CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปเฉพาะกิจหนีร้อนออกเที่ยว by CBRsCLUB Korat 03-03-2555  (อ่าน 5916 ครั้ง)
tanongsak
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

CBRsCLUB DO THE GOOD THING FOR THE SOCIAL

« เมื่อ: 05, มีนาคม 2012, 05:08:24 PM »

เหตุมาจากอากาสมันร้อนเลยอยากหนีร้อนลงน้ำ นอนอยู่ห้องก็หงุดหงิด เลยยกหูโทรศัพท์นัดกันไปอย่างฉับพลันหลังจากเกริ่นไว้แล้วนิดๆ ก่อนหน้าหนึ่งคืน ผลที่ได้ก็ว่างกันอยู่สองคัน :-X
ก็ออกตัวกันราวๆ 11.00 กว่าๆ จากเมืองโคราช(อ.เมือง จ.นคราชสีมา)
ตั้งเป้าไว้ไประมาณ 200 km แต่ไปแล้วก็ 250+ km
ทริปนี้ไม่ได้วางแผนอะไรเลยอยากไปก็ไปเอาดื้อๆ แวะเที่ยวชมตามเส้นทางตามระเบียบ จากหนึ่งเป้าหมายไปเที่ยวน้ำตก กลายเป็นสี่สถานที่ผ่อนคลายในทริปเดียว มาแล้วก็จัดไปเอาให้คุ้ม :P
เริ่มด้วย 1. กังหันลมลำตะคลอง จ.นคราชสีมา 2 . น้ำตกตายาย อ.มวกเหล็ก จ.สระบุรี 3. สวนดอกไม้มวกเหล็กฮิลไซล์ จ.สระบุรี 4.ชีฟแลนด์ อ.ปากช่อง จ.นคราชสีมา
ไปด้วยกันสองคัน พร้อมสาวๆซ้อนท้าย ไปแบบเป็นคู่  ;D คนไม่มีคู่เลยไม่ไปมั้ง :P

ว่าแล้วก็เก็บภาพมาฝาก ไปชมกันครับ ติชมสอบถามเส้นทางได้ครับ

สถานที่แรกแวะชมวิวสัมผัสลมเย็นๆบนเขายายเที่ยง ณ กังหันลมลำตะคอง
เดินเล่นชมวิวเก็บภาพแวะพัก ดับกระหายกับโออิชิ คนล่ะขวด ออกทริปแบบนี้โนแอลครับผม :D

ใช้เวลาไม่มากไม่น้อย 30 นาที หายเมื่อยหายเหนื่อยดับกระหายกันแล้ว ก็ออกเดินทางสู่สถานที่เป้าหมายต่อไปครับ

สถานที่ต่อมา เป้าหมายทริปในครั้งนี้ หนีร้อนลงน้ำครับ เส้นทางก็เดินทางเข้าสู่ตัวเมือง อ. ปากช่อง จ.นคราชสีมา
เลี้ยวเข้าไปตรงไฟแดง แยกเขาแคน(มีป้ายยินดีต้อนรับสู่ปากช่อง) จำไม่ได้ว่าถนนหมายเลยใดแต่เป้นทางลัดออกเขื่อนป่าสักได้ครับ
มาถึงก็เวลาเที่ยงครึ่งนิดๆ ก็หิวซิครับ เลยสั่งอาหารมาตามแม่แบบเลยครับ ส้มตำสองครก ไก่ยางหนึ่งตัว
ข้าวเหนียวสองกล่อง ข้าวผัดหนึ่งจานโตๆ ยำน้ำตกหมูอีกชุด น้ำเปล่า และ pepsi พร้อมน้ำแข็งตามระเบียบ ไม่มีแอลอีกเช่นกัน :D
สั่งกันแบบไม่ถามไม่ไถ่เลยครับ
เพราะว่าที่นี่มีแต่อาหารแบบนี้ สั่งมาเยอะ
ไปแค่สี่คนก็กินไม่หมดหละครับ ห่อกลับด้วยหล่ะ อิอิ :-\ หมดค่าอาหารไปทั้งหมดก็ 430 บาทไทยครับ ก็ประมาณคนละ100 บาท  :D
นั่งกินกันสักพัก ผมก็เปิดลงน้ำก่อนซะเลย ก็เล่นไปกินไปแบบสบายๆครับ น้ำเย็นใสสะอาด เห็นปลาด้วย
น้ำตกแห่งนี้มีชื่อว่า น้ำตกตายาย (อยู่ใกล้ๆกับน้ำตกเจ็ดสาวน้อยครับ แต่ที่นี่ไม่วุ่นวาย สบายๆครับ) แฟนผมเจ้าถิ่นแนะนำมา ถูกใจเลยครับ คนไม่เยอะมากบรรยากาศสวย จอดรถฟรี
เดินทางสะดวก มีโค้งให้เล่นเยอะ  :Dแต่รอบนี้ไม่ได้เทโค้งเลย  !sadsadกลัวสาวๆซ้อนท้ายตีหัวเอา อิอิ :P
ก็เล่นน้ำคลายร้อนกันไป จนได้เวลาเย็นๆน่าจะบ่ายสามกว่าๆแล้ว ก็จัดแจงเปลี่ยนชุด เก็บขยะลงถุง เหลือก็ห่อกลับบ้าน แล้วก็ย้ายตูดไปต่อครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05, มีนาคม 2012, 06:56:44 PM โดย tanongsak » บันทึกการเข้า

tanongsak

CBRsCLUB DO THE GOOD THING FOR THE SOCIAL

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, มีนาคม 2012, 05:08:45 PM »

สถานที่ลำดับที่สามก็สวนดอกไม้ เห็นป้ายแว๊บๆว่า มวกเหล็กฮิลไซล์ ก็เป็นสถานที่ริมข้างทาง บรรยากาศยามเย็นสบายๆ วิวสวยมากครับ มีค่าเข้าชม 30 บาท
แต่ผมไม่ได้เสียนะครับ แวะพัก ณ บริเวณ ร้านกาแฟด้านหน้า(เจ้าของเดียวกันครับ) ก็ดื่มกาแฟให้สดชื่นเพื่อการขับขี่อย่างสบายใจไม่หลับในครับ
ก็เดินเล่นเก็บถาพ ถ่ายภาพก็ได้เห็นทุกมุมเหมือนกัน เลยไม่เข้าไปชมด้านใน (ด้านในมีกิจกรรมให้เล่นเยอะครับ เช่น ขี่ atv ชมแกะ ประมาณนั้นอ่ะครับ)
จอดกันไม่นานสัก 30 นาทีกว่าๆก็ออกเดินทางไปที่หมายสุดท้ายกันต่อครับ

สถานที่สุดท้ายออกจากสวนดอกไม้เข้าสู่ปากช่อง แล้วย้อนขึ้นมาทางไปเขาใหญ่ ขับกันประมาณไม่เกิน 15 นาที
ก็มาถึง ชีฟแลนด์ เมืองแกะ แบร่ะๆ อ่ะครับ เข้าชมฟรี จะซื้อนมให้อาหารแกะก็ตามอัธยาศัย เดินเล่น เดินชนแกะกันตัวเป็นๆเลยครับที่นี่
จะอุ้มจะกอดถ่ายภาพก็ฟรีครับ แต่อุ้มกลับคงไม่ฟรีนะครับ ที่นี่ก็มีเกมสืให้เล่นเช่นกันครับ ก็ง่ายๆ ปาดป่ง ยิงปืน รางวัลคือตุ๊กตาและตุ๊กตาแกะที่ขายกันตัวล่ะ 100บาท (ตัวเล็กสุดอ่ะครับ)
เดินกันจนทั่ว อิ่มเอมกับทริปกันเพียงพอแล้วก็ออกเดินทางกลับสู่เมืองโคราชกันครับ มาถึงดคราชก็ ประมาณ19.00 ครับ

ทริปนี้ไม่รีบไม่เร่งขับรถกันด้วยความเร็วไม่เกิน 120 km/hr โดยส่วนใหญ่ก็ 100-110 โดยเฉลี่ย เร่งแซงบ้างตามสถานการณ์
หมดค่าน้ำมันไปประมาณ 350 บาท ครับ  ก็มีเท่านี้หล่ะครับ

สงสัยสอบถามเส้นทางได้ครับ
ท่านใดสนใจให้พาทัวร์ก็บอกได้ครับ มีสถานที่ธรรมชาติอีกเยอะ ที่คนถิ่นอย่างผมยังไปไม่หมดเลย ไทยเที่ยวไทยไม่ไปไม่รู้  !wanwan

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05, มีนาคม 2012, 06:59:29 PM โดย tanongsak » บันทึกการเข้า

maggi-thailand
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

พร้อมเมื่อไรล้อหมุนทันที

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, มีนาคม 2012, 05:49:00 PM »

อายออกสื่อ  :P :P      l3 l3 l3   !goodjob
tanongsak

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, มีนาคม 2012, 05:50:04 PM »

อายออกสื่อ  :P :P      l3 l3 l3   !goodjob

มาลงเพิ่มเลย ครับแม็ก จัดไปอย่าไปอาย  :P

ballcbr
I'm CBRsCLUB

Follow me to hell

ball_cbr@windowslive.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 05, มีนาคม 2012, 05:53:41 PM »

ร้อนๆแบบนี้น้ำตกให้ความสดชื่นดีนักแล
Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 05, มีนาคม 2012, 06:00:40 PM »

คนมีภาระ.....อด  !cry!

Aek D-Zan
ขี้เมาใจดี

ขี่ CBR หนีเมียเที่ยวประจำ อิอิ

hardnest@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 05, มีนาคม 2012, 06:06:11 PM »

ข้ออ้างทั้งนั้น 555555555  :P

รถน่ะ ไม่แต่งอ่ะ เสียใจ แต่แต่งอ่ะเสียตังค์ อิอิ

Uploaded with ImageShack.us
Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: 05, มีนาคม 2012, 06:49:46 PM »

ข้ออ้างทั้งนั้น 555555555  :P

>:( >:( .............ตอกย้ำเค้า  !dead

unsensor
ไปที่ไหนๆ ก็ไปกับ CBR

ไปที่ไหนๆ ก็ไปกับ CBR

« ตอบ #8 เมื่อ: 05, มีนาคม 2012, 06:51:37 PM »

!goodjob !goodjob !goodjob !goodjob !goodjob

Uploaded with ImageShack.us
msgmsg

yerm.272526@gmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: 06, มีนาคม 2012, 12:51:20 AM »

ยอด  l13
หมาเฝ้าบอร์ด
ครอบครัวมาก่อนเสมอ
CBR Moderator

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 06, มีนาคม 2012, 12:56:41 AM »

!hoehoe !hoehoe !hoehoe

maggi-thailand

พร้อมเมื่อไรล้อหมุนทันที

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, มีนาคม 2012, 05:36:57 AM »

เก็บตก  ;Dภาพแอบถ่ายแบบน่ารักๆ

ทาร์ซานฝึกหัดมาแล้วคร๊าบบ >:( >:(

น้องเสื้อเขียวโดนเพื่อนแกล้งร้องให้เลย ส่วนน้องคนเสื้อแดงบอกว่า หยุดร้องซะน๊าไม่แกล้งแล้ว

thavat
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

เรื่อยๆ

« ตอบ #12 เมื่อ: 07, มีนาคม 2012, 12:13:37 AM »

น่าสนุก :-[
คราวหน้าชวนโผมด้วยน๊าาาา
EstorOME

« ตอบ #13 เมื่อ: 08, มีนาคม 2012, 05:15:29 AM »

!goodjob !goodjob
เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #14 เมื่อ: 09, มีนาคม 2012, 02:43:54 PM »

พวกสติ๊กเกอร์ที่ติดไว้เป็นไงบ้างครับ ยังอยู่ดีหรือปล่าว  :D  เพราะเห็นว่าไปถูก"แกะ"มาด้วย ;D :P

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพรmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
goreeza
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

My way _ is "CBR"

« ตอบ #15 เมื่อ: 10, มีนาคม 2012, 05:30:38 AM »

:-* :-*

CBR
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์