CBRsCLUB

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีเรื่องรบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 1629 ครั้ง)
Aof Black CBR
มีแค่ตัว + หัวใจ + 150i ก็พอแร้วววววว
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

ชอบสองล้อ + ความพอใจ = ผลที่ได้คือ CBR 150i ฮ่าๆๆๆๆ

suk_09@hotmail.com
« เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2012, 08:59:12 PM »

คือว่า ผมรู้สึกเหมือนว่าครัชไหม้อ่ะครับแต่ไม่แน่ใจ ผมออกรถมาเมื่อวันที่ 21 ธ.ค. 54 วิ่งมาแล้ว 3000 กว่าโล น้ำมันเครื่องเปลี่ยนตอน 1000 กว่าโล ใช้งานหนักสุด วิ่งไปกลับ สมุทรปราการ - หนองคาย ที่ความเร็วไม่ต่ำกว่า 120 Km/ชม.เมื่อตอนปีใหม่ครับ  ตอนนี้อยู่สมุทรปราการ วิ่งไป-กลับ โรงงานวันละ 2- 3 โล แค่ขับจากห้องมาถึงโรงงานก็อได้กลิ่นแล้วอ่ะครับ รบกวนพี่ๆวิเคราะห์ให้หน่อยนะครับ
 :'( :'( :'( :'( :'(

fom_ja
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2012, 09:12:12 PM »

มี2กรณีครับ 1.กลิ่นสีที่ท่อไหม้ เพราะรถใหม่เป็นกันทุกคัน   2.ถ้าถ่ายน้ำมันเครื่องเเล้วหยดโดนท่อเวลาร้อนก็มีกลิ่นไหม้ครับ....ครัชไหม้จะเกิด กับรถที่น้ำมันเครื่องเเห้งเป็นส่วนใหญ่ เเต่ถึงไหม้เราก็ไม่ได้กลิ่นเพราะอยู่ในเครื่อง.........ปล.ครัชไหม้สังเกตุได้ง่ายมากเวลาไหม้ส่วนใหญ่ เพราะน้ำมันเครื่องเเห้งจึงทำให้ชุดครัชไปหมด เวลาปล่อยครัชออกตัวจะหอนวี๊ดดด    :D
มีแค่ตัว + หัวใจ + 150i ก็พอแร้วววววว
*

ชอบสองล้อ + ความพอใจ = ผลที่ได้คือ CBR 150i ฮ่าๆๆๆๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2012, 09:36:49 PM »

;) ;) ;) !goodjob !goodjob !goodjob :-\ :-\ :-\

ขอบคุณคร้าบบบบบบ
Sunii
104 Wing Fighter
I'm CBRsCLUB

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, กุมภาพันธ์ 2012, 11:22:16 PM »

ปกติครัชไหม้มันไม่ได้กลิ่นนะครับ เเต่จะสังเกตุได้ง่ายที่ รอบเครื่องไม่สัมพันกับความเร็ว หรือใช้รอบเครื่องสูงกว่าปกติเเต่ความเร็วกลับน้อยลงมาก อะไรเเบบนี้

*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2012, 05:24:07 PM »

อาจจะเป็นกลิ่นอย่างอื่นใช่ป่าวครับ

:-\ :-\ :-\
POPZA_20
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, กุมภาพันธ์ 2012, 06:11:40 PM »

น่าจะเป็นกลิ่นไหม้จากการเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องหรือเปล่าครับ มันอาจจะไหลมาโดนท่อใต้ท้องรถ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์