CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น็อตขาดคารู  (อ่าน 13447 ครั้ง)
KRIT_GTR
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #20 เมื่อ: 07, เมษายน 2012, 07:30:32 PM »

เชื่อมที่น๊อตอ่ะพครับ ให้ยืนออกมาแล้วไขออก หรือไม่ก็ใช้ไขควงปากแบบ  หาอะไรทำให้น๊อตเป็นร่อง

นักขับ อิสระ

joebg007
I'm CBRsCLUB

Love cbr150R SriraCha

« ตอบ #21 เมื่อ: 07, เมษายน 2012, 08:09:05 PM »

!sadsad !sadsad !sadsad

cbr150R เก่าๆ คนขับแก่ๆ แถวศรีราชา เจอทักนะครับๆๆๆๆๆ
RachaBagam
"ข้ามิได้รักในรสสุรา แต่ข้ารักบรรยากาศในการร่ำสุรา"
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

Tua_AE.35@hotmail.com
« ตอบ #22 เมื่อ: 07, เมษายน 2012, 11:25:34 PM »

ไม่เหลือหัวให้ใช้คีมล็อคจับเลย

อืม ถ้าเหลือโผล่มาขนาดนี้ผมว่า น่าจะใช้สว่านดอกที่เล็กกว่าเกลียวน๊อต เจาะเข้าไปซักครึ่งเซนฯ แล้วใช้ชุดดายเกลียวซ้ายอัดออก น่าจะได้อยู่ครับ

** ชุดดายเกลียวซ้าย ( ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าอะไรนะครับ แต่เมื่อก่อนตอนที่เป็นช่างซ่อมมอเตอร์ เค้าก็เรียกกันอย่างนี้มาตลอด ) น่าจะหาได้ตามโรงกลึงแหล่ะครับ **

หรือจะใช้วิธี เชื่อมที่ปลายเกลียวที่โผล่ออกมาแล้วอัดออกก็ได้ครับ ตามแต่สะดวก
แนะนำตัวดายเกลียวซ้ายอีกเสียงครับ ไม่แนะนำให้ตอก เพราะการตอกเสี่ยงที่จะพลาดสูง ควรให้ช่างที่มีประสบการณ์สูงลงมือจะดีกว่าครับ

Sunii
104 Wing Fighter
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #23 เมื่อ: 08, เมษายน 2012, 12:49:39 AM »

เเนะนำอย่าตอกครับ น็อตเดิมเเข็งมากตอกเเล้วทำให้เกลียวเสียได้ เเนะนำให้เชื่อมเหล็กติดกับที่ปลายน็อตเเล้วขันออกครับ
หรือไม่ก็เอาสว่านหัวเล็กๆ เจาะรู้ที่น็อตให้เป็นเเนวยาวเเล้วเอาเหล็กเเบนๆหรือไขควงหัวเเบนขันออกครับ

whitehawk

« ตอบ #24 เมื่อ: 08, เมษายน 2012, 03:45:09 AM »

ในที่สุดก็เอาออกมาได้ครับ ใช้วิธีเอาไขควงตอกให้เป็นล่ิองแล้วหมุนออก ง่ายมากครับขอบอก

jumpon

« ตอบ #25 เมื่อ: 08, เมษายน 2012, 03:59:46 AM »

เป็นแนวทางดีเลยครับ  !goodjob

ชีวิตคือการจัดวาง เราต้องรู้จักที่จะจัดวางตนเองลงในตำแหน่งที่เหมาะสมที่สุดเสมอ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์