CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการจองเลข ขับระหว่างการรอ จะโดนจับไหมครับ  (อ่าน 2678 ครั้ง)
bluedays
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2012, 04:38:08 AM »

คือว่าผมให้ร้านจองเลขให้ครับ เลขตัวเดียวร้านบอกว่าอีกนานเป็นเดือนๆ เลย จะมีปัญหากับตำรวจไหมครับ

eard
I'm CBRsCLUB

eard_78@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2012, 05:35:40 AM »

คือว่าผมให้ร้านจองเลขให้ครับ เลขตัวเดียวร้านบอกว่าอีกนานเป็นเดือนๆ เลย จะมีปัญหากับตำรวจไหมครับ
จะมีปัญหาก็คงเรื่องทะเบียน แต่ปกติก็จะอลุ่มอล่วยกัน ช่วงนี้ไปไหนก็พกใบซื้อขายติดตัวไว้เผื่อเจ้าหน้าที่เขาขอดูครับ  :D

ส่วนเรื่องจองทะเบียน ถ้าอยากได้ไว แนะนำให้ไปจองเองที่กรมการขนส่งทางบก แล้วนำใบจองไปให้ทางร้านเขาดำเนินการจะไวกว่ารอร้านไปจองให้
แถมเรายังได้เลือกเลขที่ถูกใจด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02, กรกฎาคม 2012, 02:13:52 PM โดย eard » บันทึกการเข้า

changth
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2012, 05:44:49 AM »

ตอนนี้ผมก็กำลังรอเลยอยู่เหมือนกันคับ โดยรวมไม่หน้าจะมีปัญหาอะไรน่ะคับถ้าถ่ายเอกสารสำเนาเอาไว้ !pingping

จะอยู่เคียงข้างกันตลอดไป
Golf410spk
"Seals อดีตที่สวยงาม"

< Spirit Of Rider. >

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2012, 10:58:22 AM »

เรื่องนี้แล้วแต่ ดุลพินิจ ของเจ้าหน้าที่ตำรวจครับ    ถ้าจะจับก็จับได้   ถ้ามีน้ำใจก็อลุ่มอล่วยกันไป  >yes
ขี้เมาใจดี
CBR Commando

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2012, 09:01:19 PM »

[
จะมีปัญหาก็คงเรื่องทะเบียน แต่ปกติก็จะอลุ่มอล่วยกัน ช่วงนี้ไปไหนก็พกใบซื้อขายติดตัวไว้เผื่อเจ้าหน้าที่เขาขอดูครับ  :D

ส่วนเรื่องจองทะเบียน ถ้าอยากได้ไว แนะนำให้ไปจองเองที่กรมการขนส่งทางบก แล้วนำใบจองไปให้ทางร้านเขาดำเนินการจะไวกว่ารอร้านไปจองให้
แถมเรายังได้เลือกเลขที่ถูกใจด้วยครับ
             ขอเพิ่มเติมนะคับ เลขทะเบียนที่จองนั้น ได้ช้าหรือเร็วไม่เกี่ยวว่าจะไปจองเอง หรือให้ทางร้านจองให้ (จองเองไม่เสียตัง ร้านจองให้อาจมีค่าน้ำชานิดหน่อย ทางร้านเก็บเอง)
เข้าเรื่องเลยละกัน   การจดทะเบียนรถนั้น เขาจะไล่ไปตาม หมวดอักษร และเลขทะเบียน เช่น กกก1-999 ต่อไปก้อ กกข1-999   สมมติว่าคุณจองเลข 999 เลขที่คนนิยม คนก้อขอเยอะ ต้องดูที่หมวดอักษรที่ได้ด้วยครับ
 เช่นตอนนี้รถจดทะเบียนถึงหมวด กกก-999 แต่คุณได้เลข กกข-999
ก้อต้องรอให้ถึงหมวดนั้นก่อนจึงจะจดทะเบียนได้ครับ

OPAS(O)
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2012, 06:15:50 AM »

รถไม่มีป้ายทะเบียนออกมาวิ่ง ยังไงก็ผิด มีสิทธิ์โดนตลอดเวลาครับ
ขึ้นอยู่กับดวงล้วนๆ ขอให้โชคดีครับ

เมื่อความสุขมากพอ ชีวิตก็สู้ต่อกันไป
eard

eard_78@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2012, 06:59:21 AM »

[

ขอเพิ่มเติมนะคับ เลขทะเบียนที่จองนั้น ได้ช้าหรือเร็วไม่เกี่ยวว่าจะไปจองเอง หรือให้ทางร้านจองให้ (จองเองไม่เสียตัง ร้านจองให้อาจมีค่าน้ำชานิดหน่อย ทางร้านเก็บเอง)
เข้าเรื่องเลยละกัน   การจดทะเบียนรถนั้น เขาจะไล่ไปตาม หมวดอักษร และเลขทะเบียน เช่น กกก1-999 ต่อไปก้อ กกข1-999   สมมติว่าคุณจองเลข 999 เลขที่คนนิยม คนก้อขอเยอะ ต้องดูที่หมวดอักษรที่ได้ด้วยครับ
 เช่นตอนนี้รถจดทะเบียนถึงหมวด กกก-999 แต่คุณได้เลข กกข-999
ก้อต้องรอให้ถึงหมวดนั้นก่อนจึงจะจดทะเบียนได้ครับ
การที่เราไปจองทะเบียนเองที่กรมการขนส่ง มีข้อดีคือเราสามารถตรวจสอบกับเจ้าหน้าที่ได้เลยว่าปัจจุบัน ทะเบียนมีการจดไปถึงตัวอักษรหมวดไหน เลขทะเบียนที่เท่าไหร่
เมื่อเลือกทะเบียนที่เราต้องการได้แล้ว เจ้าหน้าที่เขาจะประมาณช่วงเวลาที่ให้เราไปรับป้ายทะเบียนได้เลย ซึ่งในใบจองทะเบียนเราสามารถขอเบอร์ติดต่อกับเจ้าหน้าที่ไว้ได้
 :D ลองคิดง่ายๆ ระหว่างปล่อยให้ร้านดำเนินการ กับเราเดินเรื่องเองอย่างไหนจะเร็วกว่ากัน 
อย่างกรณีของผมต้องการทะเบียนเลข 5 ตัวเดียว ไปติดต่อเดินเรื่องจองทะเบียนเอง  เจ้าหน้าที่แจ้งว่าเลขที่ผมต้องการจะถึงในอีกประมาณ 5 วัน
ใช้เวลาเดินเรื่องเพียงไม่กี่นาที  นำใบจองทะเบียนที่ได้จากกรมการขนส่งทางบกมาให้ร้าน  แจ้งกำหนดเวลารับป้ายทะเบียนให้กับทางร้าน เพียงแค่ 7 วัน ผมก็ได้เลขทะเบียนที่ต้องการแล้วครับ

czecho
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

Drums - Dunk en Drive ~

checkko_06@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2012, 04:48:56 PM »

ตอนได้รถมาใหม่ๆ ผมก็วิ่งทำงานตามปกติล่ะครับ
เคยเจอด่านแล้วทักว่าป้ายทะเบียนไปไหน..
ผมบอกว่าเพิ่งซื้อครับ เค้าขอดูเรียกใบซื้อขาย
ผมยื่นใบเอกสารให้เค้าดูไป
เค้าก็บอกว่า : โห..เพิ่งซื้อมาใหม่ๆเลยนะเนี่ย ไม่มีปัญหาครับ ผ่านได้ๆ~

ปิ้ววววววววววว..

มาใหม่ ไม่รู้เรื่องอะไรสักอย่าง บ้าๆบอๆ แต่ก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ..
changth
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #8 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2012, 11:12:51 PM »

ตอนได้รถมาใหม่ๆ ผมก็วิ่งทำงานตามปกติล่ะครับ
เคยเจอด่านแล้วทักว่าป้ายทะเบียนไปไหน..
ผมบอกว่าเพิ่งซื้อครับ เค้าขอดูเรียกใบซื้อขาย
ผมยื่นใบเอกสารให้เค้าดูไป
เค้าก็บอกว่า : โห..เพิ่งซื้อมาใหม่ๆเลยนะเนี่ย ไม่มีปัญหาครับ ผ่านได้ๆ~

ปิ้ววววววววววว..

!wanwan

จะอยู่เคียงข้างกันตลอดไป
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์