CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบเสร็จรับรถ หาย  (อ่าน 1655 ครั้ง)
MuLaChaTa
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2012, 08:53:45 AM »

คือ ใบเสร็จรับรถ (จ่ายเงิน) หาย  !dead

คือซื้อมาเมือวันอาทิตย์เลยเเล้วพอกลับบ้านมามันหายไปเเล้ว(ฟากเพื่อนที่ขับรถกลับบ้านมา) !ohno !ohno !ohno

ต้องทำไงดีอะครับ พรบ ทะเบียนก็ยังไม่ได้ มันเกียวกันไหมครับ  :( :( :( :( :( :(

Herulaya
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2012, 09:10:36 AM »

ไปขอใหม่ไม่ยาก
ไม่เกี่ยวกับ พรบ ทะเบียนอะไรหลอก
แต่มันอาจจะมีปัญหาเวลาเราไปรับ พรบ ทะเบียนที่ร้านที่เราซื้อ
และจะมีปัญหากับคุณตำรวจอีกด้วยหากรถยังไม่มีทะเบียน
แนะนำไปขอใหม่จะดีกว่า แต่ผมว่าการรับรถออกจาก0นี่ไม่ควรให้คนอื่นไปรับแทนเรานะครับ
เพราะเราจะได้ตรวจสอบอะไรต่างๆด้วยตัวเราเองไม่ใช่ให้คนอื่นตรวจให้เวลามีปัญหาจะได้แก้ไขทันที

MuLaChaTa
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2012, 09:21:58 AM »

ขอบคุณมากครับขอใหม่ได้เลยหรอครับ ;) ;)

ปล.ผมไปเอารถเองครือ  คือขาไปขับรถเเล้วขากลับผมนั่งCBRผมกลับมาเลยฟากของเอกสารให้เพื่อน เเล้วให้มันขับรถกลับมาอะครับ :-\ :-\

Herulaya

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2012, 10:51:08 AM »

ได้ครับผมไม่มีปัญหาอยู่แล้ว บัตรประชาชนไปด้วยนะครับ
เพื่อยืนยัน

Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2012, 03:27:45 PM »

อะไรที่เป็นกรรมสิทธิ์ของเรา แนะนำให้ทำด้วยตนเองทุกประการครับ

ขืนพลาดพลั้งไปประการใด คนที่ต้องเสียผลประโยชน์ท้ายที่สุดมันก็ตัวเราทั้งนั้น

kingryu
Certified Trader
*

ไม่หล่อ แต่จน

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2012, 06:15:33 PM »

ความจริงใช้ตอนรับคู่มือจดทะเบียน กับแผ่นป้ายทะเบียนเท่านั้นหล่ะครับ
เพราะถ้าโดนตำรวจเรียก ใช้เสร็จการซื้อขาย ไม่ได้ช่วยอะไรได้เลยครับ
เพราะยังไง ถ้ารถไม่มีป้าย ก็ห้ามนำออกมาวิ่งใช้งานอยู่ดี
แต่ถ้าเจอตำรวจที่ใจดีหน่อย เค้าก็จะอนุโลมให้ครับ
ถ้าหายก็ติดต่อที่ร้านครับ ยังไงทางนั้นก็มีต้นขั้วอยู่ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์