBRsCLUB+
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 08:03:48 AM »

ถ้าเชื่อเรื่องเคราะห์เรื่องดวง ตอนนี้กำลังอยู่ในช่วงขาลงครับ  ต้องระวังมากๆกว่าปกติ ขอให้หายเร็วๆครับ   คุณพระคุ้มครอง  ;)
Berserker
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

Glad U Came

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 08:35:20 AM »

คนปลอดภัยถือว่าโชคดีเลยล่ะครับ  l13 l13
๛๏Athena๏๛
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 09:03:07 AM »

ขอให้หายไวๆน้าคร้าบบบบบบบ   ;)

งี้ต้องออกทริป 9 วัดสะเดาะเคราะห์โลด  :P :P
OามากิJ
アマギン

รับบทตัวร้าย เป็นได้แค่ตัวโกง

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 10:03:10 AM »

นัดกับหนุ่มไว้ว่า วันอาทิตย์นี้ เดี๋ยวจะเข้าพัทยากันเพื่อไปเยี่ยมเยียน แต่สุดท้าย ลูกน้องผมสองคนที่โดนรถชน ก็ยังมาทำงานไม่ได้  !dead ทำงานคนเดียวอีกแล่วววว... <cry

ยังไงก็หายไวๆ เน้อ เดี๋ยวว่างๆ (ประมาณสิ้นเดือนแหล่ะ) จะปายเยี่ยมมมมม......  !wanwan

deseat_eagle

« ตอบ #11 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 11:16:55 AM »

อู๊ย..พี่เปลี่ยนสีดีกว่าไหม เนี่ย หายไวไวครับ cryyyyy
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 11:54:39 AM »

รักษาเนื้อรักษาตัว หายไวไวนะครับแอท กลับไทยคราวนี้คงได้เจอกัน !goodjob

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
maihack

*-*ๆ

« ตอบ #13 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 12:37:01 PM »

แนะนำครับ  เอามอไซท์ไปที่วัดให้พระท่าน พันสายศีลที่บริเวณคอรถครับผม จะช่วยให้ไม่ประสบอุบัติเหตุ (อันนี้ที่ใต้เค้าจะถือกัน แต่ภาคอื่นไม่รุ้เค้าทำงี้ป่าว) ส่วนตัวผมเคยขับชนสุนัข วิ่งปาดหน้า ประมาณ 80 กม/ชม ผมกระเด็นจากมอไซ หัวฟาดพื้น ผมใส่หมวกแบบเต็มใบนะครับ หมวกนี่ร้าวเลย ส่วนคน เจ็บบริเวณกรามครับ เวลาเคี้ยวข้าวยังมีเสียงเอ็นดังบริเวณกกหู กึกๆๆๆ  5 ปีแล้วผมยังไม่หายจากอาการเอ็นดังเลยครับ แต่ผมเชื่อว่ามีของดียุกะรถ ทำให้อุ่นใจ และช่วยให้แคล้วคลาดครับ (ว่างๆหาเวลาไปทำบุญซะ อิอิ)
ballcbr

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 12:57:31 PM »

หายไวๆครับ
mangkazai
Champkung

« ตอบ #15 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 01:09:27 PM »

หายไวๆนะแอท สู้ๆ  :oiui

ว่าแต่เป็นขนาดนี้ เบญจเพส พอดีใช่หรือเปล่าเอ่ย หายแล้วก็ไปทำบุญบ้างนะเอารถไปเจิมบ้าง

"การที่จะนอกกรอบนั้น จะต้องรู้ก่อนว่ากรอบอยู่ตรงไหน"
ChiVaLic
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 01:31:46 PM »

@#%$( @#%$( @#%$( @#%$( @#%$(

หายเร็วๆครับผมกำลังใจเล็ก  !>>) !>>) !>>) !>>) !>>) !>>)
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
« ตอบ #17 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 01:55:22 PM »

หายไวๆนะครับ :-\ :-\ :-\

warakorn3221
ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ

« ตอบ #18 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 02:00:38 PM »

หายไวๆ นะครับ

"ทำผิด" ครั้งที่ 1 แล้วให้อภัย! .. เรียกว่า "คนดี" ..
"ทำผิด" ครั้งที่ 2 แล้วให้อภัย! .. เรียกว่า "คนให้โอกาสคน" ..
"ทำผิด" ครั้งที่ 3 แล้วให้อภัย! .. เรียกว่า "คนโง่" ..
แต่! อีกมากมาย .. ที่เขาทำผิด เป็นสิบๆครั้ง! , แล้วเรายัง ให้อภัย! ..
เรา "ไม่ได้โง่" .. แต่ ที่ให้อภัย! "ก็เพราะรัก" ♥ ..
THE BLACK CBR

ดีใจที่ได้รู้จัก"CBRsCLUB"

eak_skyline@hotmail.com
« ตอบ #19 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 03:14:13 PM »

หายใวๆนะครับ แล้วไปทำบุญ 9 วัดด้วยกันครับ ;) ;)

หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์